PDA

View Full Version : có ai bị thế này kg?

kcreative
18-07-2008, 20:31
GA của mình đã có hơn $10 từ nhiều tháng trước nhưng google kg đả động đến việc gửi PIN, chẳng có thông báo nào. Bây giờ trong acc kg thấy mục để verify PIN. Tháng rồi dc hơn $100 nhưng lại kg thông báo có payment gì cả. Cứ như GA này bị lãng quên vậy, contact nó thì toàn cho auto-reply, chẳng giải quyết dc gì. Giờ phải làm sao đây??? :no:

vuacuagai
18-07-2008, 21:31
em chưa gặp vấn đề này. nhưng chữ ký của bác sốc thiệt đó.

vbox
19-07-2008, 01:00
Không dưới một tài khoản, nhưng chưa bao giờ bị như vậy. Ngay cả tài khoản mình test bằng cách tự click.

xipam
19-07-2008, 02:08
hết request PIN thì phải mail cho nó thế nào nhè

Khoaabcdef
19-07-2008, 03:15
@ xipam: cứ chờ đó, fía ngoài trang Reports sẽ có hướng dẫn cho bạn, trên FAQ của Adsense có nói mà.

thuchoi
19-07-2008, 07:21
mình đã bị tình trạng như bạn . Tài khoản của mình mới lập đã không có dòng hold và không có trang điền PIN và Tax . Nhưng hiện giờ nó đã hiện ra rồi ( bắt đầu tháng mới ) .

Mình đăng kí ngày 20-5-2008
Hết tháng 5 mình chỉ được 7 USD ( acc lúc này cũng không điền PIN và tax được )
Qua tháng 6 thì mình được hơn 10 USD vào ngày 10-6-2008 ( tài khoản vẫn vậy không có trang điền PIN và tax)
Qua tháng 7 ( khoảng ngày 6-7 gì đó ) thì nó hiện tình trạng hold trong tài khoản của mình . ( khi click vào để vào trang giải phong hold thì nó chỉ hiện cho mình lựa chọn tax chứ không hiện chỗ để điền mã PIN- Mail cũng chẳng thông báo là đã gửi PIN ) đồng thời khi mình điền tax thì acc hết tình trạng Hold ( mặc dù chưa điền mã PIN).
Khoảng 10-7-2008 khi mình log vào acc thì thấy acc lại hold trở lại . Khi vào thì đã thấy hiện trang để điền PIN và thấy nó gửi PIN từ ngày 9-7-2008(tức là rất lâu sau khi mình đủ 10 USD )

-> theo nhậh định của mình thì có lẽ dù bạn được 10 USD nhưng phải chờ qua tháng nó mới cập nhật để gửi PIN .
vì mình cũng lo lắng như bạn nên viết hơi dài dòng cho bạn yên tâm .

Khoaabcdef
19-07-2008, 08:31
À, nhắn xì pam chút, nó có bắt bạn làm gì thì show off cho tui xem ké nha, tui request 2 lần rồi, cũng sắp zống bạn =.=

kcreative
19-07-2008, 11:21
ah, mình reg từ 12/2007, tax đã set từ lâu, holding payment cũng set. Có điều chẳng thấy đả động đến account, qua nhiều tháng rồi. Email nó mà chưa thấy gì.

trungsyk10it
19-07-2008, 11:57
máy của em khi shutdow rồi, máy chỉ thoát khỏi win nhưng không tắt hẳn mà hiện lên dòng chữ "It is now safe to turn off your computer". Vậy là bị lỗi gì? mà nút Stand By trên hộp thoại Shutdown của em bị ẩn, không làm gì được? em cài win xp pack 2. có ai biết giúp em với, cảm ơn các bác nhiều>

hikaruanh
19-07-2008, 12:16
Nếu bạn chưa nhận PIN thì cứ 1 tháng sau khi nó gửi thì bạn request lại :)
Mình bị giống bạn 1 lần do thất lạt PIN nhưng request lại thì nhận OK.
Request lại thi cứ yên tâm chờ cỡ 2 tháng vì thằng PIN này thường dc các bác đưa thư chuyển về chậm hơn sec :))

vuacuagai
19-07-2008, 12:38
Nếu bạn chưa nhận PIN thì cứ 1 tháng sau khi nó gửi thì bạn request lại :)
Mình bị giống bạn 1 lần do thất lạt PIN nhưng request lại thì nhận OK.
Request lại thi cứ yên tâm chờ cỡ 2 tháng vì thằng PIN này thường dc các bác đưa thư chuyển về chậm hơn sec :))

nhớ lại lần nhận PIN đầu tiên, em mừng rưng ấy các bác.

vbox
19-07-2008, 12:55
nhớ lại lần nhận PIN đầu tiên, em mừng rưng ấy các bác.

Nhớ lần nhận PIN đầu tiên của mình. Do không để ý lắm, hồi đó còn đi học. Tụi bạn cùng lớp thấy thư gửi về khoa lấy hộ, thấy của google bóc ra coi chả bít gì. Đem về nhà cất, tới lúc nhớ ra đưa cho mình thì trời ơi đã bị lock account từ hồi nào.

kcreative
19-07-2008, 13:14
đâu có phải PIN kg nhận dc mà là GA kg hề thông báo gì về việc gửi PIN. Cũng chẳng có form PIN để mà request

hikaruanh
19-07-2008, 13:48
Để request lại cũng phải chờ 1 tháng :))
nhớ lại lần nhận PIN đầu tiên, em mừng rưng ấy các bác. >> em cũng thế, chờ mòn mỏi gần 5 tháng mới cầm dc tờ PIN =))