PDA

View Full Version : "Người trong nghề" còn chịu không nỗi!!!

AnhTuanKB
22-07-2008, 10:21
http://i254.photobucket.com/albums/hh86/ruxin_photos/IMG0081A.jpg
http://i254.photobucket.com/albums/hh86/ruxin_photos/IMG0083A.jpg
Vào lúc 16h ngày 26-12-2007. Suốt đoạn đường từ Hoàng Văn Thụ - Trần Huy Liệu - Trần Quang Diệu.
Nguồn Ruĩn blog (http://blog.360.yahoo.com/blog-5uNK2TA5dKc8YdpFs0nchzDh3O35)

3do
22-07-2008, 10:32
ai sẽ giám sát những người giám sát?

bluesky001
22-07-2008, 11:39
thế mà chả may có vớ được ai không đội cái nồi cơm điện đấy 1 cái là phạt luôn..
hic..unfair không chịu được
-----------o0o--------------
http://www.offgamers.com

carelesswhisper
22-07-2008, 12:03
xã hội này là thế mà phải cố mà sống thôi nhìn thấy thì hãy coi như không thấy gì

The Old Man
22-07-2008, 12:16
Nồi cơm điện vẩn có đội ở trên đầu............................gối.

TridatVTNT
22-07-2008, 15:41
" Nồi cơm điện vẩn có đội ở trên đầu............................gối. "

Câu này phải nói là: " nồi cơm điện vẫn ở trên cổ đó thôi..." hahhaa

[.]
22-07-2008, 17:37
Sống ở Việt nam nên tự chọt mù con mắt Chính trị đi.

tuanenti
22-07-2008, 18:25
Không có "Công An" không có "Xe", không có "Xe" không có "Công An".
Bỏ một phạm trù thì phạm trù kia tự động mất.

cu em
22-07-2008, 18:29
Từ Blog trên. Thấy có bài này

Tên Chinese các Tỉnh; Thành; Huyện; Thị của VIỆT NAM for June 29, 2008
Tình cờ trong một lần, công ty cần dịch bản hợp đồng sáng Hoa Văn. Sẳn có trong tay "vài ba đồng" tiếng Hoa, sếp GĐ Kinh Doanh nhờ dịch hộ bản hợp đồng. Hic, "thổ ngữ" thì còn cố mà được. Đằng này là hợp đồng đó, phải chính xác từng câu; từ. Ối, rõ khổ. Nhưng, từ nào ráng kiếm còn kiếm ra. Chứ cái từ "BẾN LỨC" - 1 thị trấn của huyện cùng tên, tỉnh Long An. Pó tay con gà quay luôn, chẳng biết kiếm đâu, lại trong "tình thế" nên chẳng "sáng" ra được tí nào. Biết là Địa Danh thì không cần dịch cũng được, nhưng muốn cho Pro xí mà. Nên cũng phải cố dù đang choáng, hic.
Mãi đến hôm sau mới có kế sách là... tiếp tục lên mạng "search" và cứ "search". Nhưng không dể ăn đâu nha. Không phải cứ lên mạng mà cứ Google thẳng tiến, "Ping" mà cứ "Ping" đâu, vì "DNS" chỉ phân giải được tên "Domain" nào có "đăng ký" thoai. Cái này cũng vậy, phải có "đẳng cấp". Chứ cái từ "BẾN LỨC" ấy hả. Dù tui đây có móc điện thoại ra gọi cho Sergey Brin và Larry Page thì 2 "ảnh" cũng chỉ biết... cười và lắc đầu thôi. Chứ đừng nói chi chỉ việc lên Google mà search là cứ search, rồi có là cứ có. Mà phải "logic" đàng hoàng đó. He he. Đến khi tìm ra cái từ "BẾN LỨC" đó thì ô hay, tiếng Hoa lại "dịch" nó thành "BIÊN LỊCH",.... "Pó kèo". Kiểu này ai biết đường mà "mò" trời. Hic hic...
Để không uổng công sức mình, tui post bài này lên để khi bạn nào cần thì có cái mà tham khảo. Khi xong việc rồi, chỉ cần cười mím chi và nhắc khẻ... "anh Tín" là được rồi. Đừng dành... "1 phút mạc niệm" nhé. Mình chưa muôn đâu. Hì hì.
Chúc luôn hạnh phúc và thành công.

北越

Các Tỉnh; Thành BẮC VIỆT

北越
廣寧省 Quang Ninh
省會下龍市(鴻基市)
面積: 5899平方公里
人口: 105.56萬(2003)
1 海寧縣 Hai Ninh『治芒街』『現已改設爲芒街市 Mong Cai』
2 廣河縣 Guang Ha『治廣河』『現已分拆爲海河縣與譚 河縣』
2a 海河縣 Hai Ha『治廣河』
2b 譚河縣 Dam Ha『治譚河』
3 平遼縣 Binh Lieu『治平遼』
4 先安縣 Tien Yen『治先安』
5 巴節縣 Ba Che『治巴節』
6 雲屯縣 Van Don
7 錦普市 Cam Pha
8 橫蒲縣 Hoanh Bo
9 下龍市 Ha Long City 『前稱鴻基 Hong Gai』
10 安興縣 Yen Hung『治廣安』
11 汪秘市 Uong Bi
12 東潮縣 Dong Trieu『治東潮』
13 姑蘇縣 Co To『治姑蘇』

...........
南越
茶榮省 Tra Vinh
省會茶榮市
面積: 2226平方公里
人口: 100.26萬(2003)
1 茶榮市 Tra Vinh Town
2 周城縣 Chau Thanh『治周城』
3 岡隆縣 Cang Long『治岡隆』
4 橋棋縣 Cau Ke『治橋棋』
5 小芹縣 Tieu Can『治小芹』
6 求銀縣 Cau Ngang『治求銀』
7 茶居縣 Tra Cu『治茶居』
8 沿海縣 Duyen Hai『治沿海』

1 安富縣 An Phu『治安富』

.........

Mẹ cha nó! Chưa chi mấy thằng Chệt đã tính chuyện thôn tính Việt Nam rồi. Tên tỉnh thành nước mình mắc chi cha nó mà nó phải chuyển ngữ chứ :mad:

xipam
22-07-2008, 18:38
Mẹ cha nó! Chưa chi mấy thằng Chệt đã tính chuyện thôn tính Việt Nam rồi. Tên tỉnh thành nước mình mắc chi cha nó mà nó phải chuyển ngữ chứ

ko phải đâu, do lão dịch nhà ta đấy chứ bác

Biết là Địa Danh thì không cần dịch cũng được, nhưng muốn cho Pro xí mà

cu em
22-07-2008, 18:43
Quê quá! Nếu vậy xin lỗi tớ chửi lại. Tiên sư bố mấy thằng sính ngoại như cái thằng ôn này. Tưởng làm vậy là hay lắm chắc! Thảo nào mất nước tới nơi Mẹ nó! :mad:

AnhTuanKB
22-07-2008, 19:29
Mịa, nó là bạn tui đấy, nó người gốc Hoa mà ko sính tiếng Hoa sao được! Im không ... bóp bây giờ!
Mà chuyện đó thì có gì đâu, chỉ là nó thích thì nó làm, nhiều thằng ca sĩ người Việt hoàn toàn mà lại không thích tên cha sinh mẹ đẻ, lại thích tên Tàu cho nó sang. VD như ưng hoàng phúc, nhất thiên bảo gì đó (thông cảm, tên mấy đứa này em ko viết hoa) . Mấy đứa đó mới đáng coi thường.

nino
22-07-2008, 21:04
Quê quá! Nếu vậy xin lỗi tớ chửi lại. Tiên sư bố mấy thằng sính ngoại như cái thằng ôn này. Tưởng làm vậy là hay lắm chắc! Thảo nào mất nước tới nơi Mẹ nó! :mad:

Mịa, nó là bạn tui đấy, nó người gốc Hoa mà ko sính tiếng Hoa sao được! Im không ... bóp bây giờ!
Mà chuyện đó thì có gì đâu, chỉ là nó thích thì nó làm, nhiều thằng ca sĩ người Việt hoàn toàn mà lại không thích tên cha sinh mẹ đẻ, lại thích tên Tàu cho nó sang. VD như ưng hoàng phúc, nhất thiên bảo gì đó (thông cảm, tên mấy đứa này em ko viết hoa) . Mấy đứa đó mới đáng coi thường.

ẹc ẹc bức xúc quá hả... quay lại với ý của thread đi các bác...
Chú công an đó mập quá (giống em :D :D) nên giữa trưa hè gần 40 độ trên đường phố Sì Gòn nóng quá nên mở nón tý ra thôi, thông cảm đi mà (câu này sao giống mấy cái câu mấy bác bị công an bắt vì vi phạm luật giao thông quá ta :()... chú này về đội không biết có sao hông ta... bảng số xe chụp rõ quá chời luôn...

xipam
23-07-2008, 01:09
biển số rõ ràng thế kia thì mát rồi, khổ

BoTayConGaQuay
23-07-2008, 01:30
Hình chụp 26-12-2007 các bác ạ, lúc ấy mới ra lệnh cấm chắc các chú ấy chưa quán triệt tinh thần mũ bảo hiểm.

ruckus
23-07-2008, 09:49
oài .. lâu rồi .. quên đi quên đi .. còn cho các chú ý con đường sống .... ^^