PDA

View Full Version : Cai driver cho Sound card

arce
30-07-2008, 13:54
Em dang dung may tinh Lenovo 3000N200. Da vao trang cua IBM-Lenovo va download cac driver ve de cai dat. Tuy nhien doi voi Sound Card thi cai ko dc. Khi chay setup thi sau mot luc no bao ko nhan dc device.
Sound Card van hoat dong tot vi neu dug ban Gosh trc do thi OK (do ban Gosh do co mot so loi nen muon cai lai WIN).
Mong dc moi nguoi giup em.
Thanks.

gon87
30-07-2008, 16:18
Bạn thử làm như sau:
1.Kích phải vào My Computer/Manage.Hiện ra hộp thoại Computer Management
2.Ở cứa sổ bên trái bạn kích vào DEVICE MANAGER.Ở phần bên phải kích vào SOUND,VIDEO AND GAME CONTROLLERS.
3.Kích phải vào những phần có dấu chấm than màu VÀNG hay ĐỎ.chọn update driver--> NEXT--> Finish.Restart lại máy.
Chúc bạn thành công.

huyusalaptop
30-07-2008, 21:56
Em dang dung may tinh Lenovo 3000N200. Da vao trang cua IBM-Lenovo va download cac driver ve de cai dat. Tuy nhien doi voi Sound Card thi cai ko dc. Khi chay setup thi sau mot luc no bao ko nhan dc device.
Sound Card van hoat dong tot vi neu dug ban Gosh trc do thi OK (do ban Gosh do co mot so loi nen muon cai lai WIN).
Mong dc moi nguoi giup em.
Thanks.

Trước khi cài driver sound card bạn phải cài Microsoft UAA để nó nhận sound card của bạn đã,sau đó mới cài driver vào !

Bạn down cái này về cài trườc khi cài sound card nhé!

http://www-307.ibm.com/pc/support/site.wss/document.do?sitestyle=lenovo&lndocid=MIGR-65456

Good Luck !

arce
31-07-2008, 13:14
Thanks các bác đã giúp đỡ. Em sẻ về làm thử xem.

arce
04-08-2008, 10:32
Thanks huyusalaptop nhiều.
Sau khi chạy SW bạn đưa thì Windows đã nhận đc new driver, sau đó setup driver cho Sound card. Vậy là bây giờ mt của em lại hát hò mà ko càn fai dug bản Windows củ nữa.

Thanks forum ddth.com