PDA

View Full Version : USB siêu mỏng: KINGMAX - 1G: HELP ME!

constantly
17-07-2008, 19:37
Các Bác ơi, giúp mình với! mình có i usb Mini Kingmax nhỏ gọn, loại bề ngang vừa bằng khe cắm usb, bị hỏng không biết làm sao nữa: khi cắm vào lúc computer nhìn thấy, lúc thì không, mà khi nhìn được thấy nó trong explorer cũng không mở ra xem được, có nhiều dữ liệu quan trọng trong đó, bây giờ mình không biết làm sao nữa??? Mau giúp mình với!

Penguina4
17-07-2008, 21:45
Các Bác ơi, giúp mình với! mình có i usb Mini Kingmax nhỏ gọn, loại bề ngang vừa bằng khe cắm usb, bị hỏng không biết làm sao nữa: khi cắm vào lúc computer nhìn thấy, lúc thì không, mà khi nhìn được thấy nó trong explorer cũng không mở ra xem được, có nhiều dữ liệu quan trọng trong đó, bây giờ mình không biết làm sao nữa??? Mau giúp mình với!

Bạn thử dùng một chương trình dùng để quản lý USB xem coi có nhìn thấy được dữ liệu của bạn không. Sau đó Copy dữ liệu quan trọng đó ra ổ cứng, rồi Format USB. Chúc may mắn !

constantly
17-07-2008, 22:41
Bạn thử dùng một chương trình dùng để quản lý USB xem coi có nhìn thấy được dữ liệu của bạn không. Sau đó Copy dữ liệu quan trọng đó ra ổ cứng, rồi Format USB. Chúc may mắn !
Trời ơi! Biết được chương trình nào chết liền! Các Pro có biết thì cho link cái!

hungluc_ethink
18-07-2008, 00:08
Trường hợp của bạn có thể bị lỗi phần mềm. Cần phải chạy lại. Về phần dữ liệu thì mình không dám chắc sẽ lấy lại được hay không. Trường hợp xấu nhất là phải thay cái board. khi đó data mình bó tay thôi. Nếu bạn ở HN thì mang qua 200 Hoàng Quốc Việt, bọn mình sẽ xem kỹ hơn.

constantly
18-07-2008, 00:38
Trường hợp của bạn có thể bị lỗi phần mềm. Cần phải chạy lại. Về phần dữ liệu thì mình không dám chắc sẽ lấy lại được hay không. Trường hợp xấu nhất là phải thay cái board. khi đó data mình bó tay thôi. Nếu bạn ở HN thì mang qua 200 Hoàng Quốc Việt, bọn mình sẽ xem kỹ hơn.

Tiếc quá! Mình ở tận miền Nam! (ở Cần thơ)Vì thế các bạn có thể cho mình biết tìm phần mềm để tự sửa ở đâu không??? Mình ít có bạn nên ko biết hỏi ở đâu! Mình mới rút nó ra khỏi máy, thấy nó còn nóng nóng, chắc "tim" nó còn đập!!! Buồn muốn phát khóc đây, đùa tý cho đỡ nản ý!

Penguina4
19-07-2008, 14:02
Trời ơi! Biết được chương trình nào chết liền! Các Pro có biết thì cho link cái!

Có đây bạn, USB Manager http://www.baongay.com/USB_Manager_Ph%E1%BA%A7n_m%E1%BB%81m_Vi%E1%BB%87t_ mi%E1%BB%85n_ph%C3%AD_gi%C3%BAp_qu%E1%BA%A3n_l%C3% BD_to%C3%A0n_di%E1%BB%87n_%E1%BB%95_%C4%91%C4%A9a_ USB-4-23059.html

constantly
23-07-2008, 13:21
Có đây bạn, USB Manager ...3%A0n_di%E1%BB%87n_%E1%BB%95_%C4%91%C4%A9a_USB-4-23059.html[/url]

Bạn ơi, chương trình này đúng là USB Manager, chứ không sửa được, nhưng mình cũng cám ơn bạn rất nhiều!

phamphuong82
23-07-2008, 14:59
mình nghĩ bạn nên cắm vào khe khác xem, đôi khi khe đó bị hỏng rồi,lúc trước mình cũng gặp trường hợp như bạn vậy

constantly
24-07-2008, 13:44
mình nghĩ bạn nên cắm vào khe khác xem, đôi khi khe đó bị hỏng rồi,lúc trước mình cũng gặp trường hợp như bạn vậy

Máy mình có 4khe đều cắm cả, nhưng không có kết quả gì, cắm usb khác vào thì được, chắc hết thuốc rồi! À, mình nghe nói có PM USB Production tool V1.11 hay lắm, mà tìm hoài không được, link die cả rồi! Các bạn nào có thì giúp mình với, may ra cứu được nó?

thanhsoros
24-07-2008, 14:21
USB siêu mỏng, chất lượng cũng siêu mỏng lol

vtt20121981
24-07-2008, 14:46
USB siêu mỏng, chất lượng cũng siêu mỏng lol

Bậy nào! Tôi cũng dùng USB siêu mỏng hiệu Kingmax hơn 2 năm nay mà có sao đâu. Tốc độ trao đổi dữ liệu nhanh, nhỏ gọn,... đáng đồng tiền bát gạo.

Còn về USB lúc nhận lúc không, tôi đã từng bị rồi, bạn lấy cồn 90 lau sạch chân tiếp xúc trên USB xem, đa phần loại siêu mỏng hay bị bẩn bề mặt tiếp xúc. Chúc may mắn!