PDA

View Full Version : Pro giúp em thiết lập card sau khi cài lại win với

khongaibit
24-07-2008, 17:14
Em vừa mới cài lại win, phải Set up lại card mạng card màn hình, card âm thanh nhưng không biết làm thế nào, ai chỉ em với

zest
24-07-2008, 17:36
cho đĩa main vào mà cài, nếu ko có thì mở máy ra xem mấy cái thứ đó của hãng gì rồi lên mạng mà tìm

BeatOfAngle
24-07-2008, 18:00
tìm trong đĩa driver đó mục VGA và Audio và set up thôi

lambanmai8283
24-07-2008, 22:16
Cho đĩa main vào, chạy file autorun trong đó, nó sẽ tự nhận ra các driver.
bạn cài lần lượt từng cái. OK

khongaibit
24-07-2008, 23:52
Đĩa main là đĩa gi` vậy, có thể mua ngoài hàng không vì bây h em chẳng có cái đĩa nào ca?
Thằng bạn em bảo lập trình lại Device Manager nhưng em ko biêt làm

windows_xp2
25-07-2008, 00:53
Đĩa main là đĩa gi` vậy, có thể mua ngoài hàng không vì bây h em chẳng có cái đĩa nào ca?
Đĩa main là cái đĩa kèm theo mainboard, trong đó có chứa driver của VGA Card, Sound Card, Card mạng. Nếu bạn không có cái đĩa nào thì bạn hãy mở máy ra và xem Mainboard là loại gì rồi bạn vào trang chủ của hãng sản xuất mainboard đó tìm driver hoặc post lên đây cho mọi người tìm driver cho bạn.

carelesswhisper
25-07-2008, 01:07
nói chung không hiểu theo mình cứ thấy cái gì trong đĩa main thì install hết thừa còn hơn thiếu

BeatOfAngle
25-07-2008, 01:39

khiếp làm gì cao siêu thế lol

là cái đĩa khi mua máy nó đưa cho ấy

superthin
25-07-2008, 01:44
Bỏ máy lên vai vác ra dịch vụ gần nhà họ sẽ làm miễn phí cho khi bác lý luận rằng vác đi để tiết kiệm tiền xăng, họ sẽ làm miễn phí vì sự can đảm và tình yêu của bạn dành cho PC.

khongaibit
25-07-2008, 19:54
Hum nay lục lại đống đĩa thấy 1 đĩa của Samsung: syncmaster có phần Install Driver nhưng không install được, lỗi j í
Màn hình mới cài lại win 16 bit colour, màn hình 640*400 ko có mạng ko có âm thanh

tinh_kt
25-07-2008, 20:01
Khi bạn mua máy có kèm theo 1 vài cái đĩa CD đó. Bạn dùng đĩa CD đó để cài lại driver cho máy của mình. Đó là cách đơn giản nhất nếu bạn không biết được thông số của card soud và VGA. Cũng có thể trong ổ cứng của bạn cũng có. Còn nếu không biết thì bạn nên mang CASE ra hiệu nhờ họ cài giùm. Chúc thành công!

windows_xp2
25-07-2008, 20:24
Hum nay lục lại đống đĩa thấy 1 đĩa của Samsung: syncmaster có phần Install Driver nhưng không install được, lỗi j í
Màn hình mới cài lại win 16 bit colour, màn hình 640*400 ko có mạng ko có âm thanh
Không phải là cái đĩa này. Đây chỉ là cái đĩa User Guide của cái màn hình Samsung thôi. Phải tìm được cái đĩa driver của mainboard, hoặc bạn có thể mở máy ra để xem mainboard của bạn là mainboard gì sau đó vào trang chủ của hãng sản xuất để download driver hoặc post cái tên của nó lên đây mọi người tìm driver cho bạn.

Bạn không phân biệt được đâu là đĩa driver của mainboard thì tốt nhất bạn nên mang máy của bạn đến một cửa hàng máy tính nào đó nhờ người ta cài đặt cho. Nhiều nơi họ làm giúp không lấy tiền đâu. Tiện thể xin copy luôn các driver để lần sau còn dùng tới.

ngondensang2007
25-07-2008, 21:06
pác bảo pác có thằng bạn bảo là lập trình lại device manager chứng tỏ bạn pác có bít đôi chút về máy sao ko nhớ bảo xem tên main là gì rùi post lên mạng mọi người tìm driver cho pác
Mà mọi người nói cũng đúng ngay cả đĩa main là gì pác cũng ko bít thì làm sao mà cài được cơ chứ tốt nhất là mang ra tiệm cho nó nhanh pác ở hà nội gần nguyễn cao thì cứ mang qua chỗ em em làm free cho pác lun

magic1000
29-07-2008, 00:05
Bạn mua main hãng nào? Vào trang Web của hãng đấy, tra xem main thuộc dòng nào rùi cứ thế down driver thui.

demonlord
29-07-2008, 00:19
Cần gì biết main hiệu gì, lúc mua máy nó cho cái đĩa nào thì bây giờ cứ đưa cái đĩa đó vào mà cài thôi, nó sẽ Autorun lên cho bạn rồi cứ chọn lần lượt từng cái để cài, tất cả đều tự động đâu có gì khó.

windows_xp2
29-07-2008, 00:44
Cần gì biết main hiệu gì, lúc mua máy nó cho cái đĩa nào thì bây giờ cứ đưa cái đĩa đó vào mà cài thôi, nó sẽ Autorun lên cho bạn rồi cứ chọn lần lượt từng cái để cài, tất cả đều tự động đâu có gì khó.
Người ta cho cái đĩa Samsung Syncmaster và bạn ấy cho vào để cài rồi nhưng không được. Tại sao đĩa người ta cho mà lại không cài được thế?

trandung0101
29-07-2008, 19:49
Máy mình bị hiện tượng lạ lắm.mạng luôn báo là limited and no connectivity. Nếu mình thay card mạng mới thì ok ngay.Nhưng cũng chỉ dùng được một lúc thì lại bị như thế. Ko lẽ bỏ mấy chục k ra chỉ để dùng mạng có vài tiếng thôi à???? Hepl me!!!!