PDA

View Full Version : Lỗi Setup is starting windows khi cài WIN

Samanosuke
30-07-2008, 20:26
Mình định cài lại win cho máy để bàn, nhưng khi cho đĩa vào chạy thì đến thông báo "Setup is starting windows" máy đơ luôn, mình đã thử 3 đĩa cài win khác nhau nhưng vẫn vậy, có bạn nào biết nguyên nhân và cách khắc phục lỗi này ko ?

Trước đó máy bị lỗi phải ấn F1 mới tiếp tục vào win được nhưng mình cũng vào BIOS đã sửa được, ko biết có liên quan gì đến cái "Setup is starting windows" ko ?

tái sinh
30-07-2008, 22:15
RAM hoặc đĩa cài có vấn đề.

azquang
31-07-2008, 00:39
Ổ cứng có vấn đề ---> bad sector

DangTieuNguyen
31-07-2008, 01:39
cho đĩa hiren bot vào kiểm tra xem hdd có bad ko,

haioc
31-07-2008, 01:48
Đúg rùi, coi chừng 3 đĩa đó khó đọc đó, hay là thanh Ram có vấn đề, tháo ra chùi rùi thử lại xem coi thế nào!

poster123
31-07-2008, 08:35
Mình định cài lại win cho máy để bàn, nhưng khi cho đĩa vào chạy thì đến thông báo "Setup is starting windows" máy đơ luôn, mình đã thử 3 đĩa cài win khác nhau nhưng vẫn vậy, có bạn nào biết nguyên nhân và cách khắc phục lỗi này ko ?

Trước đó máy bị lỗi phải ấn F1 mới tiếp tục vào win được nhưng mình cũng vào BIOS đã sửa được, ko biết có liên quan gì đến cái "Setup is starting windows" ko ?

Chào bạn ! theo minh thì lỗi khi phải nhấn F1 đó là khi bạn chưa Disable ổ mềm của main đi . Nó không ảnh hưởng gì đến vấn đề bạn cài Win cả
còn lỗi khi Setup í startinh Windows là do:
1. bạn kiểm tra lại ổ cứng của mình xem có bị cọc cọ không hay bad sector đầu không
2, bạn kiểm tra lại main của bạn xem có con tụ nào bị PHỒNG hoặc chảy nước không hoặc bị mất tụ không
kiểm tra lại xem ổ CD của bạn có còn đọc được nữa không

Samanosuke
02-08-2008, 20:45
nhiều khả năng đã bị badsector :(