PDA

View Full Version : tui - SV & cái laptop đầu tiên !!!

cafehoatan
20-07-2008, 17:06
tình hình là tui sắp mua 1 "em" laptop khoảng dưới 20 trịu, chọn lựa lung tung mấy hôm nay cuối cung tui không biết phải mua loại gì luôn???
Về mục đích thì tui học sơ sơ về lập trình (C/c++,java,..), cũng tính học thêm chút đồ họa (đồ họa kha khá 1 chút - vì muốn học thêm web í).
Tính mua IBM nhưng nghe đồn dòng họ Lenovo bên Tàu không đc OK như thinkpad hồi xưa. Ngó qua Dell thấy XPS đẹp quá nhưng mắc, mà dòng Vostro thì nghe nói không hợp với dân Ai-Ti,hơn nữa nghe đồn phần cứng Dell có vấn đề sau 1 thời gian xài.
HP,Compaq gì đó thì mình không đc thích lắm. Sony Vaio thì cũng OK nhưng khó lựa pà cố luôn (hàng này hơi bị chảnh!).
Vì đây là cái "đầu tiên" trong đời nên tui không có kinh nghiệm,lo lắng quá (cả gia tài của SV mà!). Anh em nào "xài" qua nhiều "em" thì làm ơn tư vấn dùm.
Sẽ hậu tạ 1 ly cafe Trung nguyen !
kí tên,
"tui"

Jitter
21-07-2008, 22:29
SV gì mà giàu thế? có xiền mua con laptop 20M, choáng wa:))

cash duy
21-07-2008, 22:36
Mua HP 6520s đi bạn, dòng máy của HP chạy ổn lắm, ko nóng, máy mình mua 2 năm rồi mà chưa phải bảo hành lần nào hết, mình đang xài HP Pavilion dv5000, bạn mua máy mình nói đi, có nhìu ưu điểm lắm: đẹp, nhẹ, bền, giá vừa khoảng 16tr.

tungoso
21-07-2008, 23:22
tình hình là tui sắp mua 1 "em" laptop khoảng dưới 20 trịu, chọn lựa lung tung mấy hôm nay cuối cung tui không biết phải mua loại gì luôn???
Về mục đích thì tui học sơ sơ về lập trình (C/c++,java,..), cũng tính học thêm chút đồ họa (đồ họa kha khá 1 chút - vì muốn học thêm web í).
Tính mua IBM nhưng nghe đồn dòng họ Lenovo bên Tàu không đc OK như thinkpad hồi xưa. Ngó qua Dell thấy XPS đẹp quá nhưng mắc, mà dòng Vostro thì nghe nói không hợp với dân Ai-Ti,hơn nữa nghe đồn phần cứng Dell có vấn đề sau 1 thời gian xài.
HP,Compaq gì đó thì mình không đc thích lắm. Sony Vaio thì cũng OK nhưng khó lựa pà cố luôn (hàng này hơi bị chảnh!).
Vì đây là cái "đầu tiên" trong đời nên tui không có kinh nghiệm,lo lắng quá (cả gia tài của SV mà!). Anh em nào "xài" qua nhiều "em" thì làm ơn tư vấn dùm.
Sẽ hậu tạ 1 ly cafe Trung nguyen !
kí tên,
"tui"

sorry. nhưng mà lượn mẹ đi cho nước nó trong, nghe đặt tít với kiểu viết bài, ký tên thấy mà ghét. dùng CMS, VNPC đi :)

Ky Anh1
22-07-2008, 13:14
sorry. nhưng mà lượn mẹ đi cho nước nó trong, nghe đặt tít với kiểu viết bài, ký tên thấy mà ghét. dùng CMS, VNPC đi :)

Đừng nóng mà bro....SV mới trúng lô đề mà...với số tiền đó cộng tiêu chí cu ấy muốn thì cứ MSI hay CMS cho nó lành mà pờ dzồ nửa...hé hé

chuchuotnhat
24-07-2008, 10:56
Theo mình thì nên chọn HP 6520s. Mình đang xài con này, mua được 1 tháng, chất lượng tốt, nhu cầu sinh viên thì nên chọn nó. Giá thì:
- 6520s KF080PA: Intel C2D t5470 (2x1.6G)/800MHZ. cache L2 2M. 1G DDR2 667MHZ HDD 80G DVD-RW. VGA: X3100. Wifi, bluetooth, đầu đọc thẻ... Giá khoảng 12.5 tr (đã có thuế).
- 6520s KF081PA: Intel C2D t7250 (2x2.0G)/800MHZ. cache L2 2M. HDD 120G... Giá 14.8tr (Đã có thuế).
Mua tại trung tâm trưng bày & bán SP HP. Mình quên mất địa chỉ rồi, nhưng ngay ngã ba Nguyễn Du với CMT8 đó.
Ứng dụng văn phòng, lướt web, võ lâm thì quá ok. Pin xài khoảng 3h, nhưng đi đâu mà chẳng có ổ cắm, không cần lo về việc này.
Mình xài HP 6520s KF081PA thấy rất tốt.

cafehoatan
25-07-2008, 23:07
thanks "chuchuotnhat" và "cash duy" nhé ! mình sẽ tìm hỉu mấy cái đó!
@ky anh : bộ ông anh thầu đề hả? cho tui quýnh vài lô đi, mua luôn Macbook cho đời nó tươi !hì..