PDA

View Full Version : Chuyển dữ liệu sang word

4rum
16-07-2008, 23:29
Tôi có một danh sách hs đang hiển thị trong Msflex .bây giờ tôi muôn lưu nó sang file .doc thì phải làm thế nào .Dshs gồm có số thứ tự .Họ .Tên và địa chỉ

the_moon_rider
16-07-2008, 23:39
Google xem có tool nào không? Nếu không có chắc tự viết một cái thôi :D

caibang9tui
17-07-2008, 00:10
Rất đơn giản, bạn copy ra notepad, sau đó search và replate các dẫu cách thành dấu tab. Cuối cùng copy vào excel. Vào excel rồi chuyển sang word dễ ợt thôi.

4rum
17-07-2008, 22:22
Bạn caibang9tui chuyển ra excel ntn thì bạn chỉ rỏ chi tiết hơn giùm đc ko .Mình chỉ mới là gà mờ thôi

huytranaz
18-07-2008, 10:47
Bạn caibang9tui chuyển ra excel ntn thì bạn chỉ rỏ chi tiết hơn giùm đc ko .Mình chỉ mới là gà mờ thôi

Dễ nhất là bạn tham chiếu đến ứng dụng Excel sau đó đưa dữ liệu sang. Rất dễ thôi, chủ yếu là dùng VBA. Ví dụ:
1. Tạo dự án VB
2. Vào thực đơn Project -> References. Kéo thanh cuộn xuống tìm: Microsoft Excel xx.x Object library. (Trong đó xx.x là số hiệu phiên bản Excel).
3. Viết code trong VB như sau:

Private Sub Demo
Dim mApp As Excel.Application 'Ứng dụng Excel
Dim mWB As Excel.Workbook 'Workbook
Dim mWS As Excel.Worksheet 'Worksheet
'--
Dim I As Long, J As Long
'--
Set mApp = New Excel.Application 'Khởi tạo đối tượng Excel
Set mWB = mApp.Workbooks.Add 'Thêm workbook vào ứng dụng Excel
Set mWS = mWB.Worksheets(1) 'Lấy sheet đầu tiên trong workbook vừa tạo
'-- Dùng đối tượng mWS, tham chiếu đến các ô dữ liệu bằng member property: Cells(dòng, cột)...
mWS.Cells(1, 1) = "Vi du chuyen du lieu sang Excel"
'--
For I = 1 To gridDemo.Rows
For J = 1 To gridDemo.Columns
mWS.Cells(2 + I, J) = gridDemo.Cells(I, J)
Next
Next
mApp.Visible = True
End Sub

Bạn có thể sử dụng tất cả các hàm VBA để thực hiện những gì mình muốn. Nếu có thời gian nên xem qua (Trong Excel nhấn Alt+F11) để vào phần coding VBA. Nhấn F1 để tra cứu các hàm VBA.

Chúc vui,