PDA

View Full Version : Main Intel 945 sound chỉ ra phía trứoc, phía sau tịt.

summit
07-08-2008, 16:31
Main Intel 945 sound chỉ ra phía trứoc, phía sau tịt. Bác nào xử lý vụ này giúp mình với thanks!

garungh5n1
07-08-2008, 17:24
lam j có chuện đó. main đời mới cái nào cũng cắm dc. cái đó là do cách căm của ngừoi lắp ráp máy.

soccerervn
07-08-2008, 17:27
bạn vào phần quản lý sound của nó, có phần xác lập REAR và FRONT gì gì đấy, để chỉnh ra phía sau.

summit
08-08-2008, 14:47
lam j có chuện đó. main đời mới cái nào cũng cắm dc. cái đó là do cách căm của ngừoi lắp ráp máy.

Thế mà có đấy và ko fải do người lắp rắp máy, nếu bỏ ko cho sound ra đằng trứoc thì đằng sau vẫn ko hoạt động.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

bạn vào phần quản lý sound của nó, có phần xác lập REAR và FRONT gì gì đấy, để chỉnh ra phía sau.

Mình thử chỉnh cácc kiểu rồi, nếu cắm Jack vào phía sau thì cái Audio output nó mờ đi, và có lỗi gì đó ở đấy.

vutrieuca
10-08-2008, 10:30
có th3 đúng.bạn phải cắm song song,có nghĩa là phải nối dây vào mấy cái chân cắm jump audio trên main.vì khi bạn cắm ở trước thì bạn rút ở sau rồi,vì vậy hãy nối vào.

summit
10-08-2008, 10:48
có th3 đúng.bạn phải cắm song song,có nghĩa là phải nối dây vào mấy cái chân cắm jump audio trên main.vì khi bạn cắm ở trước thì bạn rút ở sau rồi,vì vậy hãy nối vào.

Trên main có 1 loạt jump cho Front Audio nếu mình ko muốn sử dụng thì thôi ko cần cắm ( vì nếu Case ko có front audio chắc chịu chết ko sứ dụng dc audio?)Còn nếu đã cắm thì cắm loa đằng trước hay sau đều nghe dc, nhưng của mình chỉ nghe đựoc đằng trứoc, đằng sau tịt.

vutrieuca
10-08-2008, 11:19
hay là cái lổ cắm bị hư,nếu còn bh thì đem đi bh đi bạn.chư vụ này chưa gặp

summit
10-08-2008, 11:48
hay là cái lổ cắm bị hư,nếu còn bh thì đem đi bh đi bạn.chư vụ này chưa gặp

Uh đúng rồi chắc khả năng này là nhiều nhất.

ngondensang2007
10-08-2008, 16:17
Để xác định card sound onboard của phải bị lỗi ko thì bạn vào bios xem có ai disbale mất cái card sound của bạn đi không đã.
Ngoài ra bạn xem lại driver card sound cài đã chuẩn chưa.
Nhớ khi test tháo khe cắm sound trước máy ra nhé.

Chúc thành công.