PDA

View Full Version : Cách làm ổ cứng hiện biểu tượng mình thích

Ba_Phi
04-07-2003, 13:50
. (đây là cách bình dân dễ làm, không dành cho các bác chuyên nghiệp. Đi chỗ khác chơi, đừng can thiệp vào)
Xin trao đổi với các bác một kinh nghiệm mà tui "ngâm cứu" đuợc. Nói phét mãi mà chẳng ai cổ vũ, hic hic.
- tạo file autorun.inf
Vào Notepad (Start\ Programs\ Accessories\ Notepad) , gõ 2 dòng sau vào
[autorun]
icon=*.ico
Đây là ví dụ (dấu * là tên biểu tượng các bác chọn)
[autorun]
icon=C:\Minh.ico (ví dụ ở đây là biểu tượng Minh để ở ổ C, hay các bác chỉ cần ngắn gọn Minh.ico nếu để ở thư mục gốc )
open=nothing.exe (dòng này có thể không cần, chẳng qua là tui để bản nhạc "Nothing gonna change my love" mà tui thích. Như thế mỗi lần tui bấm vào ổ C thì máy chạy bản nhạc này. Nhưng mà chỉ chạy chương trình (đuôi .exe) )

Cuối cùng lưu file đó nhưng phải chọn lưu như sau
+ Trong ô file name nhập tên: autorun.inf
+ Trong ô Save as Type chọn: All files (*.*)

- copy file biểu týợng (icon) mà các bác thích, có đuôi .ico, vào thý mục gốc của ổ đia

- Đối với Win Me, chiêu này không kết quả. Tôi cũng đã phải mất một số thời gian để nghiên cứu ra cách chữa trị, mà đem lên mạng hỏi thì không ai trả lời đuợc. Hiện giờ thì đã làm đuợc. Nếu bác nào quan tâm thì tui sẽ nói thêm sau.

Trước tui cũng có biết một số trang web để download biểu tượng về nhưng giờ không còn đuợc nữa.
ex: winthemes.com

All for one, one for all

pheo83
04-07-2003, 21:02
Tui thử rồi, sao ko được vậy ?? Mình có cần phải run file đó hay là gì ko ?

michael_huan
04-07-2003, 22:21
Hình như tôi có thấy mấy cái này ở trong http://www.ktlehoan.com . Tốt hết là vào http://www.google.com.vn để Search các phầm mềm về biến đổi cho nó tiện...

Lord_of_monsters
05-07-2003, 14:27
:banghead: tao như mày đập đầu chết còn hơn

cái gì tự làm cũng thích hơn là đi làm cái có sẵn chỉ việc bấm nút, hay tự làm đi

michael_huan
05-07-2003, 16:19
Chửi hơi bị nặng đó. Là ai mà nói chuyện nghe dữ quá....

pheo83
05-07-2003, 18:32
heheh..làm được rồi..thanks bác ba phi