PDA

View Full Version : Con chuột mình bị sao thế không biêt?

huu_nhan007
24-07-2008, 15:29
Ai giúp mình với! không hiểu con chuột mình dạo này bị sao mà để bình thường không sao nhưng hễ để chỗ nào có thể viết được như trong Word, hay Rename cái gì đó nó nhấp nháy ô đen như thế này nè
http://i157.photobucket.com/albums/t48/huu_nhan007/2008-07-21_210042.jpg
http://i157.photobucket.com/albums/t48/huu_nhan007/2008-07-21_210108.jpg
http://i157.photobucket.com/albums/t48/huu_nhan007/2008-07-21_210142.jpg

như vậy rất khó chịu vì không biết dấu nháy đang nằm ở vị trí nào. Ai biết chỉ mình khắc phục với. Mình cảm ơn rất nhiều.

ngondensang2007
24-07-2008, 17:54
cái này không pải chuột bị lỗi mà pác đặt chế độ trong word thôi nhưng mà word 2007 thì chào thua rồi đã xài mấy đâu mà bít cách xử lý chỉ có word 2003 may ra mới xử lý được.
Mai tui xem có cài được word 2007 vào mày không thì sẽ mò cái này cho pác còn giờ chào thua thôi

BeatOfAngle
24-07-2008, 18:32
Bác thử vào control pannel --> mouse --> ở tab pointer ,chọn lại icon cho text select (use default) lol

dongbien
24-07-2008, 19:56
Thế là chuột chết chứ sao.

ngondensang2007
25-07-2008, 09:26
Không bít pác có bôi đen lỗi không hay là vừa mở văn bản word ra đã bị như vậy
nếu thế đây là mỗi lỗi mà chưa từng gặp bao giờ pác thử chính văn bản về nguyên dạng xem thế nào nhé
trong mục Display của word options pác bỏ check cho em ở mục Parapraph mark đi nhé nếu như có tích vào xem có được không

independent
26-07-2008, 08:10
hay là ông dể ko cẩn thận bị con mèo quất 1 phát toi roài chớ gì

huu_nhan007
26-07-2008, 09:55
@ngondensang2007: Đúng là hình như sau khi cài Office 2007 thì nó bị zậy, pác giúp em với. Mà không phải chỉ trong Word không đâu, mà để ở bất cứ đoạn text nào hay ngay cả khi rename cái gì thì con chuột của em cũng là một ô chữ nhật nhấp nháy cả (như hình word em mới mở ra nó nhấp nháy thế đấy pác ah, em chưa bôi đen hay làm gì đâu)
Sẵn tiện hỏi các pác có biết trong Excel 2003 cái phần phân tích dữ liệu Tools/Data Analysis giờ trong Excel 2007 nó nằm ở chỗ nào không nhẩy?
@BeatOfAngle:Không phải đâu pác ah, em vẫn để chế độ normal mà

ngondensang2007
26-07-2008, 20:36
cuối cùng cũng tìm được ra cho pác lỗi do đâu
pác vào "Start" --- "Settings" --- "Control Panel" hiện hộp thoại
pác kick đúp vào "Accessibility Options" hiện hộp thoại
pác chọn "menu Display" rùi pác nhìn ở dưới có mục "Narrow" thì pác kéo về hết cho em rùi nhấn apply hoặc OK thì sẽ được thôi cái này là do pác đặt chế độ full size hết mức thì cái đó của pác nó mới to đến vậy "pác thích nó to nhỏ thế nào tùy pác nhé"
còn về excel thì để thứ 2 em đến cơ quan em cài excel 2007 vào em tìm cho chứ máy ở nhà cùi lắm ko đủ để cài office 2007 ko thể tìm cho pác được ngay
hình thì pác thông cảm em chẳng thấy mục nào cho post hình ảnh cả đâm ra chỉ nói được thế này thôi chứ nếu có hình ảnh thì sẽ cụ thể hơn
chúc pác thành công

Híc híc em vừa hỏi thêm ông anh thì ông ý cho bít cái đó không pải lỗi đâu pác à mà cái pác bảo là dành cho người khiếm thị hoặc là người có tật về mắt.Chắc ở chỗ pác có người bị tật về mắt rùi đúng là em chào thua lun jờ lại bít thêm một kinh nghiệm quý báu

huu_nhan007
29-07-2008, 10:29
cảm ơn pác nhiều, nhưng hôm qua đẹp trời máy em bị khùng, ổ cứng bị gì em cũng chẳng biết nữa, em cũng khùng theo nó luôn, em cài lại máy, thế là mất hết. giờ em cài Office 2003 nên ổn rùi, nhưng em đang kiếm driver cho nó (đĩa em vứt đâu mất tiêu rùi), giờ nghe nhạc hổng được nữa (hichic...) mà em lại không rành về máy tính mới chết chứ.
Còn phần hình ảnh nếu pác muốn đưa lên forum thì pác up lên photobucket.com rồi trong đó nó có 1 đường link cho pác dán zô chỗ post, rất tiện.
Chắc Microsoft nó cho rằng ai dùng Office 2007 có lẽ cũng bị khiếm thị hay đại loại vấn đề về mắt đó pác

ngondensang2007
30-07-2008, 20:49
cảm ơn pác nhiều, nhưng hôm qua đẹp trời máy em bị khùng, ổ cứng bị gì em cũng chẳng biết nữa, em cũng khùng theo nó luôn, em cài lại máy, thế là mất hết. giờ em cài Office 2003 nên ổn rùi, nhưng em đang kiếm driver cho nó (đĩa em vứt đâu mất tiêu rùi), giờ nghe nhạc hổng được nữa (hichic...) mà em lại không rành về máy tính mới chết chứ.
Còn phần hình ảnh nếu pác muốn đưa lên forum thì pác up lên photobucket.com rồi trong đó nó có 1 đường link cho pác dán zô chỗ post, rất tiện.
Chắc Microsoft nó cho rằng ai dùng Office 2007 có lẽ cũng bị khiếm thị hay đại loại vấn đề về mắt đó pác

ko pải đâu pác pác dùng office nào thì cũng vậy pác cứ vào thử sẽ bít ngay thôi mà cái này ko pải dùng cho office đâu mà đây là một chương trình chạy độc lập đó pác thực ra nó là cái nháy nháy mà mình chưa gõ chữ thì nó hiện ra mỗi tội mình tăng kích thước lên thì trông nó như vậy thôi mà
còn pác mún nghe nhạc thì pải bít tên main thì mới tìm driver sound cho pác được hoặc jả pác thử vào start -- run gõ "dxdiag" rùi yes để nó hiện ra hộp thoại biết đâu trên đó nó sẽ có thông số về main thì sao.
pác cứ send cái ảnh mà khi pác vào nó hiện lên để mọi người xem cho pác là được còn hình ảnh mà send như pác bảo thì em chào thua lun mất nhiều thời gian quá hehe

huu_nhan007
26-09-2008, 20:32
Xin lỗi pác giờ em mới xài lại máy. Máy em mới cài lại, em đã cài driver âm thanh rồi nhưng không biết còn thiếu gì nữa không?
Nhưng em cài mobireader thì nó báo thế này:
http://i157.photobucket.com/albums/t48/huu_nhan007/4rum/2008-09-26_082458.jpg

Còn cài English Study 4.1 thì nó báo thế này:
http://i157.photobucket.com/albums/t48/huu_nhan007/4rum/2008-09-26_120038.jpg
Mong các pác giúp em với. Em cảm ơn các pác rất nhiều!