PDA

View Full Version : detect HDD Maxtor Athena

Ba_Phi
03-07-2003, 15:10
Trước đây, khi nhận ổ cứng máy báo là Maxtor 20GB (ko có chữ Athena)
BIOS: AWARD
Liệu có phải là ổ cứng của tôi hỏng ko ? Tôi đã thử trên 2 máy, đều báo như thía

Nó báo dung luợng thì đúng nhưng vào sử dụng thì ko thể thấy nó đâu. Cả Win lẫn DOS thật đều ko nhìn thấy

tuannha1983
04-07-2003, 10:18
Coi chừng mua nhằm ổ dỏm rùi đó ông ơi. Coi thử trên mặt ổ có dòng chử Diamond và sản xuất tại Singapore ko?

Lord_of_monsters
04-07-2003, 10:32
thế hả không dám hỏng đâu, bác lòe ai thế, ổ không sao mà f lại coi, nếu không được dùng ndd/rebuild. lần này vẫn khôg đuợc mang tui đập hộ cho. híc

nganld
04-07-2003, 17:05
Trước đây, khi nhận ổ cứng máy báo là Maxtor 20GB (ko có chữ Athena)
BIOS: AWARD
Liệu có phải là ổ cứng của tôi hỏng ko ? Tôi đã thử trên 2 máy, đều báo như thía

Nó báo dung luợng thì đúng nhưng vào sử dụng thì ko thể thấy nó đâu. Cả Win lẫn DOS thật đều ko nhìn thấy

Bình thường thôi bạn ơi, HDD của bạn bị chết cache rồi, đem đi BH là vừa

QuocTrieu
18-04-2009, 13:25
Vô trang này có thể có ích:

http://www.salvationdata.com/data-recovery-freewares/maxtor-firmware-c.htm

Chúc thành công.

spartacus
19-04-2009, 03:24
ổ đó bị lỗi FW rồi bạn. Thường thì khi chạy lại FW là sẽ vẫn chạy tiếp được, hồi trước mình cũng bị dính. Chạy lại đc 1 vài hôm lại bị lại thôi. Muốn chạy lại phần mềm cho ổ thì phải có ổ mềm. có bản dành để ghi đĩa CD, nhưng hiện tại ổ 20G quá cổ, ít người quan tâm đến. --> mua ổ mới bạn ạ!

to nganld: ổ 20G mà bây giờ còn bảo hành j nữa bạn. trừ khi mua lại của của hàng, nó bảo hành cho 1 tháng.