PDA

View Full Version : Phần mềm nào để ghost lại windows mà không mất du liệu

nhoanglik16
17-07-2008, 21:57
Cho em hỏi: Phần mềm nào có thể thực hiện được:
Sau khi cài xong hệ điều hành trên ổ C chẳng hạn, muốn back up hệ điều hành và phần program với Document mà không back up các phần khác.
Sau này, muốn restore lại hệ điều hành và không làm mất data trên ổ C thì có phần mềm nào thực hiện được không? Em ko biết post bài ở đâu nên viết vào phần này.
Cảm ơn mọi người

Penguina4
17-07-2008, 22:09
Sau khi cài xong hệ điều hành trên ổ C chẳng hạn, muốn back up hệ điều hành và phần program với Document mà không back up các phần khác.
Sau này, muốn restore lại hệ điều hành và không làm mất data trên ổ C thì có phần mềm nào thực hiện được không? Em ko biết post bài ở đâu nên viết vào phần này.
Cảm ơn mọi người

Chắc không có phần mềm nào như vậy đâu bạn, đã Ghost lại thì phải mất dữ liệu chứ. Chỉ có cái là nếu bạn lưu chương trình và dữ liệu cùng ổ C: thì khi Ghost lại thì những dữ liệu sau khi bung ra vẫn còn chứ nếu muốn giữ lại dữ liệu sau khi bung Ghost thì không được đâu !

windows_xp2
17-07-2008, 22:16
Cảm ơn mọi người
Tại sao bạn không tính đến việc lưu các dữ liệu sang các phân vùng khác của ổ cứng mà lại lưu vào phân vùng cài đặt winsows (Partition C)? Nếu bạn lưu dữ liệu vào các phân vùng khác thì khi bung file *.GHO vào Partition C để phục hồi lại windows thì chẳng có dữ liệu nào bị mất cả.

nhoanglik16
17-07-2008, 22:28
Tại sao bạn không tính đến việc lưu các dữ liệu sang các phân vùng khác của ổ cứng mà lại lưu vào phân vùng cài đặt winsows (Partition C)? Nếu bạn lưu dữ liệu vào các phân vùng khác thì khi bung file *.GHO vào Partition C để phục hồi lại windows thì chẳng có dữ liệu nào bị mất cả.

Bởi vì hết ổ cứng rùi. Với lại sao chép nhiều khi cũng có hạn.
Ví dụ như ổ cứng chứa 20GB cần sao lưu thì cũng rất khó.

phamphuong82
18-07-2008, 11:30
những gì cần thiết nhất thì giử lại để nhiều quá chỉ thêm nặng máy thôi

deculong
18-07-2008, 11:38
Có đó bạn. Bạn hãy vào Diễn đàn thủ thuật mà tìm. Nhiều lắm đó http://diendanthuthuat.com

http://i328.photobucket.com/albums/l345/deculong/ddtt-1.jpg (diendanthuthuat.com)
Diễn đàn thủ thuật (diendanthuthuat.com)

M.M.M
18-07-2008, 11:43
Bởi vì hết ổ cứng rùi. Với lại sao chép nhiều khi cũng có hạn.
Ví dụ như ổ cứng chứa 20GB cần sao lưu thì cũng rất khó.
Nếu bạn mà lưu nhiều dữ liệu thì bạn nên cố gắng mua thêm một cái ổ cứng nữa để lưu, rồi bạn làm như là anh window_xp2 hướng dẫn là ok mà.

onngoai
31-12-2008, 11:39
Cảm ơn mọi người
Có. Không đâu xa. System Restore của windown.
Tốt nhất không nên chứa dữ liệu quan trọng trên Phân vùng chạy HĐH, nhỡ máy có sự cố đem tiêm mấy thằng ở đó format xong rùi cười hi hi thì sao?
Dữ liệu quan trọng không bao giờ lưu 1 chỗ
Có phần mềm backup theo tùy chọn, nhưng do dùng chui dùng lủi nên không tin tưởng lắm

NhocPhanThiet
31-12-2008, 16:57
có phần mềm này sao??????,đề nghị hok quảng cáo trong diễn đàn

katadn
31-12-2008, 18:15
Bỏ soft qua ổ khác thôi, làm gì có ghost mà ko mất :-<

khuongCOMPUTER
31-12-2008, 18:16
Hãy nêu cách đập dẹp con gián mà không làm nó chết :D