PDA

View Full Version : Lỗi phần cứng

NAVage
21-07-2008, 16:35
Chào mọi người, PC của mình đang sử dụng bình thường tự nhiên hôm nay khi khởi động báo lỗi phần mềm hoặc phần cứng có vấn đề, khi chạy xong cái vệt sáng Win Xp thì đứng luôn, màn hình đen thui. Mình đã cài lại win nhưng vẫn ko vào được, mình nghĩ là do phần cứng nhưng ko biết cách tìm lỗi(ram bình thường), các bạn giúp mình cách khắc phục nhé.

Mình vẫn vào được màn hình safe mode nhưng ko thể vào Window normally được, giúp mình cách tìm lỗi nhé, cảm ơn các bạn nhiều. Thân

badboyth
21-07-2008, 18:14
có thề bi virus thử quét bằng DOS coi còn hok dc thì tìm cái thanh nhỏ nhỏ màu trắng gần mấy cái khe PCI rút lên o có 2 cấy lúc đầu cái đó cắm 2 cây rút lên cắm wa ồi bật xong nhớ cằm lại như củ

nguyenkhanh_pkv
22-07-2008, 02:19
Ban có chắc là Ram bình thường không? Có những thanh ram lỗi có thể vào được Dos hoặc win ở tình trạng nhẹ. Nhưng nếu nặng hơn thì lỗi đó của Ram có thể phát sinh. Bạn thử lấy một thanh đang chạy tốt cắm vào xem.

Penguina4
22-07-2008, 14:02
Chào mọi người, PC của mình đang sử dụng bình thường tự nhiên hôm nay khi khởi động báo lỗi phần mềm hoặc phần cứng có vấn đề, khi chạy xong cái vệt sáng Win Xp thì đứng luôn, màn hình đen thui. Mình đã cài lại win nhưng vẫn ko vào được, mình nghĩ là do phần cứng nhưng ko biết cách tìm lỗi(ram bình thường), các bạn giúp mình cách khắc phục nhé.

Mình vẫn vào được màn hình safe mode nhưng ko thể vào Window normally được, giúp mình cách tìm lỗi nhé, cảm ơn các bạn nhiều. Thân

Bạn hãy khởi động lại máy rồi vào chế độ Safe Mode chọn Enable VGA mode để vào Win. Sau đó khởi động lại chế độ Win bình thường xem được kô !