PDA

View Full Version : [Q] assembly

trexanh
30-06-2003, 19:34
chào các bạn
Chỉ có như thế này,mình mới dám nói,vì nói "trực tiếp' với mọi
người thì mình rất ngại,mình mang tiếng in'future'là 1 người'phải am hiểu máy tính',thế mà đụng 1 chút 'rắc rối' là'cảm thấy rất khó'
Các bạn gần xa,cho mình hỏi 1 chút,mình ước 1 ngày rất gần mình
sẽ khám phá 'thật cặn kẽ máy tính',mình like môn Assembly,kỹ thuật vi xử lý,mình like 'công dụng của nó' chứ chưa 'học hành đàng hoàng chi',ví dụ khi designed 6809 với các địa chỉ của ROM,RAM ghép nối ,mình want biết thêm về cụ thể mạch nó như
thế nào,(không phải nói mình tự làm )(mục đích là học hỏi nó n.t.n...),cụ thể (phần thưc hành(nếu tự làm dễ cháy ,many cause..)),mình muốn biết sự mô phỏng nó,thực tế nó ra làm sao,
còn nhiều món khác(hệ điều hành,..,mấy môn hệ thống),mình thật sự không biết tìm hiểu 'chúng nó' ở đâu,mình mong được các
bạn,những người 'trong nghề' có thể chỉ cho mình những trang Web có chất lượng phục vụ 'chính xác' cho myjob
Rất mong sự giúp đỡ của các bạn,xin chân thành cảm ơn
(từ ngữ có'sẽn'mong bạn đừng cười chê)

tranthanhtam
01-07-2003, 01:57
sến quá cha nội, có gì thì vào thẳng vấn đề. Dân IT chứ có phải XHNV đâu?!!

QuanNguyen
01-07-2003, 08:30
Muốn cái gì cứ nói thẳng ra đi, thật cụ thể vào. Ở đây không ai rảnh rỗi để nghe "ca nhạc" loại này đâu.

thanbai2002de
01-08-2003, 02:13
Tui thay ngon ngu assembly la mot ngon ngu rat hay va tui cung hoc ve assembly neu ai muon minh co the trao doi voi nhau....minh hien dang dung 8025 de lap trinh neu can thi tui co the dua cho trang web de download nhung no chi dung tieng german thuii....mong ban thong cam vi day la ver freeware ma muon comot ver bang tieng E ban phai tra 1 chut khoang tien ma tui cung doang rang chac cung tra ai muon dau....hehehe

muon biet Assembly cac can phai cham chi can cu sieng nang 1 chut neu ko thi rat kho theo do.....

DCR
in
out
org
........................