PDA

View Full Version : Cần nhờ tư vấn về quyền và trách nhiệm của chủ diễn đàn

kjeukach
18-07-2008, 14:39
Em có thằng bạn có thành lập 1 forum cho quê hương của nó . Lượng thành viên và bài viết nhiều . Có thể nói là nó gây đc chú ý của quê nó . Tuy nhiên càng đông người tham gia thì việc quản lý càng khó khăn .
Em nghe bạn em nói là có mấy cơ quan nhà nước đang soi mói về nội dung đăng tải trên đó . Forum chỉ mang tính chất giao lưu . Có những bài viết về quê hương - con người - địa danh ... vv ( ko liên quan đến chính trị tôn giáo ) vậy theo đúng nghĩa thì việc diễn đàn đó bị vi phạm điều gì ko ? Trong diễn đàn cũng có mục tin tức như DDTH . Thành viên copy tin HOT từ nhiều nguồn . Có người ghi nguồn người ko ghi .. vv
Xin các bác chỉ giáo giúp bạn em ! thanks các bác . và xin cho em hỏi để có giấy phép cơ quan chủ quản của diễn đàn thì cần những thủ tục gì ?

thanhsoros
18-07-2008, 14:42
forum càng đông người , cơ quan nhà nước mới vào cuộc , đời là thế mà lol

kjeukach
18-07-2008, 14:46
Mình rất mong có bạn nào hiểu đc về luật này chỉ bảo giúp ! Mình cảm thấy chán nản mấy cái ông có chức có quyền kia quá .

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ko có bác nào rành vụ này replay giúp em cái ạ !

loveu113
19-07-2008, 17:50
Em có thằng bạn có thành lập 1 forum cho quê hương của nó . Lượng thành viên và bài viết nhiều . Có thể nói là nó gây đc chú ý của quê nó . Tuy nhiên càng đông người tham gia thì việc quản lý càng khó khăn .
Em nghe bạn em nói là có mấy cơ quan nhà nước đang soi mói về nội dung đăng tải trên đó . Forum chỉ mang tính chất giao lưu . Có những bài viết về quê hương - con người - địa danh ... vv ( ko liên quan đến chính trị tôn giáo ) vậy theo đúng nghĩa thì việc diễn đàn đó bị vi phạm điều gì ko ? Trong diễn đàn cũng có mục tin tức như DDTH . Thành viên copy tin HOT từ nhiều nguồn . Có người ghi nguồn người ko ghi .. vv
Xin các bác chỉ giáo giúp bạn em ! thanks các bác . và xin cho em hỏi để có giấy phép cơ quan chủ quản của diễn đàn thì cần những thủ tục gì ?

Pác cứ yên tâm đi, diễn đàn đừng phản động *** thì cơ quan nhà nước cũng chả thèm để ý đâu

trungtd_vtic
20-07-2008, 10:54
Việt Nam là bậc thầy về quản lý (Mỹ còn phải lạy bằng bố). với phương châm mà các nhà quản lý thế giới phải công nhận là tiên tiến nhất hiện này. Với phương châm này, việt nam có thể quản lý tất cả các hoạt động xã hội. Đó là "không quản được thì cấm"

kjeukach
22-07-2008, 23:29
Em xin khẳng định là forum ko hoạt động về Chính Trị - Tôn Giáo . Cũng như bao forum khác Tiêu chí đầu tiên là Nói KO với 2 điều trên . Tuy nhiên trong quá trình phát triển thì còn phụ thuộc vào 1 đội ngũ quản lý . Bài viết được đăng lên từng giây 1. Kèm theo là vô vàn bài viết . Vậy mới là vấn để khó . Đôi lúc BQT forum chưa kịp sàng lọc thông tin do người dùng đăng tải . Nếu vô tình có 1 ai đó cố tình đăng tin phản động lên forum thì BQT ko thể kịp thời xóa . Vậy là vi phạm rùi . Và trách nhiệm lại thuộc về người quản lý . Hic giờ cũng chẳng biết phải thế nào nữa ?

Hok bik zì
22-07-2008, 23:54
kiểu này chắc phải tăng cường quản lí lên thôi chứ làm sao bây giờ !