PDA

View Full Version : INTEL D805 la CPU dong nâo vay bac OLD MAN va cac pro

fvcuong80
20-07-2008, 23:26
em co con CPU D 805 cua intel cac bac co the cho em bt chinh xac ve thong tin va gia ca cua no dc khong

windows_xp2
20-07-2008, 23:29
em co con CPU D 805 cua intel cac bac co the cho em bt chinh xac ve thong tin va gia ca cua no dc khong
CPU Inel Pentium 4 D 805 - 2.66 Ghz - 2Mb L2 Cache - 64bit - Dual core bus 533 Mhz FSB - SK 775. Giá khoảng gần 90 USD.

fvcuong80
20-07-2008, 23:42
em mua voi gia chua toi 1t ,nhung cho em hoi, no voi thang e2160 co tot hon khong bac?

windows_xp2
20-07-2008, 23:54
em mua voi gia chua toi 1t ,nhung cho em hoi, no voi thang e2160 co tot hon khong bac?
Mình gõ nhầm giá CPU Inel Pentium 4 D 805. Đa số các công ty máy tính bán CPU này với giá gần 80 USD.

Intel Pentium E2160 - 1.8 GHz - 1MB L2 Cache - 64 bit - Dual Core - bus 800 - SK 775.
CPU Inel Pentium 4 D 805 - 2.66 Ghz - 2Mb L2 Cache - 64bit - Dual core 533 Mhz FSB - SK 775.
Theo mình thì con D 805 có các thông số tốt hơn chỉ tiếc là FSB của nó chỉ là 533MHz so với 800MHz của E2160.

fvcuong80
20-07-2008, 23:57
Back Up la sao ha bac? co the cho em bt cach backup dc khong

windows_xp2
21-07-2008, 00:52
Back Up la sao ha bac? co the cho em bt cach backup dc khong
Backup là sao lưu dữ liệu. Nghĩa là bạn dùng nó để tạo một bản sao của dữ liệu để dự phòng khi nào dữ liệu đó bị lỗi thì bạn phục hồi lại để dùng.

Sau đây mình hướng dẫn bạn cách backup và phục hồi dữ liệu trên Windows XP. Để có thể backup dữ liệu trên Windows XP ta có thể dùng tiện ích backup của windows XP hoặc dùng các phần mềm tiện ích VD như Norton Ghost.

1. Dùng Backup trên windows XP:

- Sao lưu dữ liệu: My Computer -> chuột phải vào phân vùng chứa dữ liệu cần sao lưu (VD ổ C) -> Properties -> Tools -> Backup now -> Next -> Chọn Backup files and settings -> Next -> Chọn một trong các mục sau: My Documents and settings (các tài liệu và các cài đặt của bạn); Everyone's Documents and settings (các tài liệu và các cài đặt của tất cả mọi người - TH nhiều User); All information on this Computer (tất cacr các thông tin trên máy tính); Let me choose what to backup (Lựa chọn những thứ cần backup) -> Next -> Ấn Browse để chọn nơi lưu file backup -> Save -> Đặt tên cho file backup trong mục Type a name for this backup (file sẽ có đuôi *.bkf) -> Next -> Finish -> chạy xong thì ấn Close.

- Phục hồi dữ liệu: My Computer -> chuột phải vào phân vùng chứa dữ liệu cần phục hồi (VD ổ D) -> Properties -> Tools -> Backup now -> Next -> Chọn Restore files and settings -> Next -> click đúp chuột vào file *.bkf cần phục hồi -> Chọn đánh dấu vào nơi phục hồi file (ổ C) -> Next -> Finish -> chạy xong thì ấn Close.

2. Dùng Norton Ghost (dùng để sao lưu cả phân vùng hay cả ổ đĩa; hay được dùng để sao lưu, phục hồi hệ điều hành): Bạn có thể tham khảo cách sử dụng Norton Ghost tại đây (http://www.cms.com.vn/vie/support/newsdetail/?id=46). Bạn nên chú ý phải rất thận trọng khi sử dụng Norton Ghost để tránh hậu quả đáng tiếc xảy ra là mất hết dữ liệu.