PDA

View Full Version : Recycle Bin -bất khả xâm phạm hay chỉ là giới hạn?

hi_promete
07-08-2008, 12:14
em có câu hỏi thế này, mặc định Recycle Bin là 10% dung lượng ổ cứng, nhưng điều mà em thắc mắc là 10% đó chỉ dc dùng cho mục đích lưu trữ File rác mà ko dc lưu những dữ liệu khác ko? Hay cái thùng giác hoàn toàn ko ảnh hưởng đến dung lượng hệ thống , thùng rác có bao nhiêu nó chỉ tính bấy nhiêu thôi , cái 10% chỉ như là 1 cái giới hạn max ko hơn ko kém .VD ổ Cứng 10G đặt thùng rác lên 50% thì anh vẫn dùng 8-9 G như thường ???

fushina
07-08-2008, 17:12
Theo mình thì dung lượng 10% của Recycle bin là dung lượng được lấy từ ổ cứng của mình mà chính xác hơn là từ phân vùng của ổ hệ thống, nếu như bạn đặt cho nó là 50% thì chỉ khi nào Recycle bin của bạn đã đầy rồi thì dung lượng ổ cứng của bạn mới giảm đi đúng 50% còn nếu như bạn Recycle bin chưa đầy thì ổ cứng của bạn vẫn chỉ tốn dung lượng của những file rác ở trong đó mà thôi mà thôi. Còn Recycle bin tuy nói là nơi lưu trữ file rác nhưng theo mình thì đó cũng là nơi để lưu trữ những dữ liệu mà mình muốn giấu mà ít người ngờ tới nhất (nhưng không cẩn thần là xóa mất luôn đấy)

hi_promete
07-08-2008, 17:22
Thanks bạn!tuy nhiên file bạn muốn giấu thì rất nhiều soft làm việc đó một cách hoàn hảo, cần j phải mạo hiểm thế này :D
Theo mình biết thì thùng rác là một phân vùng đặc biệt.Dù ko dùng tói 10% nhưng nó vẫn xý chỗ ko cho chép vào phần 10% đó, bạn xem lại giùm.