PDA

View Full Version : cài Windows

huongvicky
22-07-2008, 15:34
cho em hỏi may em bị virus ko vào đuọc , vạy cài lại win nhung có cách nào để giu lại văn bản luu ỏ ô C ko ah ?

fushina
22-07-2008, 15:40
Bạn vào chế độ safe mode, cut các văn bản cần lưu vào ổ D hoặc E rồi hãy cài lại win, còn không khi cài lại win thì bạn hãy cài đè lên luôn đừng xóa nội dung trong ổ c, sau đó bạn di chuyển văn bản đi rồi cài lại lần nữa

romeo2491
22-07-2008, 16:11
cai nay` minh` tung`` gap. phai? 1 lan` rui`
nhung ko bit' giai quyet' cach sao

uroif
22-07-2008, 16:30
Có 2 cách sau:
1. Thực hiện như bạn fushina, nếu có thể vào được safemode
2. Dùng đĩa Hiren's Boot, hoặc một đĩa boot nào đó cho phép làm việc với tập tin thư mục trên ổ đĩa, sao chép những tập tin của bạn sang phân vùng khác.

chuotkhonglong
22-07-2008, 16:41
Thưa pác lời đầu tiên em muốn chia sẽ là "cài lại windows" chứ không phải là windown

Nếu máy bị virus thì khả năng vào đc safemode e cũng khó, tốt nhất là đem ra tiệm, bởi theo mình thấy nếu bạn tự làm thì chỉ sợ mất hết.

windows_xp2
22-07-2008, 16:42
cho em hỏi may em bị virus ko vào đuọc , vạy cài lại win nhung có cách nào để giu lại văn bản luu ỏ ô C ko ah ?
Bạn có thể dùng các tiện ích Dos File Managers trong đĩa Hiren's Boot như Mini Windows 98,... hoặc dùng đĩa windows live on CD (windows chạy trực tiếp trên đĩa CD) để copy dữ liệu từ partition C sang các partition khác của ổ cứng trước khi cài đặt lại windows.