PDA

View Full Version : Viết Game Hothothot.........

9Star
13-09-2002, 22:57
Hihi,

Vừa nãy trong Box PS thấy mọi người gửi Source PS lên rồi cùng sửa thây hấp dẫn quá, sao Box Flash không học hỏi nhỉ, bác Flasher đưa ra ý tưởng rồi chạy đâu mất rồi, tui có cái Game này làm lâu rồi, bay giờ đưa lên đây cùng phát triển thêm nhé. File Source thì bước đầu thôi, file Swf thì tham khảo hướng phát triển.......
Mong mọi người cúng tham gia.
9Star

9Star
14-09-2002, 09:20
Xin lỗi mọi người nha, mình mới sửa lại file mình attach nên phải đưa lên lại.

9Star

hanzo
16-09-2002, 08:57
Trong cục Zip đó, file .fla là cái mình sẽ làm và file .swf là cái mẫu để làm theo hả??? Nói nhỏ nè mẫu hơi xấu đó, hí hí

Vậy thì ai phát triển gì thì phát, tớ xung phong là cái intro trước nghen. Dzến và cái bitmap to tổ bố bô cho nó nặng te chơi, ke ke

9Star
16-09-2002, 10:23
Hihi công nhận là xâu lắm lắm, nhưng khôngsao vậy thì người khác mới có hứng làm cho nó đẹp hơn chứ (Như Hazo chẳng hạn). Mình sẽ làm nhiều vòng hơn nữa chơi cho nó đã...

9Star

hanzo
18-09-2002, 16:22
Hic, các bạn cứ phát triển phần sau đi....ví dụ như là thêm tuyệt chiêu cho star ship, các level, enemy với bossenemy cho mỗi level, còn cái intro và background mình hứa làm mờ, chỉ là bi giờ hơi busy... với lại phần trailer là phần làm cuối cùng (cho dù nó được để đầu game) mà..

9Star
18-09-2002, 16:40
Mong mọi người cùng phát triển tiếp, khi có ai đó gửi phần tiếp theo lên hoặc có thắc mắc thì mình sẽ trả lời chứ chắc mình sẽ không viết tiếp đâu. Tuần tới mình phải vào học rồi nên chắc cũng bận. Với lại khi rảnh mình sẽ cố gắng viết tiếp mấy bài Tutorial cho phần bên kia.

9Star

kudoshinichi
12-01-2004, 10:07
Sau mình down load file .zip trên đó về không được vậy ?