PDA

View Full Version : Card onboard, thay thế bắng card 3D ?

DPTS
18-07-2008, 15:35
máy em dùng celeron 2.2 ghz card VGA onboard ,vậy để thay card onboard này bằng 1 card 3d rời(chẳng hạn geforce) thì làm cách nào?
Tiện thể em hỏi luôn loại memboard dùng celeron 2.2 ghz thì thông thường dùng bus loại gì,có hỗ trợ AGP ko?Nguồn thường dùng là nguồn gì(ATX hay AT hay loại nào khác)?Ram loại gì (DDR hay SDR)
Card geforce có hỗ trợ AGP ko và có tương thích với memboard của em ko?
Em cám ơn mọi người.

windows_xp2
18-07-2008, 15:57
máy em dùng celeron 2.2 ghz card VGA onboard ,vậy để thay card onboard này bằng 1 card 3d rời(chẳng hạn geforce) thì làm cách nào?
Mua VGA Card cắm vào cổng PCI Express sau đó disable cái VGA Onboard đi.

Tiện thể em hỏi luôn loại memboard dùng celeron 2.2 ghz thì thông thường dùng bus loại gì,có hỗ trợ AGP ko?Nguồn thường dùng là nguồn gì(ATX hay AT hay loại nào khác)?Ram loại gì (DDR hay SDR)
Để biết biết được thông số của Mianboard bạn phải nói tên Mainboard ra chứ. Chứ bạn nói máy bạn dùng chip Intel Ce 2.2 GHz thì chỉ biết được Mainboard của bạn có socket 478 thôi chứ làm sao mà biết chính xác được các thông số khác.

Nhưng theo bạn mô tả thì Mainboard của bạn không có khe cắm AGP (VGA Onboard), dùng DDRam/Bus???, dùng nguồn ATX.

Card geforce có hỗ trợ AGP ko ?
VGA Card GeForce có cả loại AGP 4X, 8X, 16X và PCI Express.

phamhongle84
18-07-2008, 19:36
Card geforce có hỗ trợ AGP ko và có tương thích với memboard của em ko?
Em cám ơn mọi người.

Bạn hỏi để biết cũng tốt nhưng hơi chuyên sâu quá,đến ngay cả tôi bảo láp card cho khách thì lắp thôi chứ quan tâm gì ram gì bus làm gì cho nặng đầu.
Bạn cứ ra cửa hàng máy tình mà mình chọn đem case ra đó bảo nó lắp cho ,trong quá trình nó lắp ráp thì bạn hỏi tha hồ ,hỏi đến khi nó sợ thì thôi

hopthumat88
05-08-2008, 08:08
Em cũng đang bị giống với DPTS. Có vào CMOS để disable VGA onboard. Nhưng tìm hoài ko thấy mục nào cho làm việc đó cả. Mong các bác chỉ rõ cụ thể hơn. Main của em là 865GVSFA.

vanthien1205
05-08-2008, 08:32
tiện thể hỏi lun, main intel 865 dùng loại card nào mới đc?? Theo tui bit là Geforce thì loại FX 5500, FX 5200, FX 5700 fải ko mấy bác? ai bít chỉ giúp. Nên xài loại nào tốt nhất

ngondensang2007
05-08-2008, 09:12
tiện thể hỏi lun, main intel 865 dùng loại card nào mới đc?? Theo tui bit là Geforce thì loại FX 5500, FX 5200, FX 5700 fải ko mấy bác? ai bít chỉ giúp. Nên xài loại nào tốt nhất

main intel 865
pác phải nói dòng main chính xác vào thì mọi người mới xem được chính xác thông số main của pác nó hỗ trợ những loại card gì dung lượng ra sao chứ nói thế này ai mà tìm được cấu hình chính xác cho pác được cơ chứ