PDA

View Full Version : win 200 pro và Linux mandrake 9.1 ?? cài mần sao đây

anhlovemusic
03-07-2003, 20:27
hiện giờ tui đang xài
C: win 2000 pro
D: win xp
F : Data
tui định cài thêm Linux Mandrake ..dùng thử vì thấy nó đựoc khen tùm lum hết áh

Nhưng tui tui ko biết là máy tui có cài đựoc hôn nữa
P3 733 MHZ
Ram 128 M
Ổ cứng 20 G
nếu muốn cài thì tui nên chiua ổ đĩa như thế nào đây ??

Và theo mấy bác thì nên cài Linux Mandrake hay là redhat vậy ? vì tui là newbie nên mong các bác trả lời chi tiết dùm nha
tui có đọc sơ qua mấy bài trong Box này nhưng chả hiểu gì ..
Giao diện của nó có đẹp như XP hôn ?

timdehoc
04-07-2003, 09:05
Nếu you xài mà chỉ biết xem nó có đẹp hơn XP không thì tạm quên nó đi.

anhlovemusic
04-07-2003, 09:50
trời có cần khó chịu vậy hôn cha ...xài để biết chứ có gì đâu ....

timdehoc
07-07-2003, 14:12
Vậy hả, vậy thì đọc kỹ các bài trong này, kết hợp với phần hướng dẫn tiếng Việt trong Linux để cài nhé.

Debian
08-07-2003, 00:33
Ham hố gì cái chú Mandrake, **** lắm.
Mà này, chú cài để học hay cài để lấy le vậy?

rescuede
18-07-2003, 15:35
Debian chac dang xai Debian luon phai khong, :batman: Thu do thi noi chung tuy kernel tot nhung ma cho beginner thi la hang quoc cam vi hoi bi kho .

Redhat luc sau nay res co cam tuong hinh nhu khong phat trien manh lam ve phan support driver cho multimedia comp lam .Ban than res o chau au nhung ma SUse cung cha muon dung toi vi chi thich hop cho PC thoi, chu da so network o uni hoac institution neu co cai Linux thi cung chi Debian hoac Redhat(thu nay ben meo xai nhieu) .

Con may cua anhlovemusic cung cha nhanh lam ma noi chung neu mo vo thi cha can xai version moi dau Redcap 7.2 la hoac 8.0 la qua roi.

Debian
18-07-2003, 23:36
Bác res ở Đức nên ca ngợi SuSe đúng không?
Mình không xài gì ngoài 3 thứ: FreeBSD, RedHat và Debian. Tuy nhiên, để làm việc và học tập là Redhat. 2 cái kia để ngâm cứu thôi.
À nói nhỏ nữa (mọi người đừng nói cho dân Windoze biết, chúng nó cười mình thúi mũi), dùng Windoze XP để chơi Warcraft3.
Thế đấy! Đời đen như mõm chó!