PDA

View Full Version : CÁc ĐÀn Anh Đi TrƯỚc GiÚp Em VỚi

blackmenbg
04-08-2008, 14:02
em đang tìm hiểu về frontpage nhưng ko có tài liệu ai có sách ebook chỉ cho em với thank nhìu

spammailxxx
04-08-2008, 14:05
Chặc, thời này mà còn dùng Frontpage sao? Thế bạn cần Frontpage 200? nào?? Mục đích là gì?

fushina
04-08-2008, 15:16
Bạn vào trang www.3c.com.vn vào mục ebook rồi tìm trong mục sách CNTT thì có rất nhiều, Frontpage cũng có rồi Dreamware cũng có.

blackmenbg
04-08-2008, 16:58
hic hic người ta mới bắt đầu học về máy tính mà nên thấy frontpage hay hay
định thử viết 1 chương trình quản lý bài hát và hình ảnh nhưng ko có sách mò mẫn lâu lắm nên mói nhờ các tiền bối chỉ giáo
ai biết chương trình nào hay hơn và tài liệu hướng dẫn thì giúp mình cái thank nhìu>>>>>

duongtien
04-08-2008, 18:48
Chặc, thời này mà còn dùng Frontpage sao? Thế bạn cần Frontpage 200? nào?? Mục đích là gì?

Thời này dùng FrontPage thì sao hả bạn? Khuyên bạn một câu nhé: Nên biết mình là ai^^.
@Blackmengb: http://www.google.com.vn/search?q=tai+lieu+frontpage&ie=utf-8&oe=utf-8&aq=t&rls=org.mozilla:en-US:official&client=firefox-a

anhtuan1066
04-08-2008, 20:15
Hồi trước tôi học Frontpage bằng cách rất đơn giãn:
Thời ấy khi đỉa Phạm Hồng Phước 1, 2, 3 vừa mới có mặt trên thị trường, tôi mua về xài và rất ngạc nhiên về cách thiết kế trong đó: Giới thiệu từng phần mềm bằng Web, có thể bấm vào link để cài đặt (số là thời đó chưa có đỉa CD phần mềm nào làm như kiểu vậy)...
Thế là tôi Edit nó với Frontpage để xem "Họ đã làm điều đó như thế nào"... tôi Properties từng Object vừa mở xem code html viết cái gì... Vất vã mấy tháng liền vừa nghiên cứu đĩa CD, vừa đọc thêm sách, cuối cùng tôi cũng làm dc 1 sản phẩm là chương trình học tiếng Anh theo kiểu Web giống y chang kiểu mà đĩa Phạm Hồng Phước đã làm!
Tôi nghĩ ko gì tiến bộ nhanh bằng bạn tự mình làm mọi thứ... vụ này cũng đâu có khó lắm! Theo tôi biết thì Frontpage là bước tiếp cận lập trình web đơn giản nhất đấy!

ngoccong2001
05-08-2008, 08:16
Hồi trước tôi học Frontpage bằng cách rất đơn giãn:
Thời ấy khi đỉa Phạm Hồng Phước 1, 2, 3 vừa mới có mặt trên thị trường, tôi mua về xài và rất ngạc nhiên về cách thiết kế trong đó: Giới thiệu từng phần mềm bằng Web, có thể bấm vào link để cài đặt (số là thời đó chưa có đỉa CD phần mềm nào làm như kiểu vậy)...
Thế là tôi Edit nó với Frontpage để xem "Họ đã làm điều đó như thế nào"... tôi Properties từng Object vừa mở xem code html viết cái gì... Vất vã mấy tháng liền vừa nghiên cứu đĩa CD, vừa đọc thêm sách, cuối cùng tôi cũng làm dc 1 sản phẩm là chương trình học tiếng Anh theo kiểu Web giống y chang kiểu mà đĩa Phạm Hồng Phước đã làm!
Tôi nghĩ ko gì tiến bộ nhanh bằng bạn tự mình làm mọi thứ... vụ này cũng đâu có khó lắm! Theo tôi biết thì Frontpage là bước tiếp cận lập trình web đơn giản nhất đấy!
Chính xác. Bạn chủ topic nên tham khảo kinh nghiệm của bạn này.
Còn sao lại học FP mà không học cái khác. Xin thưa với các bạn nào có ý đó: "Người ta không biết thì người ta học. Không chê bai, ham học hỏi là điều tốt."
Chúc các bạn học FP, thiết kế web, sau đó tiến tới lập trình web.
Thân chào

spammailxxx
05-08-2008, 08:20
Thời này dùng FrontPage thì sao hả bạn? Khuyên bạn một câu nhé: Nên biết mình là ai^^.

Mình có nói gì quá không chứ chú? Hình như tôi không đụng gì đến chú em nhé!Tôi biết tôi là ai chứ k lẽ tôi bị điên. Nhảm.

ngoccong2001
05-08-2008, 08:35
Close topic
Lý do: Tránh gây ồn ào không cần thiết.
Spammail và Duongtien: 2 bạn tránh những từ ngữ không cần thiết.