PDA

View Full Version : [DIS] topic cho câu lạc bộ .NET

vanlang
29-06-2003, 09:37
Thế là ngày hôm nay chỉ có tui và chipma là lên TGA mà hổng sao hết .. vẫn quyết định thành lập nhóm .. và ban đầu chỉ với hai thành viên ... tui và chipma xin tuyên bố thành lập clb .NET
sau khi thảo luận và xem tình hình thì clb chủ yếu sẽ hoạt động online.. tức là chủ yếu post các topic lên trên diễn đàn (hy vọng anh Khoa hổng phiền .. he he) ...
hình thức hoạt động chủ yếu là các bạn post các bài có link đến các source , các bài viết hay (các bạn tự viết cũng được .. rất hoan nghênh) .. hoặc là các bài tutorial cho các bạn mới làm quen cũng được ... mỗi tuần thì clb sẽ có một chủ đề mới để cùng các bạn tham gia ..
cũng xin nhắc lại là clb chủ yếu hoạt động online và các bạn ở xa cũng có thể tham gia ... ai có ý kiến , đề nghị gì thì post lên đây cho các bạn tham khảo nhé ... clb chủ yếu cần các bạn nhiệt tình muốn xậy dựng cho clb ... không cần giỏi (vì tui cũng mới học mà), chúng ta sẽ cùng giúp nhau từ từ mà tiến bộ ...

chipma
29-06-2003, 10:01
Yeah, hay lắm nhưng chỉ có điều lấy đâu ra mỗi tuần một chủ đề. :(Nhưng để chào mừng ngày .NET club thành lập, hihi, tui có một chủ đề mà có lẽ ai cũng quan tâm: Sách (cả book lẫn e-book). Ở đây những ai có kinh nghiệm về sách thì cho ý kiến, những ai chưa biết chọn sách nào thì có thể hỏi. Còn tui thì dzề ngâm cứu thêm rùi lần sau post bài. Hihi.:)

vanlang
29-06-2003, 10:06
theo tui nếu học vb.net thì hãy đọc cuốn vb.net how to programme của tác giả deitel hoặc cuốn mastering vb.net của sybex press .. hai cuốn này viết khá chi tiết ... tui mới đọc cuốn mastering thì thấy nó chỉ lập trình với từng công cụ rất chi tiết ... còn cuốn htp thì tui mới overview nhưng thấy cái content rất đã ...

vanlang
30-06-2003, 21:17
ngoài ra hiện nay trên thị trường có bán sách tiếng việt về .NET tại các nhà sách . chủ yếu tập trung của hai nhóm Ngọc Anh Thư .. nhóm này chủ yếu dịch ra từ sách tiếng anh .. hic nhiều từ đọc hổng hỉu nỗi (vì hổng sát nghĩa .. tiếng việt nhìu từ chưa có đâu) ... và nhóm mkpub của nhà sách Minh Khai .. nhóm này viết rất nhiều sách ...và tui có đọc một số cuốn .. nhưng chưa thấy trùng với cuốn tiếng anh nào cả ... tui chưa dám chắc lắm ... các bạn có thể đọc sách của nhóm này cũng tốt ..
Ngoài ra nếu anh ngữ của các bạn khác thì nên đọc sách tiếng anh hoặc ebook ... có thể lên TGA để lấy(đủ chủng loại) ..và như thế các bạn có thể trau dồi thêm tiếng anh cho bản thân .. và theo tôi thì đọc tiếng anh vẫn hơn .. mặc dù nhìu lúc hổng hỉu gì hết

vanlang
01-07-2003, 14:49
hê hê .. tui bít trên dđ có nhìu cao thủ lắm mà .. sao hổng chỉ cho bà con một chút kinh nghiệm gì sao ?

vanlang
02-07-2003, 17:27
co ve nhu moi nguoi khong ung ho cai clb nay chipma a ...nhung ma hai dua minh rang dung co bo cuoc nhe
hom nay la thu tu roi dien dan tin hoc moi up len version moi nen chua bo dau duoc chiu kho doc khong dau nhe .... coi nhu topic cua tuan nay hai dua minh tam thoi xong o day cung duoc vi chi co hai dua thoi ma .. tui minh chuan bi topic cho tuan sau nhe .... hien gio van lang van chua nghi ra .. de den toi nay ve nghi .. chipma chiu kho ve nghi topic cho tuan sau nhe .. da quyet dinh la moi tuan mot topic roi do

chipma
03-07-2003, 15:27
Làm sao mà bỏ cuộc được chứ, tui với ông cũng thành 1 club được mà, tui hông biết thì ông chỉ, ong không biết thì tui chỉ, cả hai không biết thì đi hỏi người khác. Hehe, đâu có việc gì khó đâu he! :)

vanlang
03-07-2003, 15:37
ừa cứ quyết định thế nhé .. mà ông đã chuẩn bị topic cho tuần tới chưa nào .. về chuẩn bị nhé ... theo tui nghĩ thì tuần sau tụi mình post một bài tutorial cho các bạn mới đi ... để tui về nhà soạn lại cái "giàn giáo" nhé .. tui post lên .. mà tui post về VB.NET còn ông lo về C# nhé ... mấy cao thủ trong này giấu nghề nhiều quá ... à mà tui sẽ post theo cái cuốn how to programme của deitel .. nên dich sẽ hơi lâu và có thể sót nữa đó ...

bpmtri
04-07-2003, 08:07
Một lời khuyên chân thành: đừng bao giờ mua sách do nhóm Ngọc Anh Thư biên soạn!

Còn lý do thì như vanlang cũng đã nói một phần: chưa đọc sách, các bạn chưa biết gì. Đọc xong cuốn sách, các bạn càng không biết gì! :D :D :D

vanlang
04-07-2003, 10:01
tui mua mấy cuốn rùi thấy dở quá không thèm đọc nữa ..giờ tui đọc ebook

tieunhoc
04-07-2003, 10:02
Cho tieunhoc tham gia với
Tình nghuyen ......tuyệt đối chung thành với .net
Xin được sư chấp nhận của mọi thành viên
hoidongquantri
......
co gi thi bao cho tui dzoi nha
mấy bồ

rainOfSadness
04-07-2003, 13:31
kịch liệt phản đối bpmtri về thái độ coi thường NAT Press. Thực tế, những bạn yêu thích bộ môn triết học cũng sẽ yêu mến NAT Press vì khả năng dịch thuật trừu tượng đến tuyệt vời. Mặt khác, mỗi sách của NAT Press chứa đựng một chiều sâu văn học bi hài : chúng ta sẽ có những giây phút dở khóc dở cười khi thưởng thức NAT Press.

vanlang
04-07-2003, 15:28
hic .. lại lộn chủ đề rùi ..nếu u độc thử sách tin do họ dịch thì u biết liền hà ....

chipma
04-07-2003, 15:57
Hehe, vậy là tui bị hớ rùi, nói thiệt tui chỉ mua có cuốn inside C# đọc thôi nhưng chẳng hiểu cái gì hết, khái niệm thì chỉ có những bậc thầy triết học mới hiểu.

vanlang
04-07-2003, 16:04
ừ .. tui đọc được vài cuốn thì cũng muốn xỉu rồi(hic...chưa cuốn nào đọc xong hết vì có đọc cũng không hiểu nỗi .. ) .. giờ tới phiên tui dịch :D có gì sai sót thì mấy u sửa giùm nhé .. hihi .. nai lưng ra làm cho mấy bạn đó .. đừng chửi là được rùi

quaitieutu
04-07-2003, 16:15
đúng đó.Lão Chí trình độ chưa ...đủ để hiểu mấy cuốn do các chuyên gia của NAT viết mà cứ la làng,rainOfSadness nói vô cùng chí lí,NAT viết kiểu.....thiên thư ,mấy người là phàm nhân tục tử như mr CHÍ thì làm sao hiểu được ý nghĩa thâm sâu của nó,
Đọc sách tiếng anh ->hiểu :nhiều như nấm
Mò vài cuốn Nat->thông : có mấy ai :D:D:D

vanlang
04-07-2003, 16:20
hic hic .. để hỉu được NAT viết chắc phải đăng ký một khóa học tất cả các môn triêt học quá

KEM_WALL
04-07-2003, 20:34
theo như WR đã từng nói 1 câu "cái vụ NAT thì còn báo nào chưa đăng nhỉ ?"
;)

vanlang
05-07-2003, 10:13
cái đó thì làm sao biết được .. mà chắc là hổng đăng đâu ... NAT viết cho chuyên gia đọc thôi mà ở VN có được mấy người là chuyên gia đâu

XI_TRUM
06-07-2003, 22:15
Tui đang tham gia một dự án viết một phần mềm quản lý: họ yêu cầu lập trình bằng .NET bằng C#. Mình cũng đang tự học đây, hi vọng nếu hong biết gì thỉ anh em mình trao đổi nhe. Mình cũng muốn bạn nào có kinh nghiện thì giúp đỡ anh em dzới.

bpmtri
07-07-2003, 08:49
kịch liệt phản đối bpmtri về thái độ coi thường NAT Press. Thực tế, những bạn yêu thích bộ môn triết học cũng sẽ yêu mến NAT Press vì khả năng dịch thuật trừu tượng đến tuyệt vời. Mặt khác, mỗi sách của NAT Press chứa đựng một chiều sâu văn học bi hài : chúng ta sẽ có những giây phút dở khóc dở cười khi thưởng thức NAT Press.

:lick: :lick: :lick: Làm gì phản đối ghê dzị anh bạn rainOfSadness. Tại hạ trình độ còn non kém, chưa thể hiểu hết những điều cao siêu do các chiên gia xào nấu NAT bỏ bao công sức cũng như tâm huyết biên soạn nên mới có vài lời mạo muội... mong các bác bỏ qua :D :D :D :lick: :lick: :lick:

vanlang
07-07-2003, 10:06
hehe .. anh em cả mừ .. làm gì mà khách sào thế nhỉ ...
to_xitrum cho tui tham gia thử với .. tui đang tự học vb.net u có thể post cái đề lên coi

White_Rose
09-07-2003, 00:43
[DIS] topic cho câu lạc bộ .NET
Nên chăng đổi thành topic cho "hội những người anti-NAT Press" :)

vanlang
09-07-2003, 08:39
:w00t: ... tui thấy nên thành lập hội đó lun đi mấy bồ à :batman: :lick:

chipma
09-07-2003, 18:46
Chắc đọc cuốn của ông xong tui điên luôn quá. Hehe

vanlang
09-07-2003, 18:57
Đọc cuốn nào mà điên tội thế chipma :lick: :detective

quaitieutu
09-07-2003, 21:00
này này Q là người đã "trưởng thành " từ những "bài giảng " của các thầy trong sách đó nhé.cho đến bây giờ mỗi khi trong túi có dư chút đỉnh đều ghé tiệm sách mua vài cuốn về nhà đấy :D:D:D

vanlang
09-07-2003, 21:07
quái mua mấy cuốn của NAT đó hả .. úi trúi thế thì Q là chuyên gia .. triết học rùi