PDA

View Full Version : Phải chăng VCB ăn bớt tiền đổi SEC của khách hàng?

thong_tin_laptop
06-08-2008, 08:58
- Hôm qua nghe ông em bảo bị bọn VCB ăn bớt tận 600K VNĐ khi đổi SEC (Dù tính tỉ giá thấp nhất rồi đấy nhé). Ngoài ra còn có 1 số hiện tượng "thất lạc" tiền vài tháng (Dù đã báo trong acc là cleared). Anh em có ai bị tình trạng này chưa? Nếu không để ý ở các lần trước thì từ bây h nên chú ý xem tiền của mình khi về VN có bị mất hay ko nhé. Công sức anh em chơi cả tháng đc mấy xu chúng nó làm thế thì sao chịu được. Nếu phát hiện anh em cứ báo với xếp nó cho chúng về nghỉ hưu non luôn nhé :D

tungoso
06-08-2008, 10:01
toàn những chuyện vớ vẩn, post ra để spam chữ ký. Chuyện tiền về chậm 1 vài ngày là có, còn chẳng bao giờ có chuyện bớt xén gì cả.

huyhoa
06-08-2008, 10:17
ăn bớt thì đảm bảo ko có, còn găm tiền thì đảm bảo có, tiền trong ngân hàng ngày nào là ra tiền ngày ấy, vì vậy khi thấy sec clear thì nên liên tục gọi điện, có trường hợp hài hước thế này, khi gọi lên hỏi tiền thì bảo chưa có tiền về, hôm sau gọi lên gặp nhân viên khác thì bảo tiền của anh về 1 tháng rồi, xin lỗi vì sự chậm trễ, giả vờ giận dữ quát ầm lên thì được thanh minh là anh thông cảm, em mới được chuyển về đây, các công việc đều do chị ... (Dấu tên) làm nên em ko biết, chắc chị ấy quên.
Bó tay, ko biết mình nợ ngân hàng thì nó có quên đòi ko (thực tế là mình gửi sec đi nhưng quên béng mất, hơn 3 tháng sau mới nhớ ra một khoản tiền kha khá nhờ thu sec chưa lấy (lúc đó đang rất kẹt tiền :D )

P/S: thongtinlaptop bị xóa nick rồi hay sao mà phải đang ký cái mới thế? mà cũng spam giỏi thiệt ha, mới đk mà nhiều bài sắp hơn tui rồi =))

tui_là_tiamo
06-08-2008, 12:15
toàn những chuyện vớ vẩn, post ra để spam chữ ký. Chuyện tiền về chậm 1 vài ngày là có, còn chẳng bao giờ có chuyện bớt xén gì cả.

tình hình là thế này
Cleared:Check cleared:
Apr 29, 2008
giờ bác xem mấy tháng rồi
Còn chuyện nó bớt xén của em thế nào em chưa "phỏng vấn" nó vì hôm đó bận
Để sec tháng này về em lên đó đối chấp luôn
Vì ngày trước em chuyển $ vào ATM nên ko cầm tiền đổi trực tiếp, hôm đó làm cái thẻ về nhà nhẩm ra thấy thế, để hôm lên VCB xem sao
@thongtinlaptop: em nói chuyện riêng với bác ai ngờ bác post lên đây, cũng là giúp anh em tránh mất $ do cồng sức mình làm ai dè bị coi là xì pam :(

nhatanhsocola
06-08-2008, 13:19
Bớt xén thì ko có đâu

tranhoanghuy
06-08-2008, 13:45
Không bớt xén gì đâu. Tui cũng vừa mới nhận xong nè, phải chờ tới hơn 3 tháng từ ngày nhờ thu. Hôm nay ra xem tài khoản thì thấy tiền đã nằm trong đấy rồi. Thế mà mấy em bên VCB bảo có tiền sẽ gọi điện, không biết có phải mấy em tiết kiệm tiền điện thoại không nữa.

nguyenduc_net
06-08-2008, 14:05
bó cu :D. nó chỉ lấy % phí giao dịch với tụi ngân hàng thôi. Tớ đổi check 186$ nó xén mất 6$ :D kể ra cũng chả đáng là bao . Keke

thong_tin_laptop
06-08-2008, 16:36

- Có thì đây mới nói, nếu ko bít ông đừng có nói cái giọng đấy ở đây. Còn spam trên cái diễn đàn này để làm cái quái gì. Nói cho mà đề phòng còn to miệng.

lyngsat
06-08-2008, 17:06
mọi người ở HN thì ra trực tiếp 198 Trần Quang Khải (đại bản doanh của VCB) mà đổi, tớ đổi lúc nào cũng hết tròn 1 tháng là có tiền, tiền đổ vào TK thường vào ngày mùng 03 hàng tháng.
vd: đổi hôm 03/07 thì cleared vào 11/07, tiền đổ vào TK 03/08
chu kỳ này rất đều, tuy nhiên cần nắm bắt thời điểm của VCB chuyển cheque đi.

theo kinh nghiệm của tớ thì nên nhờ thu trước mùng 07 hàng tháng thì mùng 03 tháng sau sẽ có xiền. :D, nếu ko thì phải chờ chu kỳ tháng sau, séc có thể mới đc chuyển đi.

fee: 5$ VCB + 6$ citibank=11$
cứ trừ đi rồi ra tiền của mình,

default tiền sẽ quy ra VND, và tranfer vào TK, ai nhận tiền tại quầy thì có 2 lựa chọn:
1.Nhận VND:fee 5$ VCB + 6$ citibank=11$
2.Nhận USD(coi như mua ngoại tệ): fee 5$ VCB + 6$ citibank + 2% fee chuyển đổi + 2$ fee nhận tiền= ????????

good luck! :)

tui_là_tiamo
06-08-2008, 20:46
từ mai em ra TQK đổi vậy
cứ quen mấy em bên Nguyễn Trãi đến khổ
Chỉ tại bác laptop chi đường :(

vuacuagai
06-08-2008, 21:17
- Hôm qua nghe ông em bảo bị bọn VCB ăn bớt tận 600K VNĐ khi đổi SEC (Dù tính tỉ giá thấp nhất rồi đấy nhé). Ngoài ra còn có 1 số hiện tượng "thất lạc" tiền vài tháng (Dù đã báo trong acc là cleared). Anh em có ai bị tình trạng này chưa? Nếu không để ý ở các lần trước thì từ bây h nên chú ý xem tiền của mình khi về VN có bị mất hay ko nhé. Công sức anh em chơi cả tháng đc mấy xu chúng nó làm thế thì sao chịu được. Nếu phát hiện anh em cứ báo với xếp nó cho chúng về nghỉ hưu non luôn nhé :D

100% là spam, hồi trước là thongtinlaptop, bị ban rồi. giờ mới mở cái công ty nguyen anh nên vào kiếm traffic đây nè. mod ơi, xử đẹp đi.

vnmarser
06-08-2008, 21:17
Sao tớ đổi sec ở VCB Hải Phòng chỉ mất phí $4 nhỉ? Đổi sec cả 2 năm nay rồi chả thấy thay đổi gì.
Còn chuyện chậm thì đúng là có, đôi khi chờ 3 tháng mới thấy có tiền vào tài khoản, trong khi ngày clear trước đó có khi cả tháng. Chắc VCB hay "quên" thôi lol.
Nếu ko vì cái vụ GA chắc chả bao giờ ra VCB:emlaugh:

hikaruanh
06-08-2008, 21:28
bó cu . nó chỉ lấy % phí giao dịch với tụi ngân hàng thôi. Tớ đổi check 186$ nó xén mất 6$ kể ra cũng chả đáng là bao . Kekegiàu lo chi ít đồng lẻ nhỉ :D

1.Nhận VND:fee 5$ VCB + 6$ citibank=11$
2.Nhận USD(coi như mua ngoại tệ): fee 5$ VCB + 6$ citibank + 2% fee chuyển đổi + 2$ fee nhận tiền= ????????sao em cũng rút USD mà đâu trừ nhiều như vậy, 106$ nó đưa tròn 100$

tui_là_tiamo
06-08-2008, 22:14
100% là spam, hồi trước là thongtinlaptop, bị ban rồi. giờ mới mở cái công ty nguyen anh nên vào kiếm traffic đây nè. mod ơi, xử đẹp đi.

ấy chết, đừng hiểu lầm bác laptop, bác ấy giờ thay đổi nhìu rồi :D

vuacuagai
06-08-2008, 22:43
ấy chết, đừng hiểu lầm bác laptop, bác ấy giờ thay đổi nhìu rồi :D

oh, vậy cho em xin lỗi nhé bác laptop, có gì bác xí xóa cho lol

thong_tin_laptop
06-08-2008, 23:00

- Chú có điên ko, www.nguyenanh.com.vn ra đời từ 1999 khi đấy chú còn đang học cấp 2.
- Nick thongtinlaptop là bị tai nạn do chửi nhau :D. Cuộc sống thay đổi mình cũng phải nâng cấp, V2 là đúng quá roài ^_^ .

Nguyễn Hoàng
07-08-2008, 15:09
Kỳ tôi đổi tấm sec đầu tiên (dám chừng là cuói cùng, he he): ngân hàng Ngoại thương lũ nó xén hết 10% nhỉ ? Chém đẹp thiệt, đã vậy chờ tới hơn 2 tháng!