PDA

View Full Version : Gửi các bạn gần xa

thaitieuphong
04-07-2003, 21:44
các bạn oi không biết trong các bạn co bao giờ nghĩ cùng cộng tác hơp lại với nhau cùng làm cho việt nam chúng ta phát triển về công nghệ hệ điều hành của riêng Việt Nam ma đừng lệ thuộc Windows không ,mong chờ sự hoài bảo của các bạn đó , mình mong không còn ai nghĩ người việt chúng ta nghèo nàn lạc hậu nữa
cám on các bạn nhiều

timdehoc
05-07-2003, 08:12
Chung quy lại, ý của thaitieuphong là gì.

Takeda-shingen
05-07-2003, 12:12
Bạn ơi nghe nói cuối năm nay Windows sẽ phát hành bản Việt hóa Windows XP . Nên có lẽ chúng ta cũng không cần phải tạo thêm 1 hệ điều hành mới cho Việt Nam đâu , việc làm đó rất là tốn kém và mất thời gian , thay vào đó khi Windows đã được Việt hóa ta hãy làm thêm những phần mềm dành cho người Việt . Phát triển thêm nhiều tiện ích từ Windows . Điều đó hoàn toàn dễ hiểu vì Windows đã được sử dụng rộng rãi

Lord_of_monsters
05-07-2003, 14:19
:mad: thật ra bạn có ý gì bác mà giỏi thế sao không tạo một hệ điều hành mới cho mọi người sủe dụng chơi đi, nói mà làm gì chuối quá. bác không thể nói dùng đồ ngưòi khác làm ra mà kém hơn người ta, bây giwò là mấy giwò rùi thé :banghead: bác phải biết rằng tất cả đều ảnh hưởng qua lại bác bác dùng cái này của người ta thì người ta dùng cái khác của mình, làm đi, chứ khôgn phải chấp nhặt như thế :tongue:

NumPad0
05-07-2003, 15:42
các bạn oi không biết trong các bạn co bao giờ nghĩ cùng cộng tác hơp lại với nhau cùng làm cho việt nam chúng ta phát triển về công nghệ hệ điều hành của riêng Việt Nam ma đừng lệ thuộc Windows không ,mong chờ sự hoài bảo của các bạn đó , mình mong không còn ai nghĩ người việt chúng ta nghèo nàn lạc hậu nữa
cám on các bạn nhiều
-----------------------------------------------------------------------------
Àh áh, thằng cha này có ý tưởng giống mình phết nhỉ ? Nào cùng nắm tay tiến tới một "Non-windows World" . ;)

Nicholaspopup
05-07-2003, 15:46
Ừa nói dễ làm khó !
Nhưng dù sao cũng chúc 2 pa1c làm được cái món đó nha !
Tui sẽ là người dùng thử thứ 5 [ sau 4 nhân ] :boxing:

NumPad0
05-07-2003, 15:56
Bạn ơi nghe nói cuối năm nay Windows sẽ phát hành bản Việt hóa Windows XP . Nên có lẽ chúng ta cũng không cần phải tạo thêm 1 hệ điều hành mới cho Việt Nam đâu , việc làm đó rất là tốn kém và mất thời gian , thay vào đó khi Windows đã được Việt hóa ta hãy làm thêm những phần mềm dành cho người Việt . Phát triển thêm nhiều tiện ích từ Windows . Điều đó hoàn toàn dễ hiểu vì Windows đã được sử dụng rộng rãi
-------------------------------------------------------
Thế ông có nghĩ là khi MS nó chịu việt hóa WIndows là để làm gì không ? Bởi vì nó thấy là cái tình trạng ăn cắp bản quyền tại Việt Nam ghê quá chứ sao ! Vì vậy mà nó muốn Việt hóa để kiểm soát thị trường đó !