PDA

View Full Version : vấn đề về cái firefox?

fushina
18-07-2008, 13:56
Khi mình dùng firefox 3 để duyệt web thì khi vào một trng web rồi vào từng trang con của web đó thì địa chỉ của các trang con đó lại tự động cập nhật vào thanh address, làm thanh address bây giờ đầy các địa chỉ, lúc trước khi mình sài firefox 2 thì không bị tình trạng này, mong các bạn giúp đỡ.

thanhsoros
18-07-2008, 14:00
vào tool , option remove all cookies & private data đi là xong lol

fushina
18-07-2008, 14:36
Nhưng làm vậy thì lần sau cũng bị như vậy nữa, mình muốn làm một lần mà chấm dứt tình trạng đó luôn kìa, để thanh address chỉ có những địa chỉ do mình gõ vào thôi như opera hay IE ấy.

BeatOfAngle
18-07-2008, 14:44
bỏ tùy chọn remember what I enter in form and search bar

windows_xp2
18-07-2008, 16:40
để thanh address chỉ có những địa chỉ do mình gõ vào thôi như opera hay IE ấy.
Gõ about:config vào thanh địa chỉ, xác nhận cảnh báo. Tìm dòng browser.urlbar.maxRichResults, click đúp vào dòng đó và chỉnh về 0. Xoá cache trình duyệt (Tools> Options> Privacy, nhấn clear now tại dòng “Ask me before clear private data”, xác nhận), khởi động lại, và bạn sẽ trở về với FF quen thuộc. Dòng browser.urlbar.matchonlytyped khi chuyển value từ “false” về “true” cũng có kết quả tương tự.

Nhưng theo mình thì cái thanh địa chỉ mới của Firefox 3 rất có ích khi muốn vào lại những trang mình đã vào. VD như bạn muốn vào lại mục này trong ddth.com thì bạn không cần phải vào http://ddth.com rồi đi tìm xem chuyên mục đó ở đâu. Thay vào đó bạn chỉ cần gõ chữ Firefox lên thanh địa chỉ, Firefox 3 sẽ search cho bạn kết quả trong những trang bạn đã vào có từ Firefox và bạn chọn để vào chuyên mục cần đến. Như vậy sẽ rất nhanh và tiết kiệm thời gian.

manwhofind09
18-07-2008, 16:46
Sau khi xóa cache trình duyệt để không lưu lại những trang không thích lưu, muốn chỉ lưu lại adress những trang web lần sau muốn vào lại thì sau khi vào trang web đó ,nhấn bookmarks\boookmarks thispage.