PDA

View Full Version : hòm thư yahoo đầy thư rác!!!!!!!!!!!!!!

cocs
30-06-2003, 18:12
các huynh ơi giúp đệ hòm thư yahoo của đệ đầy tràn thư rác cứ xoá đi lại thấy nhiều thư gửi vào nữa huynh nào co thể giúp đệ ngăn chặn thư rác chảy như nước sông đà vào hòm thư của đệ không thanks trước nha

havenumber
30-06-2003, 19:03
toi cung bi y xi nhu ban do, no gui qua troi luon, nhung ngac mot noi co ten nhung k co ten mien nen k the chan duoc spam
vd: abc@.................................
hoi may ban chu no gui kieu nay k a, lam sao ma chan no bay gio

tinhta
03-07-2003, 09:38
toi cung bi y xi nhu ban do, no gui qua troi luon, nhung ngac mot noi co ten nhung k co ten mien nen k the chan duoc spam
vd: abc@.................................
hoi may ban chu no gui kieu nay k a, lam sao ma chan no bay gio

Bạn chọn phần Sender cho tất cả các thư rác đó rồi kế bên chọc This is spam nhấn vào phần Ok là được,empty hết tất cả là sẽ ko còn thư rác nữa :P .Thân lol

vanlang
03-07-2003, 10:36
thì mấy bác .. đổi hộp thư mới đi .. thế là ok hết rùi hà ... mà làm sao mà lại bị rác nhỉ

NumPad0
03-07-2003, 10:44
Bạn dùng paid mail đi thì sẽ có a-spam . Còn free email hả ? Có lẽ cam chịu rồi !

tinhta
03-07-2003, 11:06
Bạn dùng paid mail đi thì sẽ có a-spam . Còn free email hả ? Có lẽ cam chịu rồi !

Yahoo Mail có phần lọc Spam đó,như tinhta đã nói ở trên chỉ cần chọc hết tất cả các mail mà mình ko muốn nó gởi đến mình nữa thì chọc This is Spam nhấn Ok là được mà.Thân

vanlang
03-07-2003, 14:45
tui vẫn chưa hỉu là tại sao rác lại hổng có tên miền nhỉ .. hay là bị bomb

tinhta
03-07-2003, 15:03
có thể bạn bị Bom.Yahoo có phần ngăn chặn bom thư đó,đễ tinhta coi lại rồi post lên cho mọi người yên tâm.Thân

1286
04-07-2003, 09:11
Tui bị cái này kì lắm ,tui đã xoá gần hết thư trong Hộp mail của mình rùi ,chỉ còn có vài cái thôi ,mà mỗi cái chỉ chừng 4->6 Kb vậy mà nó báo tui đã xài hết 66% dung lượng củ hộp thư ,vậy là sao ?(tui cũng đã xoá hết thư rác )

vanlang
04-07-2003, 10:05
chắc là thằng yahoo bị khìn rùi ..đăng ký lại cái khác xem sao

tinhta
04-07-2003, 14:30
chắc là thằng yahoo bị khìn rùi ..đăng ký lại cái khác xem sao

Không cần xóa hộp mail.Tại bạn lưu địa chỉ mail cũa bạn vào những trang Web nên nó hay gởi thư quãng cáo đó,bạn cứ chịu khó đưa tất cả những lá mail đó và phần This is Spam và từ từ chịu khó xóa nó đi thì về sau những lá mail đó sẽ ko còn "bay" đến bên bạn nữa.Thân,chúc bạn thành công.

saito_hajime
04-07-2003, 14:40
Tui bị cái này kì lắm ,tui đã xoá gần hết thư trong Hộp mail của mình rùi ,chỉ còn có vài cái thôi ,mà mỗi cái chỉ chừng 4->6 Kb vậy mà nó báo tui đã xài hết 66% dung lượng củ hộp thư ,vậy là sao ?(tui cũng đã xoá hết thư rác )

Vậy là trong Bulk và Trash chưa xóa hết rùi. Empty hết xem, đảm bảo chỉ còn vài % nhỏ nhặt mà thôi.

tinhta
04-07-2003, 21:07
Vậy là trong Bulk và Trash chưa xóa hết rùi. Empty hết xem, đảm bảo chỉ còn vài % nhỏ nhặt mà thôi.

bạn ấy nói là đã kĩ hết rồi,bạn log lại cho kĩ đê,có thể là do lỗi Yahoo vì sử dụng hộp mail đầy trong 1 thời gian dài,nên bây giờ phải đợi cho dung lượng tự động rút thôi,chứ đã làm mọi cách rồi mà ko được đấy.Thân

cocs
05-07-2003, 11:21
các huynh cho đệ hỏi chút về các phần mềm chống spam mail đi ví dụ như SpamScan 97 chẳng hạn
còn mẹo chống spam mail thì đệ post cho các huynh nè:
Gửi tiếp thư đến các ISP hay cơ quan chống Spammer: Đa số ISP đều có một địa chỉ e-mail đặc biệt dành riêng cho việc chống spam. Khi gửi tiếp (forward) các e-mail rác đến những địa chỉ này, bạn nhớ kèm đầy đủ phần header. Để hiển thị header của e-mail, làm nh­ư sau:
- Trong chư­ơng trình Eudora, nhấp chuột vào nút Blah Blah.
- Trong Nestcape Mesenger, chọn View/ Header/All.
- Trong Outlook express, chọn File/Properties, bấm tiếp và nút Details.
Bạn cần phải copy toàn bộ phần header và dán vào e-mail gửi đến ISP. Cũng có thể gửi spam đến địa chỉ spamrecycle@ChooseYourMail.com. Nơi đây sẽ chuyển spam đến các cơ quan pháp luật và các công ty sản xuất phần mềm chống spam
còn nữa đây này:
Hãy xem xét kỹ lư­ỡng tất cả nội dung liên quan đến chính sách bảo vệ sự riêng tư­ cá nhân của các Web site trư­ớc khi bạn đăng ký và để lại địa chỉ e-mail của mình. Nếu Web site đó không có phần tuỳ chọn Nhận/ Không nhận e-mail tiếp thị thì tốt hơn hết là không tiết hành đăng ký, giao dịch
đây nữa:
Dùng Account E-mail dành riêng cho spam. Bạn có thể đăng ký thêm một account Web mail trên Hotmail hay Yahoo để lấy địa chỉ và để lại trên biểu mẫu đăng ký của các Web site, còn địa chỉ e-mail riêng thì chỉ cho bạn bè, ngư­ời thân và những ngư­ời thật sự cần giao dịch biết. Khi spam xuất hiện trong account Web mail, chỉ việc xoá đi là xong
các huynh có cần biết thêm gì không

tinhta
05-07-2003, 15:33
wow! mệt thêm,cần gì phải làm như thế,rắc rối,để thời gian làm chuyện khác.hihihi

vanlang
05-07-2003, 15:37
thiệt tình là mệt thiệt ... chỉ cần vài phút là có ..một cái mail mới rùi ...

cocs
05-07-2003, 20:07
nếu mà bỏ được hòm thư đó thì đã bỏ nó rồi không cần giữ làm gì VL nói vậy sao nghe được

cocs
06-07-2003, 11:24
đệ mới tìm ra một phần mềm chống spam mail các huynh coi thử rồi hướng dẫn đệ cách sử dụng với Spam Hater down ở đây: http://www.cix.co.uk/~net-services/spam/spam_hater.htm

tinhta
06-07-2003, 20:25
đệ mới tìm ra một phần mềm chống spam mail các huynh coi thử rồi hướng dẫn đệ cách sử dụng với Spam Hater down ở đây: http://www.cix.co.uk/~net-services/spam/spam_hater.htm

bạn cũng tự mình tìm hiểu đi,trước khi để người khác khám phá :)

vanlang
07-07-2003, 11:16
hic ... sao mà mấy bắc rắc rối ghế đó ..trong yahoo nó có sẵn hết trình ngăn spam rùi mà

cubimickey
07-07-2003, 12:22
nhưng kô biết dùng làm sao ai bày đi thank you

tinhta
07-07-2003, 15:14
Trước tiên bạn hãy chọn những lá mail nào bạn ko thích lần sau nó sẽ đến với mình nữa.Rồi nhấn vào phần Mask as Unread chọc This is Spam rồi nhấn vào ok.Thế là những lá mail đó được chuyển vào phần Trash,em hãy empty là xong.Chúc các bạn vui

vanlang
07-07-2003, 15:32
tui tưởng nó sẽ chuyển tới bulk chứ .. còn track là khi nào ta xóa từ inbox kìa

tinhta
10-07-2003, 11:25
nhưng những là mail nào mình cho la Spam thì nó sẽ chuyễn nhanh xuống phần Track luôn,mình chỉ cần nhấn empty là okies.

enter the matrix
10-07-2003, 15:59
Tốt nhất là bạn nên sign up riêng một hòm thư dành riêng cho việc đang kí vào các dịch vụ riêng trên net , còn một hòm thư khác để gửi và nhận mail

vanlang
10-07-2003, 18:54
tui thấy ở trong phần Track ... mấy u khỏi cần nhấn .. tự hắn sẽ tiêu diệt mấy cái rác rởi đó ... nhưng mà tui thấy mấy cái spam nó sẽ chuyển vào trong bulk đó .. hổng tin thì vô trong đó kiếm cái mail nào rùi nhấn vào cái .. this is not spam .. coi

tinhta
11-07-2003, 09:51
To enter the matrix : Tuệ thấy cách đó tốt lắm đó,Tuệ cũng làm như thế sau khi bị Web tấn công mail đó hihi.
To VanLang:hình như đúng như thế đó,hồi bữa tinhta hũn biết aoi xóa hết mail cái phần Trash nữa,hình như là đùng như vanlang nòi rồi,cảm ơn bây giờ tinhta mới biết nguyên nhân :)