PDA

View Full Version : Giúp khôi phục dữ liệu của ổ cứng bị lỗi? Giúp với!!..

thien_loi
07-08-2008, 12:13
Mình đang sử dụng máy bình thường. Sáng ngày vào máy thì ko đc nữa. định cài lại máy thì cũng ko cài đc. Khi xem lại thì ổ cứng báo lỗi bad và báo là chưa phân vùng ổ cứng. Bắc buộc phải phân vùng lại mới vào đc. Giờ mình phân vùng lại thì không còn gì nữa.! hix. Giờ ổ cứng mình chưa chép gì vào. Làm thế nào để có thể khôi phục dữ liệu đc. Ai có thể tư vấn dùm mình với.
Dữ liệu có nhiều thứ quan trong. Mong mọi người giúp dùm. cảm ơn nhiều nhiều lắm.

congchuabaohan
07-08-2008, 12:42
Hôm trước mình có đưa bài viết cứu dữ liệu khi ghost lên diễn đàn, mình nghĩ với trường hợp của bạn cũng có thể áp dụng được! Dùng getdataback thử đi!

garungh5n1
07-08-2008, 16:39
never!. các soft đó chỉ getback lại các file co dung lượng nhỏ, còn lớn wa thì nó đành bó tay thôi

cujbap.com
07-08-2008, 20:41
never!. các soft đó chỉ getback lại các file co dung lượng nhỏ, còn lớn wa thì nó đành bó tay thôi

Vậy theo pác thì dung lượng tối đa là bao nhiêu mà nó có thể khôi phục lại được

quangcan80
08-08-2008, 10:51
Bác dùng Soft "Conver Myfile" để lấy lại dữ liệu. Thằng này nó lấy lại tất cả các loại đó (*.*). Mình đang dùng nó đẻ cứu dữ liệu kiếm tiền chơi. nếu cần thi PM cho mình. YM hongquang_cntt.

tvtsilent
08-08-2008, 12:00
Dùng thử ontrack recoveryprofessinal 6 di cung lấy lại cỡ 70% nhưng nói trước file word excel thi bị xé tan tành phải ngồi gõ lại đó nha

ngondensang2007
08-08-2008, 12:03
Dùng thử ontrack recoveryprofessinal 6 di cung lấy lại cỡ 70% nhưng nói trước file word excel thi bị xé tan tành phải ngồi gõ lại đó nha

word và excel mà bị lỗi là do khi các pác lấy lại dữ liệu là lấy lại full toàn bộ các file.Nhìu khi ổ cứng lấy dữ liệu do khởi động lại máy đột ngột mà đang xài file word và excel nó sẽ lưư lại một file tạm thời.
Do đó khi pác cứu dữ liệu thì toàn full file cho chắc ăn bị dính vài em word và excel lỗi là thường tình

hddlab
08-08-2008, 23:54
Mình đang sử dụng máy bình thường. Sáng ngày vào máy thì ko đc nữa. định cài lại máy thì cũng ko cài đc. Khi xem lại thì ổ cứng báo lỗi bad và báo là chưa phân vùng ổ cứng. Bắc buộc phải phân vùng lại mới vào đc. Giờ mình phân vùng lại thì không còn gì nữa.! hix. Giờ ổ cứng mình chưa chép gì vào. Làm thế nào để có thể khôi phục dữ liệu đc. Ai có thể tư vấn dùm mình với.
Dữ liệu có nhiều thứ quan trong. Mong mọi người giúp dùm. cảm ơn nhiều nhiều lắm.

Getdataback, nó hiệu quả nhất trong số những thứ bị phá bỏ bản quyền mà mọi người có thể dễ dàng kiếm được, nó cũng là "bảo bối" của nhiều nơi thiếu tiền đầu tư chuyên sâu nhưng vẫn đang quảng cáo là "cứu dữ liệu" đấy.