PDA

View Full Version : Không thể chat được trong YM

Tieuquy
04-07-2003, 21:28
Bà con ơi sao tui lập user nào trong yahoo cũng không sao chat đựoc trong YM là sao vậy còn thằng bạn tui user nào nó cũng chat được hết, Tui tức muốn nổ mắt luôn, hu hu có ai giúp tui vụ này được không

Yến Trang
04-07-2003, 21:32
Ngộ vậy! Nhưng bạn không nói rõ là tại sao khong chat được thì ai biết mà chỉ.

KEM_WALL
04-07-2003, 21:42
chỉ sợ bạn của bạn đưa cho bạn bản yahoo fake để chọc bạn thui, còn nguyên do khác thì chưa nguyên cứu

Tieuquy
05-07-2003, 09:41
Tui cũng chả biết, tui vào chat.yahoo.com để vào room Vietnam thì vào được nhưmg chả thấy ai cả, còn trong YM thì không tài nào vào được

Lord_of_monsters
05-07-2003, 10:17
không vấn đề, bạn làm theo các bứoc như sau nhé
đầu tiên bỏ cái ym đi nhé vào remove hết tất cả, sau dó lên mạng lấy cái ym 5.6 về cài lại đi, vì có thể có hai nguyên nhân sau, bạn đang dùng một cái ym bị lỗi hưạc do virut gì ấy đại loại là bị lỗi thế thui

vanlang
05-07-2003, 10:43
vào chat.yahoo.com mà được thì chắc bị giống tui rùi .. mà tui hết bị rùi nguyên nhân tại sao thì cũng không rõ nữa

tinhta
05-07-2003, 12:03
bạn nên remove tất cả Yahoo phiên bản cũ đi,rồi cài lại cái mới đi ha,bảo đảm okies liền bibi.

vanlang
05-07-2003, 12:06
hehe tui cũng không bít nũă nhưng mà ra dv thì ở đâu tui cũng bị thế .. nhưng mà giờ hết rùi

tinhta
05-07-2003, 14:51
do Yahoo bị lổi mà,dv thì có nhiều máy,ko chơi được máy này thì sang máy khác. :)

vanlang
05-07-2003, 14:53
hihi .. đi máy nào cũng thế cả .. thậm chí đổi dv luôn

heoconnho
10-07-2003, 12:23
bạn nè khi chat yahoo mà không vào được room
ví dụ : room hiện ra vietnam (click vào đó đợi mãi đợi mãi mà không hiện room thi do thông số của YM chat bị sai bạn chọn
Login ----->Conection ----------->thấy 4 thông số tùy thuộc vào máy tính của ban connec vao mang = thông số gì (proxy,vnvnvn)......nhớ đừng bao giờ (firewall with noproxies hay No-network .......) vì nếu dùng 2 thứ này thì ngồi mà đợi dài cổ ..........................

tinhta
10-07-2003, 14:53
hủn phải cái vấn đề này đâu heoconnho ơiiiii!người ta bị kick ban Yahoo Messenger thì làm sao vào lại được cơ chứ,phải đợi Yahoo unban nick thôi,cố đợi nha.

heoconnho
12-07-2003, 11:38
chết cha nhầm híc thank tinhta nhen

tinhta
12-07-2003, 14:57
To heoconnho: hihi đâu có gì đâu mà chết cha dữ dzạy nè,bữa sau đọc kĩ câu hỏi là được rồi. ;)

unlucky555
13-07-2003, 10:31
JHi`hi`
nè các bác con một vấn đề nữa mà các bác quyên nhé. hi`hi` đôi lúc user login vao được Ym roi` nhưng khi chon room thì chờ dài cổ ko thấy vào thì cũng coi lại lức thiết lập user thì mình đã khai la bao nhiêu tuổi hihi2 nhỏ quã cũng ko vào room được đâu. Lúc trước ở chỗ tôi khách bị như thế tôi cứ tưởng máy mình bị gì hay thiết lập sai nhưng cuối cùng thì nguyên nhân lại năm ở chỗ đó mới chết hihi

heoconnho
13-07-2003, 11:12
Tui cũng chả biết, tui vào chat.yahoo.com để vào room Vietnam thì vào được nhưmg chả thấy ai cả, còn trong YM thì không tài nào vào được
------->>bạn nè khi chat yahoo mà không vào được room
ví dụ : room hiện ra vietnam (click vào đó đợi mãi đợi mãi mà không hiện room thi do thông số của YM chat bị sai bạn chọn
Login ----->Conection ----------->thấy 4 thông số tùy thuộc vào máy tính của ban connec vao mang = thông số gì (proxy,vnvnvn)......nhớ đừng bao giờ (firewall with noproxies hay No-network .......) vì nếu dùng 2 thứ này thì ngồi mà đợi dài cổ .......................... do đây mà tui lầm

tinhta
13-07-2003, 15:00
------->>bạn nè khi chat yahoo mà không vào được room
Login ----->Conection ----------->thấy 4 thông số tùy thuộc vào máy tính của ban connec vao mang = thông số gì (proxy,vnvnvn)......nhớ đừng bao giờ (firewall with noproxies hay No-network .......) vì nếu dùng 2 thứ này thì ngồi mà đợi dài cổ .......................... do đây mà tui lầm

================================================== =====
Các bạn khi join # VietNam thì nên chọn số lượng người dưới 50 chatter thôi,khi nào mạng chậm quá thì đừng join vào những # có nhiều người chat Webcam vì nó sẽ rất nặng làm bạn phải chờ lâu.Còn ai làm dv Net khi mạng chậm ko thễ join vào Yahoo Messenger thì nên vào Tools ---> Yahoo ! Chat --> join User in chat ... gỏ nick ngừoi nào đã vào từ trước trong dv cũa mình trong phần Go To Chat User thì Yahoo sẽ join nick người mà vào ko được vào đúng # mà mình gõ tên vào phần Go To Chat User.Làm như thế thì chatter sẽ được join vào # 1 cách nhanh nhất khi mạng chậm.
Còn ID nào vừa ko vào được Yahoo Messenger và Yahoo Mail thì TinhTa nghĩ nên thây ID mới.
Chọn chế độ No proxies các bạn sẽ xem được Webcam của người cùng chat và ngược lại.Chế độ mặc định của Yahoo Messenger là No proxies,còn máy nào ko có thì hãy hõi chũ dv chỉnh lãi số Ip của server.Chúc các bạn vui :emlaugh: :rolleyes:
TinhTa