PDA

View Full Version : Có máy đời mới nào êm như máy P3?

thuongshoo
22-07-2008, 05:52
Cho hỏi hiện nay có máy nào ít tỏa nhiệt không? Ít tỏa nhiệt để xài cái quạt nhỏ nhỏ 1 chút. Hiện tui đang xài máy CE 2GHz, socket 478, 0 có VGA mà tiếng ồn khó chịu ghê! Máy vi tính rồi cái quạt máy thì trong phòng 16m vuông, 5 giờ sáng nghe như sắp mưa, giông bão. chả lẽ mua laptop?:(

lqkhoi
22-07-2008, 08:14
Mục tiêu chú làm gì ? Anh có dư 1 cái Little Valley 2 nè ( search đi nhé).
Chú cần thì anh để cho bảo đảm im ru ko 1 tiếng động lun :)

windows_xp2
22-07-2008, 08:15
Cho hỏi hiện nay có máy nào ít tỏa nhiệt không? Ít tỏa nhiệt để xài cái quạt nhỏ nhỏ 1 chút. Hiện tui đang xài máy CE 2GHz, socket 478, 0 có VGA mà tiếng ồn khó chịu ghê! Máy vi tính rồi cái quạt máy thì trong phòng 16m vuông, 5 giờ sáng nghe như sắp mưa, giông bão. chả lẽ mua laptop?:(
Muốn máy hết kêu thì mua cái CPU Fan thật xịn vào (giá khoảng gần 2.000.000 VNĐ) + bộ nguồn thật xịn (quạt nguồn chạy êm) hoặc đầu tư mua một bộ Desktop đồng bộ xịn của HP, IBM,...

summit
22-07-2008, 08:17
Asus có giải pháp tản nhiệt cho CPU rất tuyệt vời, không dùng Fan mà tác dụng tản nhiệt lại cao hơn dùng Fan box.
http://maihoang.com.vn/Products1024.aspx?type=109

Beach_Long
22-07-2008, 08:22
Theo tớ thì nên chuyển qua xài Laptop đi, từ độ dùng cái laptop hết muốn xài desktop rùi.

summit
22-07-2008, 08:50
Theo tớ thì nên chuyển qua xài Laptop đi, từ độ dùng cái laptop hết muốn xài desktop rùi.

Laptop chỉ tiện dụng cho người thường xuyên fai di chuyển, công việc ko thể ngồi 1 chỗ làm. Laptop ko bao giờ thay thế dc desktop nhất là với những pro trong nhiều lĩnh vực đơn giản như game chẳng hạn.

Ky Anh1
22-07-2008, 13:11
Laptop chỉ tiện dụng cho người thường xuyên fai di chuyển, công việc ko thể ngồi 1 chỗ làm. Laptop ko bao giờ thay thế dc desktop nhất là với những pro trong nhiều lĩnh vực đơn giản như game chẳng hạn.

Chính xéccccccccccccc..............laptop chỉ pro,tiện di chuyển+ 1 chút chảnh Dog thui,chứ mấy lãnh vực khác như chơi game thì Desktop vô đối

thuongshoo
22-07-2008, 16:09
Asus có giải pháp tản nhiệt cho CPU rất tuyệt vời, không dùng Fan mà tác dụng tản nhiệt lại cao hơn dùng Fan box.
http://maihoang.com.vn/Products1024.aspx?type=109

cảm ơn bạn! mình có xem thử nhưng không biết sp nào như bạn nói. Có cái gì đó ASUS SILENT SQUARE PRO -ALL-IN-ONE SOLUTION for Intel / AMD hình như là êm nhất, nhưng nó cũng xài quạt, mà chắc là ít quay hơn mấy cái kia.
Túm lại thì hình như không có máy nào như tui muốn. Xài máy bèo thì không dám bỏ 1 tr mua tản nhiệt tốt được.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Muốn máy hết kêu thì mua cái CPU Fan thật xịn vào (giá khoảng gần 2.000.000 VNĐ) + bộ nguồn thật xịn (quạt nguồn chạy êm) hoặc đầu tư mua một bộ Desktop đồng bộ xịn của HP, IBM,...

hình như máy đồng bộ là dạng máy mà nhỏ xíu phải không? thùng máy chỉ có 1 chút xíu phải 0?

Mục tiêu chú làm gì ? Anh có dư 1 cái Little Valley 2 nè ( search đi nhé).
Chú cần thì anh để cho bảo đảm im ru ko 1 tiếng động lun :)

cái anh nói là mainboard phải 0? tui có xem 1 số trang thì nó xài celeron, chắc là không được. Tui thì cũng cần chơi game 1 chút. Nói chung là 1 máy để xài được hàng thời nay: VS, game, video HD,...:D

summit
29-07-2008, 14:35
Máy ồn to đến mức như bạn nói thì chỉ do quạt nguồn hoặc quạt CPU, nếu là quạt CPU loại tốt tương đương như hàng Box thì yên tâm, nhưng có một số dòng Main chipset 865 Sk775, 915 SK 775 tiếng ồn phat ra từ quạt CPU rất to kể cả là quạt Box, cái này do Main nên mình chịu.

logoff
29-07-2008, 15:39
Chính xéccccccccccccc..............laptop chỉ pro,tiện di chuyển+ 1 chút chảnh Dog thui,chứ mấy lãnh vực khác như chơi game thì Desktop vô đối

láo cái gì vô đối. vớ vẩn

thanhsoros
29-07-2008, 15:50

thay quạt mới chứ sao lol

thuongshoo
29-07-2008, 18:21
chắc vậy! theo tui nghĩ thì con Celeron là con mát nhất đời P4 socket 478 thì phải. Mà có lẽ là do phòng nhỏ nên tui phải nằm gần nó. Nếu như PIII thì vẫn tốt hơn. Quạt nhỏ như đồ chơi, quạt đó ruồi cũng chả xi nhê! Tháo thùng ra vẫn thấy êm ru.

ruckus
29-07-2008, 18:51
cảm ơn bạn! mình có xem thử nhưng không biết sp nào như bạn nói. Có cái gì đó ASUS SILENT SQUARE PRO -ALL-IN-ONE SOLUTION for Intel / AMD hình như là êm nhất, nhưng nó cũng xài quạt, mà chắc là ít quay hơn mấy cái kia.
Túm lại thì hình như không có máy nào như tui muốn. Xài máy bèo thì không dám bỏ 1 tr mua tản nhiệt tốt được.

hình như máy đồng bộ là dạng máy mà nhỏ xíu phải không? thùng máy chỉ có 1 chút xíu phải 0?

đó là miniPC bạn ơi. Còn máy đồng bộ là máy do chính hãng lắp ráp từ dầu đến đuôi, chẳng hạn như Elead của FPT là máy đồng bộ , hoặc HP cũng có máy bàn do họ lắp hoàn toàn . Mình thấy máy HP rất ổn, kết cấu case rất chắc chắn ^^...

thuongshoo
30-07-2008, 10:44
bạn cho biết thêm về miniPC được hôn? :) như loại có bán ở vn, giá cả. Cái này cắm thêm sound card, vga card thoải mái 0?
cty mình có 1 máy mà chắc mấy bạn chưa thấy đâu :lick: trời ơi! cái màn hình mỏng lẹt , tưởng có cái cpu ở dưới giò nhỏ tiếp tânlol, ai dè cái màn hình mỏng lẹt là đã có cpu trong đó rồi:blink: