PDA

View Full Version : Help me

Hans Voralberg
03-07-2003, 21:36
Người bà con tui có một cái Compaq gửi từ Thụy Sĩ về, lúc chat bằng Webcam thì con bả ở bên Thụy Sĩ thấy bả còn bả ko thấy nó. Chat dùng YM, webcam Labtech hay Labtec gì đó. Đem lên FPT test rồi nhờ sửa thì họ chịu, gọi mấy thằng VNN nó cũng "say no", đem lên trung tâm chăm sóc khách hàng của HP-Compaq nó cũng chào thua. vậy có ai biết giải quyết ko.
Chú ý : Webcam cắm máy khác chạy bình thường, cài lại Win rồi, đổi chương trình chat khác rồi. vẫn vậy

Lord_of_monsters
04-07-2003, 08:24
theo tui nó chẳng sao cả đâu, như thế này nhé, remove cái drive của nó đi, cài lại cái mới cho chắc ăn, rùi remove tiếp cái yahoo mess đi cài cái 5.6 ấy thuờng máy chỗ tôi bị lỗi này không nhìn thấy web của người khác. do cậy bạn chỉ cần bỏ đi là hết. lý do thì không rõ nắm nhưng tôi thường làm như thế là hết bệnh còn một lỗi nữa nhưng lỗi này thông báo khi nó bị ngăn bởi file wall thui nó không hiển thị web cho đến khi gỡ tường lửa. về làm lại nhé, thế là hết bệnh

Hans Voralberg
04-07-2003, 08:36
theo tui nó chẳng sao cả đâu, như thế này nhé, remove cái drive của nó đi, cài lại cái mới cho chắc ăn, rùi remove tiếp cái yahoo mess đi cài cái 5.6 ấy thuờng máy chỗ tôi bị lỗi này không nhìn thấy web của người khác. do cậy bạn chỉ cần bỏ đi là hết. lý do thì không rõ nắm nhưng tôi thường làm như thế là hết bệnh còn một lỗi nữa nhưng lỗi này thông báo khi nó bị ngăn bởi file wall thui nó không hiển thị web cho đến khi gỡ tường lửa. về làm lại nhé, thế là hết bệnh

Hì hì thử rồi, cũng như ko. Ko có firewall, YM 5.6 cài lại driver rùi.