PDA

View Full Version : về vấn đề dung lượng khi sử dụng internet

nguyenquangvu
24-07-2008, 20:02
mình mới dùng internet 1 tháng thôi, nhưng mà tiền cước lên cao quá.
bạn nào có kính nghiệm hay thủ thuật nào giúp tiết kiệm dung lượng download xin giúp mình.
thanks

windows_xp2
25-07-2008, 01:02
mình mới dùng internet 1 tháng thôi, nhưng mà tiền cước lên cao quá.
bạn nào có kính nghiệm hay thủ thuật nào giúp tiết kiệm dung lượng download xin giúp mình.
thanks
Để tiết kiệm dung lượng sử dụng internet khi đọc báo thì bạn nên dùng trình duyệt Firefox và dùng add-on Adblock Plus để chặn các file Flash quảng cáo (tiết kiệm không đáng kể). Ngoài ra thì bạn nên hạn chế download, xem phim, nghe nhạc trực tuyến (cái này là nguyên nhân chủ yếu dẫn đến mất nhiều tiền internet) hoặc bạn nên chuyển sang gói cước sử dụng trọn gói để dùng cho thỏa mái.

trustly
03-08-2008, 23:13
Không biết dùng ADSL bây giờ có bị quay số nước ngoài nữa không các bác nhỉ ?

budda_adt
04-08-2008, 01:44
Lâu rồi ko thấy ai than phiền vấn đề này

ngondensang2007
04-08-2008, 08:40
pác cứ hạn chế óanh games,nghe nhạc online và xem film.Hạn chế download đảm bảo xèng sẽ bớt ngay ý mà.

tanphuong85
04-08-2008, 14:59
Nếu dùng thường xuyên , nên dùng trọn gói gói cước thấp nhất , khỏi lo hàng tháng bị đội cước
Ngoài ra hạn chế xem phim , nghe nhạc ,những thứ hình ảnh ... nếu dùng bao nhiêu trả bấy nhiêu
Cài thêm DU Meter để biết dung lượng bạn đã sử dụng

thanhsoros
04-08-2008, 15:04
xin 1 cổng bên cạnh nhà hàng xóm là tốt nhất, thế mà không nghĩ ra :w00t:

spammailxxx
04-08-2008, 15:15
Nếu dùng k nhiều, k chơi game, nghe nhạc, xem phim online mà dùng trọn gói thì hơi phí. Như bạn tanphuong85 nói, cài DU Meter để theo dõi lưu lượng sử dụng. Mỗi tháng tớ chỉ trả khoảng tầm 130k mà nếu trọn gói tớ phải trả 250k.

ngondensang2007
04-08-2008, 17:59
Nếu dùng k nhiều, k chơi game, nghe nhạc, xem phim online mà dùng trọn gói thì hơi phí. Như bạn tanphuong85 nói, cài DU Meter để theo dõi lưu lượng sử dụng. Mỗi tháng tớ chỉ trả khoảng tầm 130k mà nếu trọn gói tớ phải trả 250k.

pác cứ nói vậy thui nhìu khi xài trọn gói cũng tiện đỡ phải lo nghĩ lúc nào cũng sợ tăng mb download hoặc upload
như nhà tui chẳng hạn lắp internet để cho papa đọc báo mà vẫn xài trọn gói vì tính cuối năm tiết kiệm đủ xèng sẽ lắp thêm một bộ chơi games thì lúc đó tha hồ mà ngồi luyện chưởng