PDA

View Full Version : Một số thắc mắc khi dùng Acer Aspire 4920G

ti_ban
07-08-2008, 17:00
Tình hình là em đang dùng con Laptop Acer Aspire 4920G - 5A2G16Mi (017) Vista bản quyền và kèm theo một số hỗ trợ lằng nhằng của acer. Có mấy cái thắc mắc mong các bác giúp cho:
1. Khi Log on bị thông báo "cannot load or run file system32/dll.cache/log.exe" theo một số người em đã chạy qua máy khác cũng dùng Vista bản quyền cùng phiên bản như máy của em tìm để cop lại file đấy nhưng ko thấy có mặt cái file đó ở đâu cả.
2. Máy em có mấy cái nút cảm ứng chuyên dùng cho Media bao gồm play/pause; next; previous và stop ấy mà. Sao có lúc thì dùng mượt lắm; có lúc thì nó trơ ra như ấn vào cái hòn sỏi ấy. Bực vãi chấy Chắc chắn ko phải do va đập gây liệt nút vì máy mới mua đc hơn 1 tuần, chưa rơi hoặc va chạm mạnh j cả.
3. Thằng Acer nó cho một đống phần mềm phụ kiện lin tin lủng củng đi kèm. Trong đấy có cái Irion jì jì đó. Em vào thấy mỗi cái giao diện vơi dòng chữ Creat a new user. Thế cái này chẳng giống quản lý user của Window à? Tiện thể bác nào dùng Acer đưa giúp công dụng và chức năng những cái ứng dụng đi kèm của thằng Acer với. Để em nhận định và Remove bớt đi. Thấy nó tràn lan trên máy mà chả bít dùng làm j!
Thanks các bác trước nha.

thong_tin_laptop
07-08-2008, 17:05
1/ Máy bị virus hoặc trương trình AntiVirus đã xóa file đấy
2/ Máy Acer nó thế
3/ Các ứng dụng ấy hầu như ít tiện ích cho người dùng hoặc dùng thử nên được cài đặt sẵn trong máy. Tốt nhất bạn gỡ bỏ bớt những cái ko cần thiết

Mọi thắc mắc bạn có thể truy cập website: www.thongtinlaptop.com

ti_ban
08-08-2008, 07:53
1/ Máy bị virus hoặc trương trình AntiVirus đã xóa file đấy
2/ Máy Acer nó thế
3/ Các ứng dụng ấy hầu như ít tiện ích cho người dùng hoặc dùng thử nên được cài đặt sẵn trong máy. Tốt nhất bạn gỡ bỏ bớt những cái ko cần thiết

Mọi thắc mắc bạn có thể truy cập website: www.thongtinlaptop.com

Trước tiên cảm ơn bác đã có Reply cho em nhưng:
1/ Em dùng lần lượt cả McFee, K pesky, BKAV quét Virus rất kỹ càng mà ko thấy hiện tượng j. Vả lại sang máy có Vista bản quyền tương tự để tìm cái file đó mà ko thấy. Trong khi cái máy đó ko bị hiện ra thông báo lúc log on như máy của em :((
2/ Nếu nói tại máy Acer nó thế thì chịu @@ vì dùng cái control cảm ứng đó như là hên xui ấy. Có ngày bật máy lên dùng ngon, có ngày thì nó chỉ để trang trí T_T
3/ Em cũng mún gỡ bỏ bớt đi nên mới nhờ các bác chỉ giáo về các ứng dụng của nó để bít đườg mà remove. Dù sao cũng cảm ơn bác nhìu. Thanks anyway

ti_ban
11-08-2008, 07:40
Up lên lần nwax nhờ các bác chỉ giúp :(( Sao ko ai thấy mấy cái lỗi này hả!