PDA

View Full Version : Máy không nhận ra USB sau khi đem đi bảo hành Main.

nhocxuhan
07-08-2008, 20:16
Sau mấy tuần mòn mỏi chờ đợi bảo hành Main, cuối cùng, máy tính của mình cũng đã "bình phục" như cũ. Nhưng lại còn một vấn đề nữa, định cắm USB để lấy dữ liệu vào trong máy nhưng khi cắm USB vào máy thì mình ngơ ngác như nai vàng vì chẳng thấy tín hiệu gì của nó cả - đèn không nháy, góc phải màn hình cũng không thấy biểu tượng của nó luôn. Mình cũng đã cắm thử vào phía sau máy rồi nhưng vô ích. Mong mọi người giúp với. Cám ơn.

quang121
07-08-2008, 21:10
hình như là mất driver rồi thì phải ....

hoangdao26990
07-08-2008, 22:44
đèn j ko nháy,nói rõ hoqwn chút đi,nếu đèn usb ko nháy thì đem cái main lên BH lại thôi.

NhinThoiGianTroi
08-08-2008, 09:12
1. Cắm thử cái USB vào máy khác thử xem coi nó ok ko (vì đèn USB không nhấp nháy chứng tỏ USB không hoạt động)? (nếu ok hay không thì ta loại bỏ 1 trường hợp USB ...)
2. Trường hợp cắm thử trước lẫn phía sau USB mà vẫn không được thì hiếm có trường hợp main hỏng tất cả các cổng USB lắm ... nhưng vẫn không loại trừ ... bạn cứ thử xem ... trường hợp 1 rồi tính trường hợp 2 ...
Goodluck !!!

ngondensang2007
08-08-2008, 09:14
trước hết phải vào device manager xem lại xem đã nhận ra cổng usb hay là có thay đổi gì về cổng usb không thì mới biết chắc được là do lỗi main hay die usb

Vinhaz
08-08-2008, 09:34
Ban phai xem lai USB cua minh co hong hay khong.bang cach dem qua may khac thu.Neu khong hong thi xem lai mainboard.Giong nhungondensang2007 noi la ban xem lai trong Device manager co nhan ra USB hay khong

nhocxuhan
08-08-2008, 11:18
Trước hết, xin cám ơn các bác đã giúp đỡ.
Vậy là mình phải nói lời bye bye với USB này thiệt rồi. Đã đem cắm vào máy khác nhưng vẫn không được. Trước đó, USB của mình còn xài được (vì mấy bữa trước có lên trường cắm vào máy ở đó). À, hôm bảo hành máy về, cắm USB vào, sau khi không thấy tín hiệu gì, rút ra thì thấy nó nóng. Chắc là lúc đó nó mới bị hư? Vậy bây giờ mình phải đem đi bảo hành lại hay là đem ra tiệm sửa (vì mỗi lần đi bảo hành thì đi hơi xa, đợi hơi lâu)? Mong các bạn giúp với. Cám ơn!

ngondensang2007
08-08-2008, 11:59
Trước hết, xin cám ơn các bác đã giúp đỡ.
Vậy là mình phải nói lời bye bye với USB này thiệt rồi. Đã đem cắm vào máy khác nhưng vẫn không được. Trước đó, USB của mình còn xài được (vì mấy bữa trước có lên trường cắm vào máy ở đó). À, hôm bảo hành máy về, cắm USB vào, sau khi không thấy tín hiệu gì, rút ra thì thấy nó nóng. Chắc là lúc đó nó mới bị hư? Vậy bây giờ mình phải đem đi bảo hành lại hay là đem ra tiệm sửa (vì mỗi lần đi bảo hành thì đi hơi xa, đợi hơi lâu)? Mong các bạn giúp với. Cám ơn!

Trước tiên xin chia bùn với pác vì em usb của pác đã ra đi một cách oanh liệt không ngày trở lại
pác ko nói rõ là pác cắm usb vào đâu trước thân máy hay sau máy trên main.Tui nghĩ chắc pác cắm vào trước thân máy ( thường usb chết là do vậy dù gì tui cũng phỏng đoán thôi mà )
Nếu vậy khả năng lớn nhất có thể xảy ra là họ đã gắn nhầm cáp usb trên main.Lỗi này tôi đã từng gặp mấy phát vì dây usb nối với main hồi xưa toàn sởi nhỏ chứ ko liền cục như bây jờ chỉ cần cắm sai một sợi đảm bảo là em usb nào cắm vào thì em usb đó ngỏm củ tỏi lun.
Main của pác chưa chắc có vấn đề đâu pác cứ thử tìm một em usb nào còn sống cắm vào cổng usb trên main sau máy nhé chứ đừng cắm đằng trước xem có nhận không.Nhân rùi thì pác thử cắm đằng trước case xem thía nào ( em lưu ý pác usb còn bảo hành thì hãy thử nhé chứ hết bảo hành mà nghịch thì có mà lại một em ra đi không ngay trở về thì pùn lém pác à )

Chúc pác thành công !!!

tvtsilent
08-08-2008, 12:08
USB nhiu gb vay mà tiếc nuối thế mua cái mới cho rồi USB bây giờ rẽ òm đóa muh

ngondensang2007
08-08-2008, 14:24
USB nhiu gb vay mà tiếc nuối thế mua cái mới cho rồi USB bây giờ rẽ òm đóa muh

pác này nói là thiệt
em còn nghèo gì chứ mất cái 512 cũng tiếc đứt cả ruột rùi cho dù có rẻ đến mấy
mà mất dữ liệu trong usb mới đáng sợ cơ pác à

tanphuong85
08-08-2008, 14:59
Bác này bị bệnh giống tớ.Đi bảo hành cái main về, cắm dây usb ra đằng trước (8 sợi riêng rẽ), cắm theo sách nhưng nó ko nhận usb , gỡ ra thấy usb nóng thế là đi tong :( .