PDA

View Full Version : Có mastercard bank us liệu có thể tạo PP để nhận tiền?

star_night
04-08-2008, 19:42
Mình có 1 master card bank us, liệu mình có thể tạo PP để nhận tiền từ PP, và từ PP mình có thể chuyển tiền vào master card của mình được không các bạn ?
Mình xin cảm ơn.

fanitvn
04-08-2008, 19:44
Tạo paypal để nhận tiền thì ok. Còn để nhận tiền từ paypal về master card thì ko được, phải có tài khoản ngân hàng

star_night
04-08-2008, 19:48
Tạo paypal để nhận tiền thì ok. Còn để nhận tiền từ paypal về master card thì ko được, phải có tài khoản ngân hàng
Không thể chuyển tiền từ PP vào master card được hả pác hic. Master card của us cũng không được hả bác?

lyngsat
04-08-2008, 23:41
master card của bác chắc lại là prepaid master card của payonner chứ gì, add vào pp là lock card đấy nhé. Còn ko phải thì bác cứ tự nhiên.:)

nhc1987
05-08-2008, 00:28
master card của bác chắc lại là prepaid master card của payonner chứ gì, add vào pp là lock card đấy nhé. Còn ko phải thì bác cứ tự nhiên.:)

Đọc cái thread bên TMĐT thấy bác lyngsat la làng cái card bị lock :D

lyngsat
05-08-2008, 00:55
uhm, chỉ vì mình thấy nó vô tích sự quá đi, nhưng có thể nó lại có ích với những ai exchange currency.

Egoldviet
05-08-2008, 01:04
Lock là lock thế nào, add card thì có hại gì đâu

star_night
05-08-2008, 16:17
uhm, chỉ vì mình thấy nó vô tích sự quá đi, nhưng có thể nó lại có ích với những ai exchange currency.
Ai nói bác nó vô tích sự, nó rút tiền ở nước ngoài về VN qua bank ATM đấy bác ạ.

lyngsat
05-08-2008, 18:35
Ai nói bác nó vô tích sự, nó rút tiền ở nước ngoài về VN qua bank ATM đấy bác ạ.

mình có phản đối điều này đâu, ý mình nói là cái thẻ đó của mình là vô tích sự. vì mình vẫn dùng payonner card này để rút tiền, nhưng là card khác

star_night
06-08-2008, 00:24
mình có phản đối điều này đâu, ý mình nói là cái thẻ đó của mình là vô tích sự. vì mình vẫn dùng payonner card này để rút tiền, nhưng là card khác
Vậy cuối cùng thì ko thể nhận tiền từ PP chuyển vào cái thẻ này được hả pác.
Mai support nó coi sao.

proz.bizz
06-08-2008, 13:23
Mình có 1 master card bank us, liệu mình có thể tạo PP để nhận tiền từ PP, và từ PP mình có thể chuyển tiền vào master card của mình được không các bạn ?
Mình xin cảm ơn.

nếu là bank và card thì add vô very pp rồi rút đơn giản mà, cần pm qua yahoo: proz.bizz mình tư vấn cho

star_night
14-08-2008, 10:35
Em chẳng hỉu bác, add card mà bị lock, lock là lock thế nào, bác có thể nói rỏ hơn không ?
cho mọi người cùng hiểu với.
cảm ơn bác

lyngsat
15-08-2008, 00:41
Em chẳng hỉu bác, add card mà bị lock, lock là lock thế nào, bác có thể nói rỏ hơn không ?
cho mọi người cùng hiểu với.
cảm ơn bác

nói chung là add vào pp để verify thì ko sao, nếu info của card trùng với info pp.Nghĩa là bắt buộc phải reg pp VN, mà pp VN thì làm quái gì có chức năng Receive Money, Withdraw. Vậy có fai là vô ích, đúng ko nào!!!

Còn nếu như info ko trùng thì nó lock, thế thôi.

mình vẫn còn 1 card khác nữa của payonner tuy nhiên withdraw thì vẫn đang phải qua thằng trung gian thứ 3: getafreelancer
dùng card này rút tiền thì nó chém phí hơi cao,
tốt nhất là dùng xoom.com, nhưng tỉ lệ refund hơi cao nếu tiền bẩn.

Về xoom, bác hỏi thêm bác vnmaster, bác ấy có nhiều kinh nghiệm hơn
good luck! :)

star_night
15-08-2008, 08:44
nói chung là add vào pp để verify thì ko sao, nếu info của card trùng với info pp.Nghĩa là bắt buộc phải reg pp VN, mà pp VN thì làm quái gì có chức năng Receive Money, Withdraw. Vậy có fai là vô ích, đúng ko nào!!!

Còn nếu như info ko trùng thì nó lock, thế thôi.

mình vẫn còn 1 card khác nữa của payonner tuy nhiên withdraw thì vẫn đang phải qua thằng trung gian thứ 3: getafreelancer
dùng card này rút tiền thì nó chém phí hơi cao,
tốt nhất là dùng xoom.com, nhưng tỉ lệ refund hơi cao nếu tiền bẩn.

Về xoom, bác hỏi thêm bác vnmaster, bác ấy có nhiều kinh nghiệm hơn
good luck! :)

Bác nói cũng đúng. Nhưng mà là nó lock PP chứ card của bác thì thằng PP làm gì có tw cách mà lock ??

lyngsat
15-08-2008, 10:13
pp đã verify xong đâu mà nó lock, còn card thì bank issued card nó lock.

proz.bizz
17-08-2008, 14:41
phải có bank và bank đó đc pp chấp nhận thì mới rút đc, nhìu cái ko đc

tinhocsql00
18-08-2008, 15:56
còn tùy thuộc vào bank nào đã, có bank ko đc đâu pa! tốt nhất nhờ người thân mở bank us hoặc pm tôi