PDA

View Full Version : Máy E hok cài đc win,tại sao vậy?

thanhtungv3
17-07-2008, 08:09
Máy của E cứ cài win đến install windows thì báo lỗi hok serch đc file trên đĩa CD và khởi động lại.E nghĩ là ở đĩa CD hay ổ CD nhưng E cài máy khác vẫn bt,sau đó E còn đổi ổ cứng khác nhưng vẫn bị như vậy.E chắc là do bị ở main rùi vì E cũng đã thay thử ram mà vẫn bị.
Các Pác chỉ giúp E pải làm thế nào với cái máy này đây.

windows_xp2
17-07-2008, 08:35
Máy của E cứ cài win đến install windows thì báo lỗi hok serch đc file trên đĩa CD và khởi động lại.E nghĩ là ở đĩa CD hay ổ CD nhưng E cài máy khác vẫn bt,sau đó E còn đổi ổ cứng khác nhưng vẫn bị như vậy.E chắc là do bị ở main rùi vì E cũng đã thay thử ram mà vẫn bị.
Bạn kiểm tra lại Ram. Bạn hãy tháo Ram ra và lau sạch chân Ram. Cũng có thể Ram bị lỗi nên không load được data.

thanhtungv3
17-07-2008, 10:05
Mình đã làm vậy rùi,còn đổi ram # nữa nhưng vẫn hok đc.

windows_xp2
17-07-2008, 10:44
Mình đã làm vậy rùi,còn đổi ram # nữa nhưng vẫn hok đc.
Trước đấy, máy bạn vẫn chạy bình thường? Chỉ không cài lại windows được thôi? Bạn xem lại ổ CDRom chưa? Bạn mới chỉ thay ổ cứng khác vào kiểm tra đúng không?

gon87
17-07-2008, 11:52

Bạn đổi ổ CD đi.Mình nghĩ tại ổ CD của bạn rùi.

BeatOfAngle
17-07-2008, 12:04
cũng có khi ổ kén đĩa ,kiếm đĩa win khác nếu ko muốn thay ổ lol

thanhtungv3
17-07-2008, 14:24
Mình cũng đổi hết rùi,sử dụng đĩa win mới luôn mà vẫn vậy.Mình nghĩ là do main vì mình ghost lại rùi mà khi chạy chương trình thì thường xuyên bị kích hay tự out chương trình ra.

momamtrongdem
19-07-2008, 10:28
ổ cứng của bạn bị bad lên không cài dc win học cài win mà phải chờ mấy h mới xong. bạn kt lại ổ đĩa cứng lại xem. dùng ct MHDD mà kt cho nhanh....