PDA

View Full Version : chạy đĩa win xp

nhocsock
24-07-2008, 13:54
Em muốn cài lại win XP nhưng giữ nguyên dữ liệu.Vậyy làm sao để chạy đc đĩa win XP
Bios cua em gồm 5 phần là: Main Advanced Power Boot Exit , hình như chip phoenix

windows_xp2
24-07-2008, 14:13
Em muốn cài lại win XP nhưng giữ nguyên dữ liệu.Vậyy làm sao để chạy đc đĩa win XP
Bios cua em gồm 5 phần là: Main Advanced Power Boot Exit , hình như chip phoenix
Bạn dùng Mainboard của ASUS? Bạn vào mục Boot -> First boot device -> chọn ổ CD -> exit -> save change and exit.

Sau đó cho đĩa cài đặt windows vào tiến hành repair windows để không bị mất dữ liệu ở partition C. Nếu dữ liệu của bạn nằm trong các phân vùng khác thì tốt nhất là bạn nên cài lại windows.

thanhsoros
24-07-2008, 14:19

Có 2 cách,
C1 copy toàn bộ dữ liệu cần thiết từ ổ C sang ổ khác, sau đó format ổ C cài lại Win
C2 Làm theo bạn window sp2 , chỉnh thứ tự boot, chọn " repair " Window lol

Ong_Lam
24-07-2008, 17:14
Đã lỗi Win thì nên Format đi mà cài lại cho nó Fluent. COpy dữ liệu sang ổ D hoặc E mà format.

nhocsock
25-07-2008, 14:32
Trong Boot không có Frist Boot :D

tinh_kt
25-07-2008, 21:18
Bạn thao tác khi khởi động máy. Ấn phím Del sau đó chọn:
First Boot: CDROM
Secon Boot: HDD
Thirst Boot: Floopy Disk.

nhocsock
27-07-2008, 09:40
Máy em thuộc loại INTEL CELERON PROCESSOR nên hình như bô khác với máy khác

congchuabaohan
27-07-2008, 09:55
Bộ vi xử lý Intel celeron không liên quan gì đến chuyện boot cái nào trước cái nào sau đâu bạn ơi! Cái này thiết lập trong BIOS ấy, bạn chịu khó vào mày mò trong BIOS để tìm cho đúng chỗ! Khi thiết lập xong rồi thì nhớ save lại! Chúc thành công!