PDA

View Full Version : virtual driver??

phison
01-07-2003, 18:20
mình cài vd để giả lập cd vô đỉa cúng sau đó insert vô cd ảo nhưng mổi khi khởi dộng lại nó lại thoát ra buộc mình phài insert lại vậy có cách nào gắn dính nó vô cd ảo được ko

triofm
02-07-2003, 02:18
Đổi sang dung Acohol 120% đi bạn. Thằng Virtual Driver là như vậy đó. Nó được một cái là có khả năng nén để giảm dung lượng ổ đĩa nhưng lại tốn nhiều thời gian để copy và thường fail khi gặp phải những đĩa chống copy.

Bạn vào chương trình giả lập CD để biết chỗ download.

Ba_Phi
03-07-2003, 14:45
Đổi sang dung Acohol 120% đi bạn. Thằng Virtual Driver là như vậy đó. Nó được một cái là có khả năng nén để giảm dung lượng ổ đĩa nhưng lại tốn nhiều thời gian để copy và thường fail khi gặp phải những đĩa chống copy.

Bạn vào chương trình giả lập CD để biết chỗ download.

Tôi ko biết phần mềm bác nói như thía nào. Nhưng chắc chắn là bác ko hề biết sử dụng Virtual Drive. Vậy thì đừng to mồm mà chê bai nó thía. Một khi ko biết rõ về nó.
Trong đó có một chức năng là lưu đĩa ảo trong ổ ảo sau khi khởi động lại Win. Chắc chắn là đồng chí kia chưa bật chức năng đó lên.
Để tôi về xem lại rồi tôi sẽ nói thêm. HÌnh như nó ở trong Option, hoặc là Setting.

nếu biết tiếng Anh thì làm được thôi

à mà, đồng chí gì dùng VD phiên bản bao nhiêu thía. Tôi đang dùng phiên bản 6.0 (7.0 thì cũng dùng rồi)

phthai
03-07-2003, 16:59
Tôi ko biết phần mềm bác nói như thía nào. Nhưng chắc chắn là bác ko hề biết sử dụng Virtual Drive. Vậy thì đừng to mồm mà chê bai nó thía. Một khi ko biết rõ về nó.
Trong đó có một chức năng là lưu đĩa ảo trong ổ ảo sau khi khởi động lại Win. Chắc chắn là đồng chí kia chưa bật chức năng đó lên.
Để tôi về xem lại rồi tôi sẽ nói thêm. HÌnh như nó ở trong Option, hoặc là Setting.

nếu biết tiếng Anh thì làm được thôi

à mà, đồng chí gì dùng VD phiên bản bao nhiêu thía. Tôi đang dùng phiên bản 6.0 (7.0 thì cũng dùng rồi)

Dùng VD 701 đi, tui đang dùng, rất đẹp và tiện. Hình như đã có phiên bản mới nữa rồi thì phải. Theo tôi dùng phiên bản càng mới thì càng đẹp và tiện lợi

Ba_Phi
03-07-2003, 22:42
Dùng VD 701 đi, tui đang dùng, rất đẹp và tiện. Hình như đã có phiên bản mới nữa rồi thì phải. Theo tôi dùng phiên bản càng mới thì càng đẹp và tiện lợi
à hóa ra tôi nhớ nhầm, uh, đúng rùi , phiên bản 701
ở phiên bản này trên WinXP thì hình như mình còn tùy chỉnh được cả tên ổ đĩa CD ảo. Tất nhiên là vào Device manager thì cũng được

Quay lại vấn đề tên gì hỏi

Bạn vào menu File\ Settings\ Miscellaneous Settings
đánh dấu vào dòng Revert to last used VCD(s) on load
hoặc Restore (insert) Virtual CDROM on boot
Cái này là tùy phiên bản mà khác nhau

triofm
04-07-2003, 03:13
Xin lỗi nhé! Tôi to mồm chê nó vì tôi đã dùng chứ không thì làm sao biết mà chê. Chỉ có điều là tôi chỉ có v. 6.0 và ở version này thì không có chức năng này. Bạn Baphi nên kiểm tra lại trước rồi hãy nói nhá, kẻo bạn lại vướng phải chính điều mình nói: Không biết mà bày đặt to mồm.

Muốn biết rõ hơn, bạn nên vào mục VCD ảo để nghe người khác nói về nó.

Lord_of_monsters
04-07-2003, 08:56
thật ra thì cái nào cũng thế tìm phần không cho tự động nhả đĩa ra và tích vào ấy mà thui,mọi người vì một người, một người vì mọi người thế cại nhau làm gì nhỉ? :confused: . thường thì nó nằm trong phần option ấy

Ba_Phi
04-07-2003, 13:42
Xin lỗi nhé! Tôi to mồm chê nó vì tôi đã dùng chứ không thì làm sao biết mà chê. Chỉ có điều là tôi chỉ có v. 6.0 và ở version này thì không có chức năng này. Bạn Baphi nên kiểm tra lại trước rồi hãy nói nhá, kẻo bạn lại vướng phải chính điều mình nói: Không biết mà bày đặt to mồm.

Muốn biết rõ hơn, bạn nên vào mục VCD ảo để nghe người khác nói về nó.
Hừm, lại một lần nữa bác làm tôi phát chán.
Tôi nói rồi tôi đang dùng phiên bản 6.0 và cách làm bên trên rôi đã nói rồi. Bác càng nói thì càng chứng tỏ cái sự không biết (nếu không muốn nói là kém hiểu biết). Xin lỗi bác nhé, tôi nóng máu lắm. Kém thì nhận là kém, như tôi đây nè. Rồi thì anh em giúp đỡ nhau như khẩu hiệu của tôi.

Lord_of_monsters
04-07-2003, 13:44
thôi bác à nguời ta kém rùi thì thui sao cứ nói mãi thế xấu hổ chết đi được ây, ngại quá, theo tui thì từ 6.0 đã có chức năng này rùi thế có ai có ý kiến khác không nếu có xin mời

caravel
10-03-2009, 11:37
linh down load virtualdrive 7.1 ở đâu hả các bạn?

duydx
10-03-2009, 13:48
Mình thì cứ dùng Paragon emulation cho nó nhẹ

laingocduy
13-04-2010, 15:24
virtualdrive 7.1 cai do tot
minh co kiem link download tren mang ma ko thay co
toan thu gi ko a!
ai co cho minh link nhe
thanks