PDA

View Full Version : [TUTOR] MCSE Group - Đọc Module 4 trong MOC 70-210-215

DeepBlue
30-06-2003, 11:16
To: Net21, vanlang, eko, havenumber,
CC: Anh vikhoa.

MCSE Group - Đọc Module 4 trong MOC 70-210-215.

Nội dung Module này là: Creating and Managing User Accounts.

Các bạn nhớ đọc bài, thực hành, và làm bài tập nhá.
Thắc mắc thì post bài ngay nha, để mọi người còn giúp đỡ, chứ không thì không biết đường nào mà lần đâu.

Anh Khoa có ý kiến gì về module này thì cho em biết với nhá.

Thân.

vanlang
30-06-2003, 21:05
em mới về VT hơi bận rộn nhưng cũng sé cố gắng .... mấy anh cứ họp bình thường vào tuần này nhé ...

vanlang
03-07-2003, 10:12
hix .. em lại gặp rắc rối với thằng win server 2003 nữa rùi
mấy hôm nay em về nhà hổng có nối mạng với thằng bạn nữa nhưng mà cái card network vẫn còn.. vì vậy về nhà mở máy lên nó cứ thông báo là cáp chưa được nối , mạng chưa nối .. vì vậy mà em install domain controler nó cứ thông báo lỗi đó không .. nó không chịu install ... và em cài một cái máy ảo(win 2000 pro) thì trong cái máy ảo nó tự nhận nó trong workgroup, nhưng mà cái máy chính của em nó lại chẳng nhận nó trong workgroup (trong cái máy ảo thì trong workgroup có hiện lên cái máy win2000, còn trong cái máy chính thì vào trong workgroup nó trống trơn hổng có gì hết (vì nó còn kô tự nhận được nó trong workgroup nữa) .. và kết quả là em chẳng thể thực hành được nữa...
có ai biết cách nào giúp em với .. tuần này chắc chỉ đọc chay thôi không thể thực hành được

vanlang
04-07-2003, 09:48
à mà ok rùi em cài thằng vwware được rùi .. và cài cái controler được luôn rùi nhưng mà em chưa thể contact hai cái máy được nó cứ thông báo lỗi hoài hà ... mà thôi kệ em đang thực hành phần create user ....
à thằng server 2003 bảo mật cao lắm ..lúc tạo pass cho user nó đòi em phải gõ pass giống thế này nè VnG20$# đó nếu không thì báo lỗi sau :
Windows cannot set the password for com2000(cái user) because the password does nit meet the password policy requirement check the minimum password length, password complexity and password hitỏy requirement.
à mà còn nữa lúc em create profile đó em gõ như sau:
profile path: \\vanlang.net\domain\%username%
connect z to : \\professional\domain\%username%
thì ok
trong đó tên domain là vanlang.net còn tên máy em là professional
nhưng tại sao khi em gõ trong phần connect là \\vanlang.net\domain\%username% thì không được nó báo lỗi sau:

The home folder could not be create because : configuration information could not be read from the domain controler either because the machine is unavaible , or access has been denied
mà cái folder domain em đã set full control cho everyone rùi đó ... em không hỉu chỗ này ... mấy anh biết thì chỉ em với nha

DeepBlue
04-07-2003, 10:51
To vanlang
Y cua em la em muon khi em connect vao server thi no se tu to mot home folder trong may client phai khong?

vanlang
04-07-2003, 15:33
không nó mở ở trong máy của server đó .. nếu khai báo như trên thì nó sẽ tự động tạo một home folder cho user và có thể backup profile được đó anh à .. vì mình chỉ cần backup cái data trong folder đó thôi