PDA

View Full Version : Hcm_hic Help Me!! Ca NÀy ĐẶc BiỆt NÈ CẢ NhÀ!

Vi_le
18-07-2008, 16:52
Mình nhớ ra rùi, lúc đó window nó cứ vô tới phần màu xanh là check ổ C và D thế là mình tức quá bỏ đĩa ghost XP vô chạy một hồi xong cái nó restat lại mấy nhưng đến lúc này thì lại hiện lên màn hình đen và dòng chữ này:

The window could not start because one file allow missed
(window root)system32\hal.dll
please re-instant to a copy file above

Mình ko bít làm sao cả thế là bỏ đĩa win vô cài lại mới, cài đã đời rùi cũng xong nhưng khi restat lại thì thấy xuất hiện 2 hệ điều hành XP để lựa chọn, HDH thứ nhất thì mới cài nên vô bt còn cái thứ 2 thì cứ hiện dòng báo lỗi như trên. Mình ko bít làm sao cả chỉ mong xóa đươc HDH thứ 2 thôi.
Còn cái vụ mà cứ vô win cái là nó cứ check ổ C và D thì như thế nào, ko hỉu được lun.
Mong bro júp dùm!!!

ẶC ĐÂY LÀ CA BỆNH CỦA MÌNH CẢ NHÀ JÚP DÙM!!

anhduong2509
18-07-2008, 18:54
hic.vô win check ổ là chuyện bt.Bởi vì bạn tắt máy bằng nút nguồn thì chắc chắn win sẽ check.Thứ 2 là bệnh kia là bệnh thiếu file bạn có thể cài thêm làm j` mà mang ra ghost.Muốn xóa win thì cách dễ nhất là format cài lại win mới

tái sinh
18-07-2008, 19:26
tìm các files của HDH cũ xóa nó đi. đó là lỗi mà khi bạn cà HDH mới vào mà không xóa HDH cũ đi. bạn không muốn nó hiện lên lựa chọn nữa thì có thể sửa file boot.ini
V[boot loader]
timeout=3
default=multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOW S
[operating systems]
multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS="Microsoft Windows XP Professional" /noexecute=optin /fastdetect