PDA

View Full Version : Video clip trình diễn ảnh lạ mắt khá hay các bác ạ !

Học Mò
16-07-2008, 18:35
Vừa qua Hứa Hào Phong có gửi cho e một clip khá bắt mắt. Làm bằng Liquid 7.2. Trong clip này e "khoái" nhất là hình nháy theo nhạc, chắc phải làm công phu, mất thời gian lắm đây! Các bác cùng tham khảo xem sao? Em đang "bồ kết thằng Liquid vì nó làm được như ý muốn của e. Đúng là muốn gì được nấy các bác ạ! Ngoài ra các projects của nó cũng có khá nhiều ở VN rất tiện cho việc dựng phim dịch vụ. Quả này em phải ôm con projects Allbum của Hứa Hào Phong về vọc cho đã mới được/.
- Link dow :
http://www.mediafire.com/?jzgsgxwa8os

hmduy
16-07-2008, 19:12
hình ảnh nháy theo nhạc em cho vào ae 1 tý là xong hehe :D

Học Mò
16-07-2008, 19:15
* Thì bác cứ xem đi rồi hãy nhận xét.

thagnv
16-07-2008, 22:40
Xem đi Duy, cần gì AE... :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Vừa qua Hứa Hào Phong có gửi cho e một clip khá bắt mắt. Làm bằng Liquid 7.2. Trong clip này e "khoái" nhất là hình nháy theo nhạc, chắc phải làm công phu, mất thời gian lắm đây! Các bác cùng tham khảo xem sao? Em đang "bồ kết thằng Liquid vì nó làm được như ý muốn của e. Đúng là muốn gì được nấy các bác ạ! Ngoài ra các projects của nó cũng có khá nhiều ở VN rất tiện cho việc dựng phim dịch vụ. Quả này em phải ôm con projects Allbum của Hứa Hào Phong về vọc cho đã mới được/.
- Link dow :
http://www.mediafire.com/?jzgsgxwa8os
Cái này ko có lạ mắt bác ơi...

daokhaibinh
16-07-2008, 22:52
để anh em xem thử,ko biết nó lạ tới cỡ nào?

luna_moonfang
16-07-2008, 22:53
Hay phết nhỉ, hôm nào tớ cũng tự làm một cái như thế :))

hmduy
17-07-2008, 10:20
Xem đi Duy, cần gì AE... :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Cái này ko có lạ mắt bác ơi...

* Thì bác cứ xem đi rồi hãy nhận xét.

em xem rồi :D cái này em thấy cái đoạn nhảy theo nhạc có phải là đoạn đầu kô ? đoạn ý em thấy mỗi cảnh là 1 nhịp :D = nhau mà
ý em là cho vào ae có thể xem xung nhạc rồi key rồi xài code hoặc parent làm nhanh hơn
hie hie

Dazzle
18-07-2008, 06:33
Trong clip này e "khoái" nhất là hình nháy theo nhạc,
Học Mò ơi, cái này thì quá "phình phường"! Ngày mình dùng AP cũng đã có thể làm ngon ơ rùi: Cái chữ LOVE ra ở đầu thì là một đoạn BG rùi nhé. Tiếp theo các foto ra theo nhịp đó chẳng qua chỉ là Duration ngắn đi thôi chứ ở đây chưa có cái gì "nhảy" cả! Tiép theo hai cái trái tim phập phồng đó thì AP làm ngon lành mà không đau đầu tý nào (Học Mò cho hai tim lên nền GREEN nhế, rồi nhấn Ctrl+Y nè, chon START và END=Center rồi SIZE=100%-85%-100%-85%....dài dài chút! Xong nhớ lọc GREEN nhé.)Còn lại đằng sau thì có gì là theo nhịp đâu? Lúc nào phải Up một đoạn Dazzle làm bằng khả năng của AP để Học Mò xem. Nếu gọi là "Siêu" thì phải ở dạng của chương trình thể thao trong VTV3 ấy, phải phấn đấu làm được như thế!

hmduy
18-07-2008, 08:28
Học Mò ơi, cái này thì quá "phình phường"! Ngày mình dùng AP cũng đã có thể làm ngon ơ rùi: Cái chữ LOVE ra ở đầu thì là một đoạn BG rùi nhé. Tiếp theo các foto ra theo nhịp đó chẳng qua chỉ là Duration ngắn đi thôi chứ ở đây chưa có cái gì "nhảy" cả! Tiép theo hai cái trái tim phập phồng đó thì AP làm ngon lành mà không đau đầu tý nào (Học Mò cho hai tim lên nền GREEN nhế, rồi nhấn Ctrl+Y nè, chon START và END=Center rồi SIZE=100%-85%-100%-85%....dài dài chút! Xong nhớ lọc GREEN nhé.)Còn lại đằng sau thì có gì là theo nhịp đâu? Lúc nào phải Up một đoạn Dazzle làm bằng khả năng của AP để Học Mò xem. Nếu gọi là "Siêu" thì phải ở dạng của chương trình thể thao trong VTV3 ấy, phải phấn đấu làm được như thế!

chương trình thê thao nào thế anh , để em rình xem :D

QuocPham
18-07-2008, 08:50
Ít ra, tớ mà là "chú dễ - cô râu" thì tớ cũng tít mắt rồi. Đẹp, phù hợp cho video đám cưới

Dazzle
18-07-2008, 11:12
chương trình thê thao nào thế anh
Ý mình nói là cái đoạn vào đầu của chương trình thể thao VTV 3 hình như gọi là 24/7 đó!

Học Mò
19-07-2008, 16:52
Có lẽ em nên sửa lại cái tiêu đề, vì cái này chỉ có ích với a e mới edit video thôi các bác nhỉ?

Dazzle
19-07-2008, 19:51
Ngoài ra các projects của nó cũng có khá nhiều ở VN rất tiện cho việc dựng phim dịch vụ
Nếu Học Mò định dùng hệ NTSC thì hẵng nghĩ đến chuyện dùng mấy bộ Projects của mmc. Còn nếu dùng hệ Pal thì trước hết phải nghĩ đến chuyện chuyển đổi hệ cho các Projects đó không có mua về rồi lại không dùng được.

Học Mò
23-07-2008, 15:28
Nếu Học Mò định dùng hệ NTSC thì hẵng nghĩ đến chuyện dùng mấy bộ Projects của mmc. Còn nếu dùng hệ Pal thì trước hết phải nghĩ đến chuyện chuyển đổi hệ cho các Projects đó không có mua về rồi lại không dùng được.
- Vâng! em cám ơn Bác, bác nói rất đúng, nhưng đối với em thì Pal hay NTSC là không quan trọng.Em cũng không có dự định là dùng để làm đầu băng mà chỉ là để học hỏi và để cho ae mới edit tham khảo mà thôi. Bản thân em không có điều kiện để tiếp xúc nhiều với dân edit pro nên e rất cần những thứ đó để mở mang kiến thức cho mình. Em không có ý gì khác đâu nha!