PDA

View Full Version : Help me..!!! Khổ vì bàn phím

caonan89
01-08-2008, 09:39
Help me..!!! Khổ vì bàn phím

Các bác cho em hỏi bàn phím máy nhà em đang chơi ngon lành tự nhiên dỡ chứng..khi mình gõ vào bất cứ 1 ký nào nào để ghi thì nó lại hiện lên hai kí tự ( vídụ: em gõ computer thay vì nó ghi rõ như vậy nhưng khi gõ vào phím rồi thì nó hiện lên thêm chữ bên cạnh nữa: asnh => đó là chữ anh nhưng khi gõ chữ a thì chữ s đi theo...còn 1 vấn đề nữa là khi mình gõ vào bất kỳ phím nào đặc biệt rõ hơn là khi nhấn vào phím Shift thì trong main nó phát ra tiếng kê bíp..nhưng ko rõ là fát ra từ chỗ nào? Các bác giúp em coi lỗi này là do bị j? thank!

windows_xp2
01-08-2008, 09:46
Help me..!!! Khổ vì bàn phím

Các bác cho em hỏi bàn phím máy nhà em đang chơi ngon lành tự nhiên dỡ chứng..khi mình gõ vào bất cứ 1 ký nào nào để ghi thì nó lại hiện lên hai kí tự ( vídụ: em gõ computer thay vì nó ghi rõ như vậy nhưng khi gõ vào phím rồi thì nó hiện lên thêm chữ bên cạnh nữa: asnh => đó là chữ anh nhưng khi gõ chữ a thì chữ s đi theo...còn 1 vấn đề nữa là khi mình gõ vào bất kỳ phím nào đặc biệt rõ hơn là khi nhấn vào phím Shift thì trong main nó phát ra tiếng kê bíp..nhưng ko rõ là fát ra từ chỗ nào? Các bác giúp em coi lỗi này là do bị j? thank!
Có thể bàn phím bị kẹt -> mua cái mới.

yeucine
01-08-2008, 13:39
TRước khi mua gở banh chành ra lau quét bụi, sẳn tìm hiểu xem bên trong nó thế nào . Biết đâu hên khi gắn lại xài được không chừng:)

thanhsoros
01-08-2008, 13:54
lau chùi tra dầu mỡ cho em nó, nếu không được thì sắm em khác lol

budda_adt
01-08-2008, 16:53
Cũng có lần mình ngồi quán net thấy bị như vậy rồi. Bạn thử lau chùi lại xem

thanhsoros
01-08-2008, 17:18
có điều kiện sắm em bàn phím không dây về chơi lol

hontruongba
01-08-2008, 18:15
Chơi game nhiều mồ hôi chảy xuống bàn phím =>mạch bị .Tháo ra đem cái bản mạch ra lau chùi và phơi nắng{o được dùng máy sấy tóc }nửa ngày là xong