PDA

View Full Version : Cần Moderators cho Diễn đàn !

Pages : [1] 2

vikhoa
13-09-2002, 10:50
Nghĩa vụ và quyền lợi khi làm Moderator (Mod) :

1. Xem các thông tin gửi trong box, nếu bài viết có nội dung vi phạm quy định của DDTH.com thì xóa ngay hoặc chuyển sang box phù hợp.

2. Trả lời các câu hỏi trong box nếu có thể (không bắt buộc nhưng khuyến khích), can thiệp và hòa giải những trường hợp xảy ra "xung đột" giữa các members trong khi thảo luận, tạo sự sôi nổi cho box mà mình phụ trách.

3. Mod có toàn quyền sửa/xóa bài trong box của mình.

4. Mod sẽ được hưởng quyền lợi ưu đãi hơn so với members.

========================

Nếu bạn nào muốn trở thành Mod của box nào, hãy post lên đây theo mẫu sau hoặc e-mail cho admin. Mail nào không đúng mẫu thì xin miễn trả lời vì 1 ngày admin nhận được quá nhiều e-mail :

Họ Tên :
Username : (dành cho ai gửi e-mail)
E-mail : (dành cho ai post lên web)
Muốn làm Mod của box :
Tại sao bạn lại muốn làm Mod cho DDTH :
Bạn truy cập Internet tại : Nhà/Cơ quan/Dịch vụ
Một ngày bạn online bao nhiêu giờ : (có thể tính trung bình)

Các câu hỏi sau có quyền trả lời hoặc không :
1. Lý do để bạn đến với tin học?
2. Bạn học tin học từ khi nào?
3. Bạn thường làm gì trong thời gian rảnh?
4. Hiện nay bạn đang học/làm ở đâu?
5. Vì sao bạn biết đến DDTH.com ?

Các Mod tương lai chịu khó điền đúng mẫu và gửi đi nhé. Mình sẽ xét theo application form.

JFF
14-09-2002, 12:00
để tại hạ làm tiên phong cho

họ tên:Nguyễn Đăng Khoa
username:JFF
E-mail:ff8laudaiutima@yahoo.com
nghề nghiệp:học sinh
muốn làm mod của box:chess,puzzle

tại sao muốn làm mod cho DĐTH:vì tại hạ là một thành viên của diễn đàn nên muốn đóng góp chút ít sự hiểu biết của mình cho diễn đàn,một người ko thể có hai chủ vì vậy cùng mõi người giúp cho diễn đàn là một điều tất yếu

truy cập intrenet:dịch vụ
một ngày online:khoảng 2h 30 phút(ko tính giờ chơi game của mình)

1.lí do đến với tin học
nhận thấy được đây là một kho kiến thức vô tận,chúng ta có thể học được rất nhiều điều mà chưa biết,có thể làm được nhiều việc một cách tiết kiệm thời gian,có thể giao lưu gặp gỡ với những người mà có thể cả đời này chúng ta ko gặp mặt lần nào và với nhưng người mà ở cách xa mình hàng ngàn km,thích tin học.....
2.học tin học từ khi nào
từ khi cấp II

vikhoa
14-09-2002, 17:35
Các bạn muốn làm Mod có thể post trực tiếp application lên đây và mình sẽ trả lời online luôn :)

hoahongtim
14-09-2002, 17:58
vậy cho em làm Mod trong mục : Windows 9x/ME/XP/NT/2000 này được không vậy anh ??

Em đang học PHP, cũng muốn đóng góp chút công sức của mình .... vậy em có thể làm MOD trong mục nào nha .... rất mong anh vikhoa cho em biết ...

p/s: có thể em đã làm phiền anh, nhưng mong anh thông cảm đừng trách nha l....

vikhoa
14-09-2002, 18:24
Không sao, mọi người đều có thể làm Mod, bạn hãy điền theo mẫu ở trên nhé.

Enchanter
14-09-2002, 20:22
Ho ten :Nguyễn Hữu Hoàn
E-mail : Sorcerer_613@hotmail.com
Tuoi : 20
Nghe nghiep :Sinh Viên
Muon lam Mod cua box : Games, Action,RTS...
Tai sao ban lai muon lam Mod cho DDTH :
Game là 1 trong những điều lí thú của TH, TH ko game như ko có trò trơi trong học tập, Mà ddth lại rất nghèo về mảng này, mình muốn đóng góp 1 chút sức lực cho ddth
Ban truy cap Internet tai : Nha/Co quan/Dich vu: Nhà và Dịch Vụ
Mot ngay ban online bao nhieu gio : (co the tinh trung binh) 5h

Cac cau hoi sau co quyen tra loi hoac khong :
1. Ly do de ban den voi Tin hoc :
Hay, ko ngờ cái dàn như TV lại có nhiều chức năng đến thế, phải khám phá và làm chủ nó!!!!!!!!
2. Ban hoc tin hoc tu khi nao :
lớp 10, thời DOS 3. và AT286 (thông cảm vì lúc đó chỗ mình thế là xịn rồi)
3. Ban thuong lam gi trong thoi gian ranh :
Game, lập trình và Web
4. Hien nay ban dang hoc/lam o dau :
ĐHSP Hà Nội
5. Vi sao ban biet den DDTH.com :
Trong khi TTVN bị down, vào google tìm thấy: đienantinhoc.com
OK???

teanhatrang
14-09-2002, 23:18
Ho ten :le vinh duc tra
E-mail : ductra19@yahoo.com

Tuoi : 24
Nghe nghiep : ky thuat vien may tinh
Muon lam Mod cua box : tin hoc can ban, win9x/me/nt/2000, phan cung, gioi thieu phan mem 
Ca nhan:Vi khi lam mod, tu nhien cam thay co trach nhiem hon vi the phai lo nang cao kien thuc cua minh de hoan thanh nhiem vu

Noi chung:vi su phat trien cua forum va cua nen cntt viet nam

Ban truy cap Internet tai : Nha+Co quan+Dich vu 
Mot ngay ban online bao nhieu gio :  2h

1. Ly do de ban den voi Tin hoc : vi long say me tin hoc

2. Ban hoc tin hoc tu khi nao : lớp 10

duyet web, tim hieu thong tin, nghien cuu phan mem ung dung va uong cafe tan doc...
4. Hien nay  dang lam o dau nha trang

5. Vi sao ban biet den DDTH.com : do anh langtu gioi thieu

www.vietmoon.net
15-09-2002, 21:07
Cách tuyển mộ Mod kiểu này xem ra chưa hiệu quả admin ơi. Góp ý Admin thế này :
Admin : nên có ít nhất 2 người ,vì forum này không phải là nhỏ, và như vậy sẽ có suy nghĩ thoáng hơn từ user, công việc chủ yếu là quan sát các Mod, lo chung cho toàn forum, post những chủ đề mang tính tổng quan hơn về tin học cho mọi người học hỏi & thảo luận
Super Moderator : nên có 4 - 6 người
Mod : mỗi box nên có 2 - 3 người
Cách tuyển mộ Mod : nên coi Mod post bài nhiều không, nội dung bài như thế nào, có tính bổ ích cho forum và mọi người ko, tư cách và tính khiêm tốn...
Thân

vikhoa
15-09-2002, 23:37
To Enchanter : Done !
To teanhatrang : Tạm thời, bạn hãy làm Mod các box GTPM, Windows vì 2 box này có traffic tương đối cao mà ít người quản lý. 2 box kia traffic cũng cao nên nếu quản lý cả 4 box thì sẽ quá sức của bạn.

To vietmoon : Rất cảm ơn lời góp ý của bạn ! Có điều, nếu nhìn vào thực trạng hiện nay của DDTH thì khó mà tuyển được như vậy, trước mắt vì nhân tài còn "ẩn mình" nhiều quá, nếu không có hôm họp mặt vừa rồi thì cũng chẳng có thêm được Mod nào chứ đừng nói là SM. Khoa vẫn theo dõi thường xuyên các box đấy chứ, và thấy ai "ưng ý" là tìm mọi cách để "chiêu mộ" ngay. Nhờ vậy mới có được các Mod mà hiện bạn đang thấy đó.

Bên cạnh đó, cũng có 1 số bạn rất năng nổ nhiệt tình và mình rất muốn khuyến khích tinh thần đó, vì vậy mới có đợt tuyển Mod này. Có thể họ làm việc chưa hiệu quả hoặc chưa biết nhiều, nhưng tại sao mình không tạo cơ hội cho họ ? 2-3 tuần hoặc 1 tháng sau mình sẽ thấy ngay kết quả thôi.

Hiện nay vai trò của admin đang là quản lý tổng quát diễn đàn, đồng thời lên kế hoạch và phân công các Mod phát triển thêm 1 số chuyên mục mới cho trang web (ko phải cho diễn đàn!). Các mục như IT Links và Tutorials đã sắp hoàn tất.

Mình biết Vietmoon bận bịu với trang web của bạn, nhưng không biết bạn còn thì giờ để ... :) cùng tụi mình phát triển trang web này không ?

vietfirm.com
16-09-2002, 10:52
Ho ten : Ông Việt
Username : (webmaster@vietpass.net)
E-mail : (webmaster@vietpass.net)
Tuoi : 20s
Nghe nghiep : Sales
Muon lam Mod cua box : Webmasters, hosting & domain
Tai sao ban lai muon lam Mod cho DDTH : Muốn đóng góp kinh nghiệm cho hai box này và qua đó promote vietfirm.com (own biz)
Ban truy cap Internet tai : Nha & Co quan
Mot ngay ban online bao nhieu gio : 10 tiếng

Ghostlake114
16-09-2002, 17:11
Híc,bác làm thế em thấy o phải,ai lại tuyển mod thế này
Đầu tiên mod phải là người tâm huyết và ít nhất phải có trình độ về box mình quản lý 1 tí(ít nhất phải đủ để trả lời câu hỏi của member)
Bác cứ vào từng box,thấy ai năng nổ,post nhiều thì ..."cất nhắc " .
Chứ biết ai được.TTVN sụp là vì họ không biết quản lý mod,trao quyền mod cho những tay chỉ muốn phá hoại nó.( chính vài mod của TTVN post bài phản động để phá cho nó đổ,cho mọi người chuyển nhà,sang website của họ)
Hãy lấy TTVN làm bài học.Em ko muốn bị mất diễn đàn này đâu,sập 2 cái nhà là đủ rùi(zidean và TTVN)

www.vietmoon.net
16-09-2002, 17:45
Ghostlake114 : good

chokobo_kupo
16-09-2002, 20:37
Mod Ghostlake làm việc rất tốt bên Room 3D ... bạn ấy có kiến thức rất sâu !!!

vikhoa
17-09-2002, 00:22
Các Mod đều được Admin theo dõi đấy chứ. Bài học TTVN luôn luôn được Admin ghi nhớ và nhắc lại hàng ngày. Vì vậy các bạn cũng đừng lo lắng quá với kiểu "tuyển Mod" như hiện nay. Thời gian sẽ trả lời cho các bạn thôi. :D

LightningIII
17-09-2002, 00:34
Lam Mod thi can co nhung dieu kien gi ha bac Khoa?

lonestar
17-09-2002, 12:41
Ho ten : Ngô Khắc Toản

Tuoi : 16

Nghe nghiep : Học sinh

Muon lam Mod cua box : Tự giới thiệu - Giao lưu

Tại vì tui rất thích giao lưu với các bạn ở mọi miền.

Ban truy cap Internet tai : Nhà

Mot ngay ban online bao nhieu gio : 0.5 giờ

1. Ly do de ban den voi Tin hoc ?
Tại vì tui thích môn tin .

2. Ban hoc tin hoc tu khi nao ?
Tui học từ năm 14 tuổi .

3. Ban thuong lam gi trong thoi gian ranh ?
Thường đọc sách , chơi thể thao , games , lướt net

4. Hien nay ban dang hoc o dau ?
Tui đang học lớp 11 .

5. Vi sao ban biet den DDTH.com ?
Tui lướt net và được giới thiệu đến đây .

theanhkct
17-09-2002, 13:41
Chao vikhoa , nghe tin tuyen  Mod nen tui cung dang ky luon :

Ho ten :Nguyen The Anh
Username : theanhkct
E-mail : theanhkct@pmail.vnn.vn
Tuoi : 17
Nghe nghiep : Hoc sinh
Muon lam Mod cua box : Gioi thieu phan mem 
Tai sao ban lai muon lam Mod cho DDTH : Vi rat thich duoc chi huy nuoi khac
Ban truy cap Internet tai : Nha

Mot ngay ban online bao nhieu gio : 3 h

1. Ly do de ban den voi Tin hoc ? Vi minh doc bao thay billgate gioi qua nen minh hoc tin
2. Ban hoc tin hoc tu khi nao ? Tu nam lop 6
3. Ban thuong lam gi trong thoi gian ranh ? Lang thang tren net, tim ma nuon bai tap
4. Hien nay ban dang hoc/lam o dau ? Minh dang hoc lop 11a3 , khoi PTTh Chuyen TOan Tin DH Vinh
5. Vi sao ban biet den DDTH.com ? Thong qua bao Muc Tim, cac trang web ca nhan tren mang co link toi day

Minh hi vong s eduoc vikhoa cho mot chan Mod cua box Phan cung

vikhoa
17-09-2002, 15:12
Xin lỗi Lonestar và theanhkct, lý do làm Mod của các bạn không đủ sức thuyết phục và cũng không có động cơ thật sự để các bạn làm Mod một cách tốt nhất.

Để giao lưu với bạn bè bốn phương không nhất thiết phải làm Mod. Còn nếu làm Mod vì "thích chỉ huy người khác" thì đây không phải là chỗ. Trách nhiệm của Mod rất lớn chứ không chỉ đơn giản là xóa các bài viết không hợp lệ và trả lời cho các thành viên là xong.

Xin trả lời Vietfirm luôn là bạn vẫn có thể promote trang web của bạn trong diễn đàn 1 cách tự do, không nhất thiết phải làm Mod. Vì nếu vừa làm Mod, vừa promote thì câu trả lời sẽ không khách quan lắm, nhất là bạn kinh doanh về lĩnh vực mà bạn đang phụ trách nữa. Trong Google, editor của 1 mục phải là người có am hiểu nhưng lại không kinh doanh về lĩnh vực đó thì mới khách quan được.

theanhkct
17-09-2002, 23:26
Cu xoc tinh than qua lon. The la vikhoa da giap tat uoc mo cua minh rui,

theanhkct
17-09-2002, 23:51
Bac vikhoa oi cho em phat bieu lai muc li do nhe:

Ho ten :Nguyen The Anh
Username : theanhkct
E-mail : theanhkct@pmail.vnn.vn (theanhkct@pmail.vnn.vn)
Nghe nghiep : Hoc sinh
Muon lam Mod cua box : Gioi thieu phan mem 
Tai sao ban lai muon lam Mod cho DDTH : Vi rat thich duoc chi huy nuoi khac

1. Ly do de ban den voi Tin hoc ? Vi khong viet duoc phan mem hay nen phai gioi thieu phan mem thoi 
2. Ban hoc tin hoc tu khi nao ? Tu nam lop 6
3. Ban thuong lam gi trong thoi gian ranh ? Lang thang tren net, tim ma nuon bai tap
4. Hien nay ban dang hoc/lam o dau ? Minh dang hoc lop 11a3 , khoi PTTh Chuyen TOan Tin DH Vinh
5. Vi sao ban biet den DDTH.com ? Thong qua bao Muc Tim, cac trang web ca nhan tren mang co link toi day

Minh hi vong s eduoc vikhoa cho mot chan Mod cua box Gioi thieu phan mem

Neo
18-09-2002, 09:50
Có bạn nào đăng ký làm mod mục "Các chứng chỉ quốc tế" ko?

lovely
18-09-2002, 10:16
Ho ten :Trương Tuấn Anh
E-mail : ttuan_anh@yahoo.com
Muon lam Mod cua box : Games
Bởi tôi muốn đóng góp một phần công sức cho diễn đàn.
(Nhắn anh Khoa nhận em đi một cao thủ games thực sự đấy
Ban truy cap Internet tai : Nha/Co quan/Dich vu: Nhà 3h

Đầu tiên em dùng cái máy tính chỉ để chơi games. Khi chán các trò games thì em vào mạng vả...
Từ cấp một (turbo pascal)
Tất nhiên là chơ games rổi (nhưng bây giờ thời gian rành tôi vào diễn đàn tin học chơi)
Sinh viên năm thứ 2 đại học quốc gia Hn(khoa CNTT)
Do tình cờ.

IRON
18-09-2002, 11:12
E-mail : mylove@fastmail.ca
Tuoi : 19
Nghe nghiep :Lập trình viên
Muon lam Mod cua box : Security Zone
Tai sao ban lai muon lam Mod cho DDTH :Tại vì tui thấy nhiều người chưa hiểu biết gì về hack nên muốn giúp đỡ họ
Ban truy cap Internet tai : Dich vu
Mot ngay ban online bao nhieu gio : trung bình 3->4 h mỗi ngày
Vì tôi yêu thích tin học. Đối với tôi tin học là nguồn thông tin vô tận, hơn nữa vì nghề nghiệp nên phải yêu thích nó thôi
Bắt đầu từ lớp 9
Viết chương trình và virus
4. Hien nay ban dang hoc/lam o dau ?
hiện đang học ở FPT-APTECH.
Qua lời giới thiệu của một người bạn

JFF
18-09-2002, 11:47
admin để tại hạ làm mod thêm của box các game khác với

JFF
18-09-2002, 11:49
vì trong box của tại hạ thiếu game dàn trận rồi.... tại hạ thì lại chuyên về loại đó

các fan của game dàn trận toàn là ở bên mục các game khác ko

IRON
18-09-2002, 15:15
hề hề, tui cũng thích games dàn trận lắm. Bao giờ thì bác Khoa vô đây (http://www.diendantinhoc.com/showthread.php?s=&threadid=2025&pagenumber=2) nhỉ

vikhoa
18-09-2002, 16:18
Đã trả lời theanhkct ở trên và cho đến này thì quyết định vẫn không thay đổi. Sau 1 thời gian, nếu theanhkct hoạt động tốt trong các mục thì mình sẽ đích thân mời theanhkct làm Mod.

Gửi Lovely : Bạn muốn làm Mod của box Games nào ? Hay là tất cả ?

Gửi IRON : Bạn có thể trình bày thêm ý định của bạn khi làm Mod của box Security không ? Cùng với box CNTT VN, box Security cũng là 1 box thuộc loại "nhạy cảm", và được mở ra trên tinh thần trao đổi, học hỏi về SECURITY chứ không phải là để chỉ nhau bomb hay chôm password hay là hack vài ba trang web.

Tôi muốn bạn trình bày ý định cũng như phương hướng phát triển box này, nếu hay thì bạn sẽ được làm Mod ngay.

IRON
18-09-2002, 22:03
Thế này , không phải tui muốn chỉ người khác phá hoại mà tui chỉ muốn giúp mọi người cùng phát triễn về cách bảo mật cũng như những thứ về máy tính mà mình chưa biết sử dụng. Giả sử như về Registry, đâu phải ai cũng biết.Nhưng cái này cũng dùng để hack cũng được vậy. Thực ra tui làm mod hay không cũng không quan trọng. Vì tui cũng làm Mod ở diễn đàn khác rồi. Tui chỉ muốn giúp mọi người học hỏi mà thôi.

theanhkct
18-09-2002, 22:09
Tôi sẽ cố gẵng

Siegfried
20-09-2002, 19:59
Đơn xin làm MOD
Tên: Lâm Quốc Hưng
Username:Siegfried
E-mail:Siegfriedvn@yahoo.com
Nghề nghiệp:Hoc sinh
Muốn làm Mod box:Các games khác.
Lí do muốn làm Mod: có nguyện vọng tham gia vào gia đình chung của Diễn Đàn Tin Học.Muốn được đóng góp chút công sức vào Forum,tuy chỉ là nhỏ nhoi.Từng cùng với một bạn làm Mod của một box trong TCTB.
Truy cập Internet:Tại dịch vụ,sắp chuyển về làm việc tại nhà.
Một ngày ngồi trước máy vi tính: 3 giờ.

Lí do đến với tin học?
Đơn giản là khi ta tiếp xúc với tin học,ta sẽ tiếp nhận một số lượng lớn kiến thức về mọi mặt.Có tiếp xúc với tin học ta mới có thể tiếp xúc với thế giới bên ngoài.
bạn hoc tin học từ khi nào?
Từ lớp 8.
bạn thường làm gì vào thời gain rảnh?
Công việc đầu tien là mở máy...
Vì sao bạn biết đến DDTH?
Tôi lên net tại số(xin lỗi quên rồi,nơi đăng kí ve dự hop mặt đó) đường Lương Nhữ Học,được anh phụ trách ở đó giới thiệu.

Tôi chỉ là một thành viên bình thường,nhưng tôi có thiện chí được làm một phần của DDTH.Mong anh Vi Khoa xét tuyển.Kiến thức của tôi về games tuy không nhiều nhưng có thể giúp đỡ các bạn.

XP Virus
21-09-2002, 19:48
đơn xin làm mod
tên : Lâm trung phát
username : xp virus
email : chubby_chocobos2002@yahoo.com
nghề nghiệp : học sinh
xin làm mod box : sport trong ( game club )
lý do : muốn đóng góp chút hiểu biết của mình về các game sport để giúp đỡ các bạn và cũng như đúc kết thêm kinh nghiệm cho mình
truy cập internet : chủ yếu tại nhà ( đôi khi ở bên ngoài )
ngồi trước computer : 4 giờ 1 ngày
kiến thức của tôi còn nông cạn mong anh khoa có thể trọng dụng tôi để tôi có dịp giúp đỡ các bạn cũng như làm cho diễn đàn tin học ngày càng nỗi tiếng lên

vikhoa
21-09-2002, 22:57
Đồng ý với XP Virus, nhưng có những điều sau bạn và cả các Mod khác cần lưu ý :

1. Cách trình bày bài viết phải rõ ràng và đúng ngữ pháp, chính tả. Đó là yêu cầu cần thiết của 1 Mod.

2. Nói chuyện phải nhã nhặn, lịch sự với các members, "luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu", có như vậy members mới phục mình và ủng hộ mình trong các phong trào của box.

3. Phân xử trong box phải công bằng và khách quan. Tuyệt đối cấm các members chửi bới, khích bác nhau trong diễn đàn.

XP Virus
23-09-2002, 14:01
OK ! anh Khoa ! e làm nổi mà ! cứ giao phó cho em quảng lí box sport !

candylove363
23-09-2002, 14:59
E-mail :sweetbee636@yahoo.com
Tuoi : 18
Nghe nghiep :Sap lam sinh vien
Muon lam Mod cua box :Thiet ke web
Tai sao ban lai muon lam Mod cho DDTH :vi muon giup do moi nguoi va thong qua cac cau hoi do co the hoc hoi them
Ban truy cap Internet tai : Nha va Dich vu
Mot ngay ban online bao nhieu gio :5h

1. Ly do de ban den voi Tin hoc ?Vi muon kham pha(va cung do so thich)
2. Ban hoc tin hoc tu khi nao ?Lop 8
3. Ban thuong lam gi trong thoi gian ranh ?Len net hoac hoc them ve cac linh vuc khac minh chua ranh,xem bao,nghe nhac
4. Hien nay ban dang hoc/lam o dau ?Hoc o truong DH Khoa hoc tu nhien
5. Vi sao ban biet den DDTH.com ?Do thanh vien trong dien dan gioi thieu

phongnhattran
29-09-2002, 19:25
Tui tên : Trần Nhật Phong
Sắp là sinh viên CNTT trường KHTN
Lý do tui muốn làm Mod bởi vì ...tui muốn làm Mod , vậy thôi ..hehe
Tui muốn làm Mod cho box : Lập trình và thiết kế web , nếu có thể thì thêm phần hệ thống nữa ..hehe
Tui truy cập Internet tại dịch vụ
Một ngày Online khoảng 3 giờ , tui thường đi vào buổi chiều hay tối
Lý do tui đến tin học là : vì muốn khám phá , và cũng là vì ghét ông Bill đó...hehehe
Tui học tin học từ lớp..5 hay lớp 4 tui hổng nhớ rõ ,lúc đó tui học vẽ paint brush
Thời gian rãnh : tui lên net tìm mấy trang It-web như flash , java , C , tui cũng mê nhạc và phim
Tui cũng không biết tại sao tui lại biết trang web DDTH nữa đó !!!

brad
29-09-2002, 21:48
Mình cũng muốn làm mod
Họ và tên : Huỷnh Vũ Đông Nguyên
email : nguyendvhuynh@hotmail.com
Nghề nghiệp : Sinh Viên
Muốn làm Mod của Box : Du học, học về CNTT, giao lưu, CNTT Việt Nam.
Lí do : CNTT thật sự là niềm đam mê của mình. Mình cũng đang học CNTT tại NIIT. Thông tin về du học và các trung tâm về CNTT mình có rất nhiều, do đó mình muốn góp 1 phần sức của mình để ddth.net trở thành 1 địa chỉ phổ biến đối với thanh niên VN và với mọi người quan tâm đến Tin học.
Truy cập internet ở : nhà là chính ( thỉnh thoảng có ra DV )
Một ngày online trung bình : 3 giờ ( toàn là buổi tối thôi )
- Lí do đến với tin học : Một ngành thật lý tưởng để phát huy tính sáng tạo của con người.
- Học tin học từ năm 11 tuổi ( lớp 3 có học Touch, các lệnh cơ bản trong Dos tại trung tâm Maika )
- Rảnh thì uống cà phê, đọc sách, rèn luyện tiếng Anh và dĩ nhiên là go online.
- Đang học ở Văn Lang & NIIT.
- Tình cờ phát hiện dđth.net trong cái link của trang nào đó mình quên rồi.

www.vietmoon.net
03-10-2002, 18:32
Hiện tai admin VK đang cần Mod cho box chuẩn bi ra đời chuyên về lĩnh vực kinh tế tí xíu, tạm thời gọi tên là "Kinh doanh & CNTT" và box "CNTT Việt Nam". Có bạn nào cảm thấy mình có khả năng hãy ứng cử. Tôi đề xuất những người này : blackface, thinkfar, fIREwALL57, Alix, 7604. Mọi người thấy sao, cho ý kiến

Squall_lionheart
04-10-2002, 14:19
Mình cũng muốn làm mod
Họ và tên : Squall
email : Secret_bớy@yahoo.com
Nghề nghiệp : Học sinh
xin làm mod box : sport trong ( game club )
Lý do : tui cũng biết chút ít về Sport muốn góp công sức mình cho diễn đàn ! mốt phần là tui muốn giúp đỡ thằng bạn XP VIRUS bạn tôi một phần trách nhiệm ! có gì thì có thể giúp đỡ lẫn nhau
1 ngày ngồi trước computer là 3 giờ

firestorm
06-10-2002, 13:43
khoa đại ca tui thấy, tuyển kiểu này không ổn tí nào, ai cũng muốn làm mod, vậy ai làm lính chứ, liệu có ai đủ khả năng thật sự không, gắn bó với diễn đàn, hay với cái máy vi tính, thực lực thì hơn người khác một chút sao mà kham nổi, sau này thấy đạt được wá dể dàng thì mau chán thôi, hehêhh, như tui đó mà,

bà con coi lại thực lực rồi xin làm mod nhé, mod chứ không phải mode đâu, không phải muốn là được, hehheheh

XP Virus
07-10-2002, 15:05
ờ ! firestorm nói nghe cũng có lí thiệt ! nếu ai xin cũng cho làm MOD thì cái DDTH này toàn là MOD hết coi sao đặng ?

Squall_lionheart
07-10-2002, 15:35
Vậy thì chỉ nên cho những người muốn làm mod thôi và những cái box trong mổi vấn đề ko quá 10 box trở lên vậy thì ko còn phải rắc rối nữa ! Coi ai nhanh tay

firestorm
07-10-2002, 16:07
wề trớt, nói như ông cũng thế, tìm người tài khó lắm, tụi nó có thực lực thì không chịu làm mod mất thời gian, mấy đứa trung bình khá thì đòi làm wá trời, coi bộ cách này cũng không ổn tý nào

artnet
08-10-2002, 14:58
Trước tiên, không phải là mình nhân danh là Mod đâu nha. Cứ xem là một member đóng góp ý kiến:

1. không nhất thiết Mod là người có thực tài, chỉ cần là người có trình độ trung bình khá (nếu giỏi càng tốt), có khả năng, chịu khó học hỏi, chia sẽ với mọi người, không quậy phá, gây thù chuốc óan gây ảnh hưởng là được.

2. Những người có thực lực tại sao không đăng ký làm Mod...??? nói là mất thời gian, xong rồi lại ngồi ngoài nói là những người kia không đủ trình độ... Diễn đàn rất mong nhiều người cùng vào tham gia kia mà.

3. Sau một thời gian thì Mod đó sẽ cảm thấy mình có thích hợp hay không (ví dụ: không có thời gian, cảm thấy chán...etc...)... và nếu không thích hợp thì dĩ nhiên sẽ xin rút lui... Hoặc tuỳ vào Admin, sự góp ý của các Mod, các member...

Do đó theo mình, quan trọng là cùng nhau học hỏi, trao đổi kiến thức và phát triển chất lượng của diễn đàn, còn vấn đề Mod hay Member thì cũng vậy mà thôi...

--=[artnet]=--

firestorm
08-10-2002, 15:04
nói hay lắm, vổ tay cái nào, hắn nói đúng, tui phục anh ấy wá,
bà con ai muốn làm mod thì đăng ký đi, hehhêh
tui không đủ tư cách rồi, hehehe

real_time
08-10-2002, 15:17
Ho ten :Phạm Mạnh Hùng
username: real_time_program
E-mail : loveu4areson@hotmail.com
Tuoi : 21
Muon lam Mod cua box : pascal/delphi/kilx
mình rất thích học lập trình nhất là pascal nói chung là tất cả những gì liên quan đến lập trình tính toán mặc dù mình không giỏi về môn này lắm và lại là một thành viên cua DDTH.com thì cũng nên đóng góp 1 chút sức lực cho ddth chứ nhỉ.
Ban truy cap Internet tai : Nha/Co quan/Dich vu: Dịch Vụ
Mot ngay ban online bao nhieu gio : (co the tinh trung binh) 1h30'
(nhưng cũng tuỳ theo xem ngân quỹ nhiều hay ít)

do yêu thích. Từ bé mình đã thích tính toán phức tạp lăng nhăng cái gì mà không biết là không bo qua. mà cái máy tính thì quá phức tạp khám phá mãi không hết
mình không nhớ chính xác lắm nhưng có lẽ là từ năm mình học lớp 8.
lập trình, lập trình và lập trình...... à thình thoảng có chời Game nữa thế thôi
ĐH DL Đông Đô
Được bạn giới thiệu có được không???

danceswithwolves
08-10-2002, 16:36
Bài viết được gửi bởi artnet

...không quậy phá, gây thù chuốc óan gây ảnh hưởng là được...

tớ đứt khoản này... :(

to firestorm@ : sao cậu rút lui vậy ? diễn đàn đang cần những đóng góp của cậu; chẳng lẽ chỉ vì một chút xích mích với tớ mà cậu giận đến mức rút lui à ? turn back, i'll send my sorry msg to u.

vikhoa
08-10-2002, 23:34
Dân IT dễ tự ái ghê ! Chán mấy ông này thật.

Tui đang chán đời đây, có ai thích gây lộn thì mail cho tui gây cho vui. hic :(

real_time
09-10-2002, 10:06
Khoa này mình rất muồn làm một cái gì đó cho diễn đàn nên xin?? không biết đơn của mình đã được đọc qua hay chưa nhỉ. Mình nghe nói firestorm@ rất quậy thì phải và chính firestorm@ nói với mình như thế vì mình biết firestorm@ mà! và cũng biết cậu ta rất quậy nữa. hi vọng rằng mình cố gắng hơn trên diễn đàn. Và nếu mọi người không phản đối thì tôi sẽ khuyên firestorm@ quay lại có được không.

real_time
09-10-2002, 10:19
Nè mọi người ơi! cho phép tôi mời firestorm về làm MOD lại có được không! tôi là ban cua firestorm xin mọi người cho tôi thử nhé.
à còn lá đơn của tôi sao không thấy admin trả lời nhỉ! nếu tôi không đủ điều kiện thì cũng nên nói cho tôi một tiếng chứ

danceswithwolves
09-10-2002, 11:09
to real_time_program@ : hope you could do something better than the current one - vietnamman - being mod. just for promoting his dead website.

I need something to destroy. vikhoa@, com'on !

real_time
09-10-2002, 13:03
cảm ơn danceswithwolves đã ủng hộ mình nhưng! còn tuỳ admin nữa chứ đúng không nào với lại tôi muốn hợp tác với mọi người chứ không muồn tôi đến để có ai đó ra đi đâu như thế là không được!

vikhoa
09-10-2002, 13:12
Xin lỗi RTP, mấy bữa nay mình hơn bận nên ít vào diễn đàn, cũng không có thời gian đọc hết toàn bộ.

Đơn của bạn mình đã đọc rồi và mình cũng chấp thuận. Nhưng không biết bạn có thể đổi nick cho ngắn lại được không ? :) Đây chỉ là 1 lời đề nghị, không bắt buộc. Vì nếu để tên bạn ở phần Mod như vậy thì quá dài.

Zero
09-10-2002, 13:16
Hôm nay em mới đọc mục này tiếc quá nhưng chắc bây giờ làm đơn vẫn chưa muộn.

Họ tên : Ninh Tuấn Việt
Username : Zero
E-mail : vitbau1986@yahoo.com
Muon lam Mod cua box : Pascal/Delphi/Kylix

Do yêu thích ngôn ngữ Pascal và muốn làm cho ngôn ngữ này được nhiều người yêu thích hơn ở diễn đàn tin học.

Ban truy cap Internet tai : Dịch vụ
Mot ngay ban online bao nhieu gio : 2 giờ

Vì yêu thích
Lập trình, làm Game.

Lớp 11 A tin KPTCTT DHKHTN

Do tình cờ

XP Virus
09-10-2002, 15:55
trời ơi ! ai cũng xin làm MOD vậy chắc là anh KHOA dẹp tiệm sớm quá ! nói vài lời đi chứ ?

firestorm
09-10-2002, 19:26
hehehhêh, cảm ơn bà con ủng hộ tui, xin cảm ơn

to DWW: tui đâu có rút lui đâu tại admin cho tui rơi chứ tui đâu có rút, hehhe, chuyện giữa tui với ông không là vaán đề gì với tui cả, chỉ là cách nói chuyện của tui có vấn đề thôi, nên có vẻ như cải nhau, fire này đâu nhỏ mọn thế, chính cái kiểu nói chuyện này mà rớt đó hehhê

danceswithwolves
10-10-2002, 07:53
Bài viết được gửi bởi real_time_program
cảm ơn danceswithwolves đã ủng hộ mình nhưng! còn tuỳ admin nữa chứ đúng không nào với lại tôi muốn hợp tác với mọi người chứ không muồn tôi đến để có ai đó ra đi đâu như thế là không được!

bạn hay vào box Pascal/Delphi/Kylix, vậy có thấy bóng dáng của vietnamman@ hay không ? Làm mod chỉ để quảng cáo trang web của bản thân thì có nên không ?

to vikhoa@ : nếu có thể được, khoa ráng thu xếp tạm thời add thêm r_t_p@ và Zero@ (i read some of their articles) vào box Pascal/Delphi/Kylix vì vietnamman@ bây giờ không biết đang phiêu du nơi nào. vuminhphan@ đâu rồi ? hắn bảo sẽ post lên tutorials C# mà...

to firestorm@ : chuyện lợi mình mà chẳng hại người tội gì không làm ? :D Ý tớ là tại sao cậu không tự hoàn thiện cách nói chuyện của mình ?

good day to you all !

firestorm
10-10-2002, 11:30
heahe, mệt lắm ông ơi, hoàn thiện gì, tính mính sao cứ để nó thế, nói chuyện nhỏ nhẹ làm gì, không tự nhiên thì nói chuyện khó chịu lắm
với lại tui không đủ khả năng để làm mod khu vực đó, rút luôn, hheheee, tự do muôn năm

NamHung
10-10-2002, 12:02
Neo được đó, đưa him làm mod đi

real_time
10-10-2002, 14:08
cảm ơn danceswithwolves đã ủng hộ bọn tôi! tôi thấy Zero và tôi vào cũng khá trang pascal/delphi cũng khá nhiều và thấy nhiều bài của Zero rất hay và có ích. Tôi thấy một box nên có 3 đến 4 Mod để quản lý chứ. Vì biết đâu đấy khi người này không lên mạng thì người kia lại lên như thế sẽ hiểu quả hơn.

artnet
11-10-2002, 11:02
5 tôm đang hoàn thiện đó chứ... (ý lộn firestorm)
hiện tại đang tập đánh tiếng Việt có dấu đó... :P

Đừng để DWW năn nỉ nữa... xuống núi đi cha nội... hic...

--=[artnet]=--

real_time
11-10-2002, 14:47
thôi kệ thây cha nội đó đi DWWW hắn nói làm MOD mất thời gian lắm hắn không muốn làm đâu hắn bảo làm member hay gì gì đó được tự do hơn

a` sao Khoa nói là sẽ add mình với Zero cơ mà sao lâu thế nhỉ? chắc Admin quá bận

vikhoa
11-10-2002, 19:28
Đã add rồi. Bạn thông cảm nhé, mấy bữa nay đang lo kiếm tiền trả nợ nên không lên diễn đàn nhiều :) Phần Tutorials sắp xong rồi, tuần sau sẽ release.

Siegfried
11-10-2002, 20:17
Sao em xoá bài không được vậy anh Khoa???

firestorm
12-10-2002, 11:08
mấy ông làm ơn đi, tui đâu phải đai ca, đâu dám kênh vơi mấy ông, để tui thế này tui còn tự do mà post mấy cái tuto lên, chứ làm mod trả lời mệt nghỉ, lo làm mấy cái tuto gửi cho anh em khổ lắm thời gian này tui đang bận nữa, kiếm tiền trả nợ giống sếp hehhehhe

còn chuyện đánh tiếng viết là do sếp bắt đánh đó chứ, không đánh hắn xoá mất thì sao trời

XP Virus
13-10-2002, 15:04
tui thấy là MOD có phải làm gì đâu mà u than mệt ?

firestorm
13-10-2002, 16:17
làm phải có trách nhiệm, tui lại không thích chịu trách nhiệm về bài của mình, trách nhiệm trả lời mệt lắm, ai cũng kiu trách nhiệm nghe mệt lắm, nói chuyện cho giống dân IT dân IT là cái wái gì chứ

Siegfried
13-10-2002, 23:32
Anh Khoa ơi,JFF xin rút lui.

XP Virus
14-10-2002, 15:32
gì mà nghe vài câu nói dzô nói dzào là nhiều MOD xin rút lui vậy ? bác firestrom chẳn hạn bây giờ lại tới JFF ! vậy tại sao mới đầu đòi làm cho được ! hừ !

firestorm
14-10-2002, 20:49
tui có muốn làm mod đâu, tại admin cho tui làm mod đó chứ, lúc làm mình không biết mình lên mod hồi noà nữa, chokobo nó nói tui mới biết đó chứ, bây giờ thì admin lại cho tui làm thưòng dân, ehhehhe, tất cả đâu phải tại em, mà cho tui lam mod làm cái wái gì, không có khả năng+wậy như tui thì cái diễn đàn này tiêu thôi, để yên cho tui làm thường dân, nghỉ cho diễn đan thôi, bà con ủng hộ cái nào hehhehe

JFF
16-10-2002, 14:16
Siegfried nói tui tệ vậy sao?tui đâu có rút lui...chỉ đơn giản là tui từ chức thôi

nếu ko thì tui thi rớt ĐH mất

Admin giúp cho tui, tui tập trung vào việc học để cho khỏi phải đi luyện thi

real_time
16-10-2002, 15:44
à chuyện này giải quyết dễ thôi để ai đó phụ trách giùm cho JFF để JFF có thời gian học tập nhưng không đưa JFF xuống mà chỉ là đồng phụ trách thôi xong đến khi nào JFF ca khúc khải hoàn đại học thì lại ra làm tiếp thế thôi có gì đâu. Chỉ có điều MOD nào bận thì thông báo một tiếng thế thôi mà. có lẽ Admin với mọi người không thể trách được đâu.

blackmask
16-10-2002, 19:19
Ho ten : Lê Nhật Bảo
E-mail : love_and_tobe_love@tronhoc.com
Nghe nghiep : sinh viên công nghệ phần mềm MCS (japan)
Muon lam Mod cua box : Security Zone ( hoặc phần mềm , thôi thì ở mục nào liên quan đến tin học là được )
Tai sao ban lai muon lam Mod cho DDTH :Vì là sinh viên của Nhật nên muốn thu gom kinh nghiệm để cùng mọi người học tập
Mot ngay ban online bao nhieu gio : 1 tuần có 7 ngày thì phải nói là 5/7

1. Ly do de ban den voi Tin hoc : yêu thích từ lâu về các thủ thuật tinh xảo của tin học
2. Ban hoc tin hoc tu khi nao : Năm 10 tuổi
3. Ban thuong lam gi trong thoi gian ranh : chat
4. Hien nay ban dang hoc/lam o dau : Đã nói ở trên
5. Vi sao ban biet den DDTH.com : Dùng phần mềm truy tìm

JFF
17-10-2002, 19:54
cám ơn real_time đã hiểu tui

XP Virus
17-10-2002, 20:01
JFF mà rút lui là hổng có xong đâu nha ?

Siegfried
17-10-2002, 20:19
thôi được rồi XP Virus,bản thân tôi cũng cần có thời gian học,có lẽ tôi sẽ vắng mặt lâu hơn JFF nữa.Nói chung một tuần tôi chỉ Online 1 lần vào ban đêm thôi.Trăm sự nhờ Real_Time và ông XP Virus giúp đỡ vậy.
Xin lỗi ông JFF nhé,tụi mình giờ đây đồng cảnh ngộ rồi.

firestorm
18-10-2002, 09:36
than thân trách phận

JFF
18-10-2002, 15:29
XP Virus đừng có cười vội....thế nào ông cũng như tụi tui thôi

Siegfried bây giờ mới biết cúng ta cùng cảnh ngộ à?ha ha ha....

XP Virus
18-10-2002, 19:48
này nhá ! các ông đừng có đẩy hết trách nhiệm lên đầu của tui ! tui cũng phải thi chuyển cấp vậy ? có thể tui sẽ vắng bóng vào sang năm ! nếu bây giờ tui lãnh trách nhiệm thì lúc đó thế nào ?

firestorm
18-10-2002, 21:26
tiu rồi hehêh, bà con gặp khó khăn, tuyển thêm mod là đúng rồi, mấy ông đòi gì nữa, để cho ngưòi khác làm mod, thay phong cách cũng là một ý hay

vikhoa
18-10-2002, 23:41
Bạn nào bận học thì cứ lo học đi, rảnh thì ghé vào DDTH chơi cũng được :) Không nhất thiết phải lo quá nhiều cho DDTH mà ảnh hưởng việc học.

Admin sẽ tìm cách sắp xếp.

Neo
19-10-2002, 07:49
Vikhoa wrote: Bạn nào bận học thì cứ lo học đi, rảnh thì ghé vào DDTH chơi cũng được Không nhất thiết phải lo quá nhiều cho DDTH mà ảnh hưởng việc học.

Hì hì, hết tuần sau tớ xin gác kiếm ở nhà luyện công.
Tuyển thêm bác nào dzô phụ trách giúp mục của tớ ha.
Cheers!

vikhoa
19-10-2002, 08:45
Trời, Mods lần lượt ra đi kiểu này thì chết mất.

firestorm
19-10-2002, 09:27
ehehee, ai biểu ông khuyến khích tụi nó ehhêh, tội thật

XP Virus
19-10-2002, 14:08
nếu mấy MOD lần lượt cáo quan ch81c ddth dẹp tiệm wé !

JFF
19-10-2002, 15:25
nguy cơ cho ddth rồi

real_time
19-10-2002, 16:06
Chà chà gay quá nhỉ? Admin đành tuyển thêm MOD thôi vậy à JFF với Seign nhờ tôi cái gì đó! không được đâu à nghen! tôi phu trách bên tôi còn chưa xong sang bên đó để chết tôi à!

Siegfried
19-10-2002, 17:38
Không cần thiết đâu,tui đã suy nghĩ lại rồi:mỗi ngày tui sẽ Online ban đêm.

JFF
20-10-2002, 09:50
đúng là hơi đen tối.....chuyên hoạt động về đêm

firestorm
20-10-2002, 11:09
JFF không làm mà còn xỏ tụi nó, tụi nó wê tụi nó nghỉ hết lấy ai giúp diễn đàn chứ, hehhe

real_time
20-10-2002, 14:44
firestorm xỏ lá vửa thôi chứ mày! để yên cho người ta đi chọc ghẹo làm gì! hehe! kể ra như thế là cũng có người có nguy cơ mất ngủ haha!

9Star
21-10-2002, 20:49
Vi Khoa mình thấy rằng một số Box có khá nhiều bài chưa được trả lời như Box Những vấn đề khác có lẽ vì những câu hỏi ở đây cũng khá khó hay khó hiểu ;) ngoài ra Box Tin học căn bản là Box có rất nhiều câu hỏi thuộc nhiều lĩnh vực vậy mình nghĩ bạn nên chọn thêm Mod cho những box này, tất nhiên không phải Mod cũng sẽ trả lời nếu họ có thể nhưng chọn thêm Mod để họ có trách nhiệm hơn với Box của mình quản lý.

JFF
22-10-2002, 16:24
firestorm mà mất ngủ thì là chuyện lạ đấy

phải thức khuya để quậy người khác mà

firestorm
23-10-2002, 10:29
không phải tui, admin mất ngủ, fire này tại sao lại mất ngủ chứ, sau một ngày wậy thì ngủ ngon hơn, hehhehhêh, cảm ơn JFF đã lo cho tui hehhêh

XP Virus
23-10-2002, 14:18
lo lắng gì ! thằng chả định rút lui để wậy đó !

JFF
23-10-2002, 17:08
đời nào tui lại làm vậy

XP Virus sợ tụi tui đi rồi ko còn ai chửi lộn sao?

khi nào mà ông đi thì coi chừng tui đó

firestorm
23-10-2002, 17:39
thôi mấy ông, rút hết lấy ai lo cho diễn đàn, mình tui wậy dùm mấy ông được rồi

real_time
25-10-2002, 14:37
Ho_ng n_y thế l_ không ổn rồi như thế l_ giết người ta chứ còn gì n_a Admin đã bao nhiêu việc rồi ông lại còn w_y nữa!
thôi đi cải t_ quy chánh đi l_ vừa đó giúp Admin một tay đi đừng w_y nữa! haha! đạo đức chưa?????

XP Virus
25-10-2002, 16:27
tui còn lâu mới hạ sơn ! ông chớ có mong nha ?

yuna_admirer
25-10-2002, 21:44
Híc, các Mod cứ cải nhau hoài !
Có gì bình tĩnh ,ngồi xuống uống ly trà rồi cải tiếp !

real_time
26-10-2002, 14:43
đây là góp ý với nhau chứ lại yuna_admier

firestorm
26-10-2002, 16:21
ah mod này mới nha, hehêhh, hèn chi thấy tụi nó nói thế mà nghĩ là cải nhau

yuna_admirer
26-10-2002, 17:34
Vậy không phải là cải hả ? vậy thì cứ tiếp tục .
Mod mới này mgồi ngoài mà uống trà và nghe

XP Virus
27-10-2002, 10:43
tui thấy mấy ông đừng có cải nhau nữa ! còn chừa chỗ cho người ta post bài xin làm MOD nữa chớ ! các new member vừa dzô đây thấy mấy ông chữi lộn tùng fèo là hổng dám dzô rùi !

Timer
27-10-2002, 11:39
[

họ tên:Phạm Văn Chiến
username:Timer
E-mail:hack_white@yahoo.com
nghề nghiệp:Sinh viên
muốn làm mod của box:Góc thư giãn - Hệ thống Mạng ( Local Area Network hay Win 9x/XP/Me/NT/200 )
tại sao muốn làm mod cho DĐTH:vì mình là một thành viên của diễn đàn nên muốn đóng góp chút ít sự hiểu biết của mình cho diễn đàn, mình thích giải trí - vui vẻ và đang học về Mạng nên mong đóng góp 1 phần sức lực nhỏ bé cho diễn đàn )
truy cập internet:dịch vụ
một ngày online:khoảng 3-4 giờ
1.lí do đến với tin học
Một nghề mới đvới nước ta , nhu cầu của xh ngày càng cao, muốn phát triển thì nước ta phải tập trung vào 1 số nghành mũi nhọn. Đang học về Mạng ( MCSA....tính học thêm CCNA,CCNP ...đợi tài chính ổn địng chút đã)
2.học tin học từ khi nào
Cấp 3

Timer
27-10-2002, 11:44
Chủ yếu là mong mỏi nâng cao kiến thức - có trách nhiệm hơn ...

XP Virus
27-10-2002, 16:19
nhưng mà góc thư giãn có wá trời MOD rùi mà ?

Timer
28-10-2002, 08:13
Buồn 1 phút .... ko có chỗ em xin làm thường dân vậy @

caotrung
28-10-2002, 12:21
bác timer ơi ! coi bộ bác cũng máu với box thư giãn quá , vậy sao không post mấy bài thiệt hay lên để cho anh em ngường mộ , đâu hẳn phải làm mod mới đóng góp được nhiều đâu :) ( đừng hỏi DDTH đã làm gì cho ta mà tự hỏi ta đã làm gì cho DDTH hôm nay ;) )

Timer
28-10-2002, 12:54
Ừ .... có lẽ phải tu luyện thêm ... hẹn ngày hạ sơn ...hhaha

caotrung
28-10-2002, 13:07
timer ơi ! nick bên YM của bác là gì??

Timer
28-10-2002, 13:09
hack_white ...tớ đang online

lonestar
28-10-2002, 20:37
Họ tên : Ngô Khắc Toản
Tuổii : 16
Nghề nghiệp : Học sinh
Muốn làm Mod của box : Security Zone
Tại sao bạn lại muốn làm Mod cho DDTH :
Tui là thành viên của DDTH.com nên muốn góp sức mình để làm cho DDTH ngày càng phát triển . Hiện nay đang là năm học nên các MOD không có nhiều thời gian để xem xét bài của các thành viên , nên tui muôn giúp đỡ mọi người chút ít trong công việc quản lí bài viết
Ngoài ra , tui còn muốn học hỏi thêm nhiều điều về môn tin học, đặc biệt là tui muốn làm 1 hacker giỏi.
Bạn truy cập Internet tại : Nhà
Một ngày bạn online bao nhiêu giờ : 1 giờ
Các câu hỏi sau có quyền trả lời hoặc không :
1. Lý do để bạn đến với Tin học ?
Tại vì tui nhận thấy tin học là 1 môn học rất hay trong thời đại CNTT này . Bạn có thể học được nhiều thứ từ tin học
2. Bạn học tin học từ khi nào ?
Tui học từ năm 14 tuổi .
3. Bạn thường làm gì trong thời gian rảnh ?
Thường đọc sách , chơi thể thao , games , lướt net
4. Hiện nay bạn đang học ở đâu ?
Tui đang học lớp 11 ở Vinh - Nghệ An .
5. Vì sao bạn biết đến DDTH.com ?
Tui lướt net và được giới thiệu đến đây .

chokobo_kupo
30-10-2002, 13:10
Lý lịch chi tiết thế ??? Có thành ý đây ...

lonestar
30-10-2002, 18:37
tất nhiên là phải có thành ý thì mới làm mod được chứ ?

Xiển Bột
30-10-2002, 21:15
Có chí khí đó !!! nhưng nên dẹp cái chữ ký thấy có vẻ k có nhã ý đó đi. Mới có 16 tuổi mà "nợ máu phải trả bằng máu" ???!!!

vikhoa
31-10-2002, 07:44
Gửi Lonestar : Muốn là Mod box Security hơi khó đó. Em nhắm có đủ khả năng để trả lời các câu hỏi và đủ trình độ để xác định những bài viết nào cần xóa không ? Chỉ cần không cẩn thận trong box này thì dễ "gây thù chuốc oán" lắm :)

Gửi Timer : Mình sẽ add tên bạn vào Mod của box LAN.

Siegfried
31-10-2002, 09:53
Anh Vi Khoa,JFF rút lui đã lâu,box Chess không ai chăm sóc.Em xin được đảm nhận luôn box này của JFF.

Scorpion
31-10-2002, 12:20
Càng ngày cành nhiều Mod, mai mốt vào đây thấy toàn Mod với nhau. Đề nghị Vikhoa xén bớt những Mod nào không thường xuyên lên diễn đàn

firestorm
31-10-2002, 12:31
một bộ sưu tầm mod, hehe, coi rồi tuyển nhé khoa

Timer
31-10-2002, 12:44
Thanh lọc để DĐTH tốt hơn thôi .... 1 tràng pháo tay cho Admin và mong cho DĐTH ngày càng được nhiều bạn trẻ biết đến - sân chơi của dân IT !

lonestar
31-10-2002, 18:15
Bài viết được gửi bởi vikhoa
Gửi Lonestar : Muốn là Mod box Security hơi khó đó. Em nhắm có đủ khả năng để trả lời các câu hỏi và đủ trình độ để xác định những bài viết nào cần xóa không ? Chỉ cần không cẩn thận trong box này thì dễ "gây thù chuốc oán" lắm :)

hic hic
trình độ của em cũng không đến nỗi cao siêu lắm nhưng các câu hỏi khó nếu em không trả lời được thì đã có các cao thủ khác trong diễn đàn trả lời giùm rồi , vả lại các thành viên mod còn lại có thể giúp em hoàn thành công việc mà .

To Xiển Bột : Em đã đổi lại chữ kí rồi đó .

CrazyKing
31-10-2002, 19:32
Mình làm mod được không nhỉ ??
Ho ten : Trần Kha Tuấn .
Username : Crazyking@saigonnet.vn
E-mail : Crazyking@saigonnet.vn
Nghe nghiep : Student
Muon lam Mod cua box : C/C++/C# , Shockwave Flash
Tai sao ban lai muon lam Mod cho DDTH : Mình muốn đóng góp chút ít kinh nghiệm học được của mình cho mod này và đồng thời muốn cho DDTH ngày càng hoàn thiện hơn !
Ban truy cap Internet tai : Nhà & Trường
1. Ly do de ban den voi Tin hoc : Mình thích chơi game , nên học tin để viết được Game
2. Ban hoc tin hoc tu khi nao : Từ năm 1995 .
3. Ban thuong lam gi trong thoi gian ranh : Dạo này thì rảnh ít thôi ( vì phải làm luận văn tốt nghiệp), nhưng thời gian rảnh thì phải vào web để lấy thông tin giúp ích cho việc học tin học!
4. Hien nay ban dang hoc/lam o dau : Học năm 4 khoa CNTT- KHTN
5. Vi sao ban biet den DDTH.com : Nghe bạn bè giới thiệu .

Shinra
02-11-2002, 00:44
Shin muốn làm mod cho mục 3D World và hiện đã đóng góp cho mục này khá nhiều, Admin hãy xem qua :
http://www.diendantinhoc.com/showthread.php?s=&threadid=4748
http://www.diendantinhoc.com/showthread.php?s=&threadid=4855
http://www.diendantinhoc.com/showthread.php?s=&threadid=4778
http://www.diendantinhoc.com/showthread.php?s=&threadid=4858

:rolleyes:

Shin dư đủ khả năng quản lý box, trả lời các câu hỏi và soạn tutorial cho Box ..

Shinra
02-11-2002, 00:51
Ho ten : Nguyễn Kim Thành.
E-mail : steven_x13@yahoo.com
Nghe nghiep : Student
Muon lam Mod cua box : 3d World
Tai sao ban lai muon lam Mod cho DDTH : Ok, Shin muốn 3DG của Việt Nam tiến bộ thêm một chút !
Ban truy cap Internet tai : Nhà + trường
Mot ngay ban online bao nhieu gio : 4 h
1. Ly do de ban den voi Tin hoc : Mình thích chơi game , nên học 3D để dựng Game
2. Ban hoc tin hoc tu khi nao : Từ năm 1994.
3. Ban thuong lam gi trong thoi gian ranh : Mơ !
4. Hien nay ban dang hoc/lam o dau : Học năm 2 khoa MTCN- CĐ VHNT
5. Vi sao ban biet den DDTH.com : GhostLake144 kéo từ TTVNol qua

firestorm
02-11-2002, 11:16
hhehehê, shin tu tin wá nhỉ, làm một cái avartar riêng cho mình đi rồi xin làm mod tiếp nhé

Shinra
02-11-2002, 17:35
Ok

vikhoa
02-11-2002, 20:16
Mình đã add tên cả 2 bạn CrazyKing và Shinra làm Mod rồi đó. Chúc các bạn làm việc tốt !

RuiLeonhart
02-11-2002, 20:40
Các bác thích làm MOD quá nhỉ? Riêng em lại không muốn làm MOD mà chỉ thích đóng góp cho diễn đàn một cách "thầm lặng" :D

CrazyKing
02-11-2002, 22:51
Hè , khi làm mod thì mới có trách nhiệm hơn chứ !

RuiLeonhart
04-11-2002, 08:58
Vậy hả? Vậy bác Khoa cho em làm MOD với. Mục WebPortal ý! Được không vậy? Nếu được, em khai sơ yếu lí lịch luôn!

firestorm
04-11-2002, 16:16
cuối cùng thì mi cũng là người thích làm mod thôi trung ơi

RuiLeonhart
04-11-2002, 22:14
:D Cho nó "hoà đồng" với mọi người thui! Có được không vậy bác Khoa?

real_time
05-11-2002, 16:15
nếu thấy mình đủ năng lực đủ trình độ và đủ cả money nữa thì tội gì không làm!

RuiLeonhart
05-11-2002, 18:44
Chả thấy bác Khoa trả lời sao? Chán ghê cơ!

lilly
13-11-2002, 16:44
hello, tôi muốn làm mod nè

Neo
13-11-2002, 18:10
Hí hí, mod nữ kìa, tui ủng hộ 2 tay.
Chứ để venus ăn hiếp tui hoài tức quá.

real_time
13-11-2002, 18:16
hihi ủng hô thì ủng hộ nhưng mà muốn làm MOD ở đâu và cũng phải có bài giới thiệu đi chứ lại. Chẳng thấy nói gì thì ủng hộ bằng cách nào đây.

vikhoa
14-11-2002, 08:39
Ai muốn làm thì cứ e-mail cho vikhoa trình bày lý lịch, nguyện vọng và lý do tại sao. Nếu xét thấy OK thì được add tên ngay.

firestorm
14-11-2002, 11:32
khoa này nhiều avartar nhỉ, hehhê

Timer
15-11-2002, 09:30
YOga chăng .... có lẽ Admin thư giãn , chống strees ... hì hì

ngoccong2001
15-11-2002, 17:19
mình cũng muốn:
họ tên: Lê Ngọc Công
nghề nghiệp: mới ra trường nghành Tin
username:ngoccong2001
e-mail: ngoccong2001@yahoo.com
muốn làm mod của Phần cứng, giao lưu, mạng
lý do: năm cấp 3 mình mê vi tính nên học DH nghành tin luôn, bây giờ thì mình mê nó lắm vì mình khám phá ra còn nhiều cái mình chưa biết hết
mình truy cập mạng từ dịch vụ, ngày từ 2-3h

Allbegins
20-11-2002, 19:02
Ho ten : Thái Bằng
Username : (beginsall)
E-mail : (beginsall@yahoo.com)
Tuoi : 22
Nghe nghiep :sinh viên
Muon lam Mod cua box : VB, VB.Net
Tai sao ban lai muon lam Mod cho DDTH : trao đổi kinh nghiệm. Post những ý tưởng về các ứng dụng viết bằng VB. Học hỏi ý kinh nghiệm từ các member khác....
Ban truy cap Internet tai : Nhà, Dịch vụ, chỗ làm
Mot ngay ban online bao nhieu gio : Online thường xuyên khoảng 5 giờ/ngày.

vikhoa
20-11-2002, 22:21
Done !

MaYa
29-11-2002, 10:39
Ho ten : Trung Le or Jones Le
Username : MaYa
E-mail : leductrung2000@yahoo.com
Nghe nghiep : Sinh Vien, Net Admin cho Vixtro.com
Muon lam Mod cua box : Linux/Unix and Internetwork
Tai sao ban lai muon lam Mod cho DDTH : Wana share my knowledge
Mot ngay ban online bao nhieu gio : 24/24

Thích các con số binary 0 1

1990, dung vao chiec may Mac 2.
1991, bat dau hoc cac lenh cua Unix tren HP-UX
1992, bố sắm cho cái 386, bắt đầu nghiền DOS/ Win 3.1
1994, quậy cái RedHat 2.0
1995, Win95 va WinNT yeah!
....

Học về Net, dịch game, hack ROM game, v..v

Hoc tai RMIT UC, lam part time cho cty Net,

Vo tinh vao duoc.

thocon
30-11-2002, 14:09
Anh Khoa ơi để làm Mod thì mình cần phải có điều kiện gì mới đủ vậy .

quaitieutu
30-11-2002, 17:40
Cần những điều kiện đủ và đủ những diều kiện cần :D:D:D:D:D:D:D:D:D

thocon
01-12-2002, 21:59
Vậy cũng nói nữa , tui hỏi thiệt chứ bộ !

vikhoa
02-12-2002, 00:11
Bạn hãy đọc bài đầu tiên của thread này để biết làm Mod là làm những gì :)

trannam136
04-12-2002, 10:28
Đăng ký làm Mod.
Họ tên :Trần Nam.
User : trannam136
E mail : trannam136@yahoo.com
Nghề Nghiệp : Sinh viên.
Muốn làm Mod của các Box : Học về CNTT, Ebook, du học, chứng chỉ ( Có tham quá không ?)
Lý do muốn làm Mod : Muốn được trao đổi, học hỏi về kinh nghiệm, tài liệu về IT với các bạn. Mục tiêu là học hỏi là chính, sẵn sàng nói hết những gì mình biết và hỏi những gì mình không biết dù nó hơi củ chuối.
Truy cập Internet tại : Nhà, Lớp học , trung tâm.
Thời gian truy cập từ 6-10h/1 ngày.
Lý do đến với tin học : Nó là nghề nghiệp sau này, là sở thích và niềm đam mê.
Học tin học từ khi học cấp II.
Thời gian rảnh rỗi : Đọc sách, xem News và luớt Web
Hiện đang là SV khoa CNTT ĐHBK Hà Nội và Học Viên Hà Nội-Aptech
Tại sao đến với ddth: Mấy người bạn rủ vào.
Addmin à, đồng ý nhá. Thêm một Mod đến từ Hà Nội đi.

:o

trannam136
04-12-2002, 18:51
Addmin à, đồng ý cho tui làm Mod nhá ?

baotuyen0703
06-12-2002, 18:48
Gửi anh Khoa , cho thêm một thành viên nữa được không vậy anh , sau đây là lí do em muốn lam mod nè :
Họ và tên : võ hồng bảo tuyên
Username : baotuyen0703
E-mail : baotuyen0703@vol.vnn.vn và yugi1984@hcmpt.vnn.vn
Tuoi : 18 ( sinh năm 1984)
Nghe nghiep :thi rớt đại học và hiện nay đang làm dịch vụ internet cho một nhà sách
Muon lam Mod cua box : giới thiệu phần mềm và tin học căn bản
Tai sao ban lai muon lam Mod cho DDTH : em muốn làm mod không phải là muốn chỉ huy người khác mà là muồn học hỏi từ những bạn khắp đất nước trong diễn đàn và muồn góp một tí công sức cho diễn đàn để diễn đàn ngày càng phát triển thêm và luôn giúp đỡ những bạn chưa biết trong phạm vi của mình
Ban truy cap Internet tai : Nha/Co quan/Dich vu
Mot ngay ban online bao nhieu gio : vì làm ở dịch vụ nét nên môth ngày em truy cập 3h hoặc có thể hơn

vì tin học có nhiều điều hay và bổ ích cho cuộc sồng hiền nay và tin học giúp cho tình bạn chúng ta gần gũi nhau hơn
từ cấp 2 học tin học căn bản và một chút về lập trình pascal, từ lớp 10 đến lớp 12 học trường trung học kỹ thuật và nghiệp vụ ngành tin học
ngoài thời gian làm , còn thời gian rãnh thì em giải trí với bạn bè và đọc sách
làm ở dịch vụ internet cho một nhà sách
do bạn bè giới thiệu

Ngh
07-12-2002, 21:05
Vikhoa đẹp trai....thêm 1 mod này nữa liệu có dư ko vậy?
Họ và tên : Phạm Trung Nghĩa
Username : ngh
E-mail : nghia022000@yahoo.com
Tuoi : 14mod trẻ nhất diễn đàn-sao lại ko?)
Nghe nghiep:đang lập 1 DD giống DDTH(lúc đó sẽ làm đối thủ cạnh tranh nhé)
Muon lam Mod cua box : Bất cứ box nào trong games hay của box English
Tai sao ban lai muon lam Mod cho DDTH : Muốn chia sẻ kinh nghiệm với ddth, là 1 gamer biết rất nhiều trò....trình độ tiếng Anh kha khá....
Mot ngay ban online bao nhieu gio : có thể từ 30'-1h

mới đầu để chơi game, sau thì thấy có rất nhiều điều thú vị

Đi học suốt....không có rảnh

Tình cờ trong fòng lab

Ngh
07-12-2002, 21:06
Xin lỗi admin vì trước đó đã giới thiệu 1 trò chơi ko hay....vì quá háo hức mà quên cả nội dung của nó....bỏ qua nha

baotuyen0703
08-12-2002, 15:43
Gửi anh Khoa , cho thêm một thành viên nữa được không vậy anh , sau đây là lí do em muốn lam mod nè :
Họ và tên : võ hồng bảo tuyên
Username : baotuyen0703
E-mail : baotuyen0703@vol.vnn.vn và yugi1984@hcmpt.vnn.vn
Tuoi : 18 ( sinh năm 1984)
Nghe nghiep :thi rớt đại học và hiện nay đang làm dịch vụ internet cho một nhà sách
Muon lam Mod cua box : giới thiệu phần mềm và tin học căn bản , giao lưu-tự giới thiệu , góc thư giãn
Tai sao ban lai muon lam Mod cho DDTH : em muốn làm mod không phải là muốn chỉ huy người khác mà là muồn học hỏi từ những bạn khắp đất nước trong diễn đàn và muồn góp một tí công sức cho diễn đàn để diễn đàn ngày càng phát triển thêm và luôn giúp đỡ những bạn chưa biết trong phạm vi của mình

Ban truy cap Internet tai : chỗ làm net

Mot ngay ban online bao nhieu gio : vì làm ở dịch vụ nét nên môth ngày em truy cập 2h hoặc có thể hơn

vì tin học có nhiều điều hay và bổ ích cho cuộc sồng hiền nay và tin học giúp cho tình bạn chúng ta gần gũi nhau hơn
từ cấp 2 học tin học căn bản và một chút về lập trình pascal, từ lớp 10 đến lớp 12 học trường trung học kỹ thuật và nghiệp vụ ngành tin học
ngoài thời gian làm , còn thời gian rãnh thì em giải trí với bạn bè và đọc sách
làm ở dịch vụ internet cho một nhà sách
do bạn bè giới thiệu

vikhoa
09-12-2002, 08:37
Cho vikhoa 1-2 ngày để "duyệt" lại các bài viết của các bạn nhé. Dạo này members "than" về các Mod hơi nhiều nên cần xem xét lại cách viết bài của các "ứng cử viên" trước khi cho làm Mod.

baotuyen0703
09-12-2002, 14:05
vâng , em sẽ chờ quyết định của anh , nếu có thể thì anh quyết định sớm một chút nha anh , em cám ơn anh nhiều

trannam136
09-12-2002, 18:23
Nhanh lên nhé Khoa, nhớ dành một chân cho mình nha ?

Ngh
12-12-2002, 21:09
Có thể làm mod tin học căn bản cũng được......

baotuyen0703
13-12-2002, 16:36
sao mấy hôm nay không thấy admin trả lời vậy , chờ tin admin lâu quá a`

lonestar
13-12-2002, 17:39
Đây là lần thứ 3 em xin làm mod nè anh khoa.
giới thiệu về bản thân thì lần này em không viết nữa nhé.
em muốn làm mod của box Miền Trung vì em là người Miền Trung ( Nghệ An) nên em muốn đóng góp chút ít cho sự phát triển của box Miền Trung nói riêng và ddth nói chung.
Hi vọng lần này anh Khoa sẽ đồng ý.

Ngh
13-12-2002, 18:22
sao bác admin trốn biệt rồi?

heoconunin
13-12-2002, 19:44
minh thay cai diendantinhoc na`y member chit chat may chuyen nham nhi' thi nhieu ma` ban luan ve tin hoc thi it, post qua post lai may thu' vo bo, chang duoc ich gi het.

Ban than admin thi` kien thuc cung ko co' gi nhieu, topic nao ko lien wan den technical hoac quang ca'o ba'n sa'ch thi co' mat admin chit chat, co`n lien wan den technical thi khong thay admin dau het

minh thay can han che may bai post vo bo, ko an nhap chu de.
vai loi gop y. no offence.

baotuyen0703
14-12-2002, 11:06
to heoconunin : bạn nói như vậy cũng không được , tuy đây là diễn đàn tin học nhưng mà diễn đàn thì phải có nhiều box , trong đó phải có những box thư giãn để các member nói chuyện với nhau , đưa những bài thơ bài văn hay lên để đọc cho vui , chứ theo bạn là diễn đàn tin học là phải bàn về tin học hả , nếu muốn bàn về tin học thì có những box về tin học đó , bạn cứ việc vào đó mà tham gia

Ngh
14-12-2002, 22:25
Dù sao thì bạn đừng nên vô mấy box dưới dưới, không có liên quan đến IT đâu!

Maxx
28-12-2002, 00:06
Họ tên : Nguyễn Hoàng Vinh
Username : Maxx
E-mail : maxxiilonely@yahoo.com
Nghe nghiep : SV năm I KHTN

Muon lam Mod cua box : PortalForum/Thiết Kế Web/Security Zone/
vikhoa cho maxx làm cái nào cũng ok

Muốn đóng góp chút công sức cho DDTH phát triển
cung cấp các kiến thức cần thiết cho mọi người

Ban truy cap Internet tai : nhà
Mot ngay ban online bao nhieu gio : 2 giờ

1. Ly do de ban den voi tin học ?
Rất thích
Ngồi đồng trên PC hihi
SV năm I KHTN
Biết lâu rồi - nên không nhớ nữa hic

Cám ơn vikhoa đã đọc
Maxx chờ tin đó:evil:

Ngh
08-01-2003, 21:36
Hey....2 tuần rồi sao bác admin ko trả lời gì nhỉ? Hay là..?

khietlam
09-01-2003, 13:40
Họ tên: Nguyễn Ngọc Lâm
Email: khietlam@yahoo.com,khietlam@fptnet.com.vn
Nghề nghiệp: quản trị mạng.
Muốn làm Mod của Networking, Thiết kế web.
Muốn làm một gì có ích cho cuộc đời còn hơn là dùng thời gian rãnh để quậy phá !
Tôi thường online tại cơ quan , hầu như 8 tiếng một ngày.
Tôi đến với tin học nhờ vào lòng quyết tâm và sự động viên của gia đình ,trước đây tôi rất dốt môn này !
Tôi thích dùng thời gian rãnh để chơi Play Station (để giảm Stress)
Hiện nay tôi đang làm tại : Thành Đoàn TP.HCM.
Tôi biết DDTH một cách tình cờ do đọc một thông tin trên trang web nào đó ! không nhớ nổi, nhưng nói chung các bạn làm rất tốt và hiệu quả.
Mong bạn chọn tôi như một thành viên đắc lực !
Khietlam.

vikhoa
09-01-2003, 15:49
Sorry mọi người. Bận quá nên ít ghé vào đây. Ai được promote làm Mod thì đã được làm, ai không được thì chịu khó tích cực hơn 1 chút. Nói chung vikhoa cũng khá dễ dãi trong việc đưa các bạn làm Mod, vì vậy, nếu không cho thì là có lý do riêng. Ai thắc mắc gì thì có thể mail cho vikhoa.

XP Virus
10-01-2003, 15:15
? vậy từ Mod muốn nhảy lên super Mod thì thế nào đây ?

Ngh
10-01-2003, 22:03
nhảy khôn thế?

nmthuan
14-01-2003, 13:24
Có thêm mình nữa nè

Họ và tên : Nguyễn Minh Thuấn
Email: nmthuan2000@yahoo.com
Nghề nghiệp : Sinh Viên
Muốn làm Mod ở box : Phần cứng và Windows

Tại sao muốn làm Mod của DDTH:
vì muốn sang sẻ và học hỏi kiến thức của mọi người, và cũng muốn làm cho diễn đàn này ngày càng phát triển hơn.

Truy cập Internet tại nhà và trường
Mỗi ngày truy cập khoảng : 10 tiếng (do trường mình thuê hẳn riêng một đường nên lúc nào cũng có thể truy cập cả).

Hiện nay là sinh viên của trường RMIT University Vietnam.

*Lý do tôi đến với tin học:
Vì tôi cảm thấy tin học là một phần không thể thiếu trong cuộc sống của tôi.
*Bạn thường làm gì trong thời gian rảnh?

Tôi thường hay lên mạng để tìm kiếm các tài liệu liên quan tới máy tính và lập trình.

Tôi biết được diễn đàn là do đọc tin tức từ các forum khác.

Hì hì... Mong Vikhoa hãy đồng ý nhé, mình mong chờ được làm Mod ở diễn đàn này từ lâu lắm rùi, gửi tin nhắn mấy lần mà co thấy Admin trả lời đâu. Nhớ trả lời gấp nhé.

nmthuan
14-01-2003, 13:29
Bác Admin mà không đồng ý thì chắc có lẽ em chít mất, mong bác hãy trả lời em gấp gấp nhé và dĩ nhiên là phải kèm theo cái gật đầu Ok của bác nữa chứ.

vikhoa
14-01-2003, 14:51
Done !

hiepduong
14-01-2003, 15:32
HD biết có rất nhiều ng muốn làm mod nhưng ngại, vì vậy hãy chứng tỏ mình qua những bài post của mình ,và hi vọng admin sẽ quan tâm và ngỏ lời...ok...!(ngày hôm nay chưa được thì ngày mai và........tiếp tục chứng tỏ và chờ đợi....."như tôi chẳng hạn hiiiihi")

nmthuan
14-01-2003, 16:20
Vikhoa à, bác bảo ai DONE thế, trang này có quá nhiều người đăng ký nên tớ không biết là ai cả.

nmthuan
14-01-2003, 16:29
Cám ơn bác ViKhoa nhé, em hơi tham do đó em muốn hỏi bác là em có thể làm thêm ở box : Phần mềm không? trả lời cho em với nhé.

nmthuan
14-01-2003, 17:01
em thấy Mod ở box phần mềm mới chỉ có 1 người thui, do đó em mới dám đề nghị, mong bác Vikhoa hãy đồng ý nhé.

Maxx
14-01-2003, 17:45
Bạn hãy chứng tỏ khả năng của mình đi
Vikhoa không ngại với những tài năng đâu bạn ạ
Cố lên nhe

nmthuan
15-01-2003, 23:46
Admin à, mình lại coi ở box "nghề nghiệp" (dạo này nghèo quá, tính kiếm thêm thu nhập đó mà)thì chẳng thấy có ma nào làm Mod cả thôi thì hãy để mình coi thêm đi, vì mình dạo này cũng rảnh, do trường mình đã bắt đầu nghỉ tết rùi. Mà mình thấy làm Mod thì cũng không có gì cực cho lắm, và mình thấy rằng mình có khả năng để cáng đáng những box mà mình xin làm do đó mình mới có đề nghị với Admin. Bạn hãy cứ yên tâm khi mà giao cho mình những công việc đó, có thể mình hơi tham nhưng mình chỉ muốn diễn đàn này phát triển hơn thui, và mình cũng không muốn xảy ra tình trạng như bên ttvnonline đâu.

khan
16-01-2003, 10:17
ông vikhoa kia!! ở mục thông báo ở miền trung sao lại để cho dân miền nam làm mod là sao?? phải để dân địa phương làm chứ!!!

vikhoa
16-01-2003, 11:31
Nha Trang là miền Nam à ?

Các Mods còn lại quản lý chung box Giao lưu nên họ sẽ quản lý luôn cả 2 box con trong đó.

Clear ?

baotuyen0703
16-01-2003, 11:52
anh ơi khoa ơi nếu được thì anh cho em cùng phụ trách với anh tea nha trang bên phần mềm luôn nha anh , vì em và anh tea nha trang cung ở nha trang có gì dễ liên lạc với nhau để quản lý box tốt hơn

khan
17-01-2003, 09:00
cuối cùng là mi cũng muốn làm mod thôi

baotuyen0703
17-01-2003, 14:08
ông nói như vậy là có gì hả ông khan , làm mod hay không là do admin quyết định , nếu có khả năng thì được làm mod để giúp diễn đàn phát triển ngày một đi lên , tui ghét nhất những ai có kiến thức mà cứ giấu không chịu giúp , thà là không biết thì thôi , chứ biết mà dấu thì không hay , tui không có nói ông , tui chỉ nói chung chung vậy thôi

longsoft
23-01-2003, 21:37
Nghe nghiep : CNTT
Muon lam Mod cua box : mình có thể kiêm nhiệm nhiều box,rành về game,các phần mềm tiện ích trên các CD SoftWare ngoài thị trường
Tai sao ban lai muon lam Mod cho DDTH : Tôi muốn chứng minh 1 ngày tôi bỏ ra khoảng 14h để Click Chuột & đục phím là có ích đối với Tôi và cho người khác nữa
Mot ngay ban online bao nhieu gio : 1
1. Ly do de ban den voi Tin hoc ? trước đây chỉ nghĩ PC=Máy đánh chữ------------ Nhưng Đã sai lầm
2. Ban hoc tin hoc tu khi nao ? khi bản Windows 97 ra đời
3. Ban thuong lam gi trong thoi gian ranh ? vào mạng
5. Vi sao ban biet den DDTH.com ? tình cờ:D

vikhoa
24-01-2003, 12:17
Tôi đã review 1 số bài của bạn longsoft. Bạn đã trả lời rất tốt. :)

Approved !

jacklieu
30-01-2003, 16:25
Mình muốn Vikhoa cân nhắc cho mình làm Mod. Xin tự giới thiệu :
Họ tên : Liễu Thành Thuận.
Usename : jacklieu.
Email : Lieuthuan@yahoo.com.
Nghề nghiệp : Học Sinh.
Muốn làm Mod của box : CNTT

Tại sao muốn làm Mod cho DDTH : Mình ngĩ mình có khả năng nên muốn thử thôi ! Vả lại diễn đàn của chúng ta ngày càng nhiều thành viên nên mình ngĩ cũng cần thêm nhiều Mod để quản lý diễn đàn này !!

Bạn truy cập Internet tại : Dịch vụ .
Một ngày bạn online bao nhiêu tiếng : Mình bình quân ở trên mạng khoản 2 dến 3 tiếng !!

1. Lý do để bạn đến với tin học ?
Mình cũng như nhiều người khác của của nước ta muốn cho đất nước mình ngày càng tiến bộ và mong rút ngắn khoản cách !! Mà con đường tiến đến gần nhất là CNTT. Vì vậy mình ngĩ là nên học và giúp ích được 1 phần nào đó(dù rất nhỏ)cho nền CNCNTT của nước nhà .
2. Bạn học tin học từ khi nào ?
Mình học từ năm lớp 6 đến bây giờ.

teanhatrang
04-02-2003, 22:34
Bài viết được gửi bởi Hacked by Abe ( O.N.O Group)
Done !

:o

hiensmart
12-02-2003, 14:34
Họ tên: Lê Thế Hiển
username: hiensmart
Email: thien_lhp@yahoo.com
Nghể nghiệp:học sinh
Muốn làm mod box: Data structures+algorithms
Tại sao muốn làm mod: muốn học hỏi thêm đồng thời nhận thấy box này khá vắng vẻ
True cập internet tại nhà
Mỗi ngày online khoảng 1h30
Lý do đến với tin học: từ nhỏ đã chơi game, lớn hơn chút xíu muốn tìm hiểu về cái mà mình vẫn chơi-->theo luôn
Bạn học tin từ khi nào: đúng nghĩa học thì lớp 7

it_email
13-02-2003, 12:00
Vi Khoa à! mình hi vọng được làm Mod lắm.
Xin tự giới thiệu:
Mình tên là: Phạm Thành Nhơn
Username: it_email
email:it_emailm@yahoo.co.uk
Nghề nghiệp: sinh viên
Muốn làm Mod của: Tự giới thiệu- giao lưu
Lí do:muốn giao lưu kết bạn để cùng trao đổi ,học tập.Đồng thời muốn đóng góp nhiều hơn cho diễn đàn.Hơn nữa từ trước tới giờ mình tham gia phụ trách các phong trào hoạt động ở lớp,trường và clb ở trường nên có nhiều kinh nghiệm vì vậy việc phụ trách mục này sẽ rất phù hợp với mình!
Truy cập internet tại: dịch vụ internet
Thời gian truy cập: 1 tiếng - 4 tiếng/ngày
Mình đến với tin học bởi niềm say mê khám phá,học tập và mong muốn được hiểu biết nhiều hơn
Thời gian rảnh mình thường vào mạng hoặc đọc sách,nghĩ những hoạt động cho lớp,CLB,Tham gia vào các hoạt động ngoại khóa khác
Hiện nay mình đang là sinh viên trường Học viện ngân hàng
Nhờ đọc báo SVVN nên mình biết đến diễn đàn và từ đó thì thấy mê luôn. Có rất ngiều diễn đàn,CLB trên mạng mà mình tham gia,nhưng đây là diễn đàn mình thích nhất
Mình nghĩ VK cũng nên đặt câu hỏi này cho mọi người: Đó là " bạn sẽ xây dựng chương trình gì cho chuyên mục mà bạn làm Mod ".
Mình sẽ cố gắng xây dựng nhiều chương trình hoạt đông giao lưu cho diễn đàn.Giống như cuộc gặp mặt vào ngày 16/2 này của VK và các bạn tổ chức chẳng hạn(hi vọng thế),hay đi chơi đâu đó,làm tình nguyện ..... Đó là câu trả lời cho đề xuất của mình!
Thanhs!BYE!

MÌNH KHÔNG SIÊU VỀ VI TÍNH. NHƯNG MÌNH YÊU TIN HỌC

VẬY LÀ ĐỦ CHO MỘT NỖ LỰC ;)

it_email
13-02-2003, 12:41
mình có thêm ý kiến này : nên có một cuộc bình chọn, chấm điểm cho các mod do chính các thành viên của diễn đàn đóng góp!
có như vậy thì hiệu qủa làm việc của các Mod mới cao!

vikhoa
13-02-2003, 13:44
Nếu 2 bạn it_email và hiensmart điều chỉnh lại cách viết bài của mình cho nghiêm túc hơn trong những vấn đề nghiêm túc, và có đóng góp nhiều hơn cho box mà mình muốn làm Mod thì vikhoa sẽ đồng ý. Vikhoa sẽ theo dõi hoạt động của 2 bạn thêm 1 thời gian nữa trước khi quyết định.

timdehoc
13-02-2003, 14:39
Mình không hy vọng được làm Mod vì kiến thức con hạn hẹp nhưng mạnh dạn thử xem:
Họ tên: Phan Văn Sơn.
Username: timdehoc.
Mail: nosp8752@yahoo.com.
Nghề nghiệp: Tin học.
Muốn làm Mod của: (nếu được thì do ViKhoa chỉ định)
- Mình chỉ tham gia các mục: Phần cứng, Phần mềm, Tin học căn bản, Windows, Local Arae Network, Inetnetworking.
(Nếu ViKhoa thấy mình làm tốt ở mục nào thì chỉ định mục đó).
Lí do: chỉ một cái username cũng đủ nói lên tất cả, nhưng ở đây mình còn được trao đổi và giao lưu với tất cả những người yêu tin học. Chính nhờ lòng tin yêu này đã đưa tất cả mọi người trên diễn đàn xích lại gần nhau hơn.
Truy cập internet tại: nhà và nơi làm việc.
Thời gian truy cập: 8-10 tiếng/ mỗi ngày.
Thời gian rảnh của mình là chủ yếu để lên mạng.

it_email
14-02-2003, 15:41
VK à!
Mình ko hiểu VK nói mình điều chỉnh lại cách viết bài là sao?
Bài viết xin làm Mod của mình có gì là ko nghiêm túc đâu?Mình hoàn toàn thành tâmđấy!

Hay là VK nói về bài viết của mình trong các chuyên mục khác?
Nếu đúng như vậy thì để mình coi lại!Dù sao cũng cảm ơn VK đã nhắc nhở

it_email
19-02-2003, 16:46
sao lâu rồi không thấy admin đâu vậy?

kengudan
19-02-2003, 22:36
VK ơi! Tại sao trong diễn đàn không có box nào nói về CÔNG NGHỆ TRI THỨC hết vậy, đây là 1 ngành khá hay và có khá nhiều ảnh hưởng đấy!

Yến Trang
20-02-2003, 15:16
Em cũng thử xem sao:
Họ tên: Nguyễn Hoàng Phương Trang
User name:Yến Trang
Mail:yentrang20022002@yahoo.com
Nghề nghiệp:Sinh viên
Muốn làm Mod trong: Tin học căn bản, Windows
Truy cập Internet tại Dịch vụ.
Trung bình mội ngày truy cập 2 giờ
Thời gian rảnh của em chủ yếu là học về computer (Học ĐH ngành khác).
Chỉ đăng ký vậy thôi khi nào anh Vi Khoa thấy em làm tốt thì cho làm sau cũng được.
Thời gian sẽ là người thầy tốt nhất.

coolwaterm
09-03-2003, 16:42
Hey, từ từ Admin cũng nhiều công việc quá , thông cảm cho Admin đi. Có gì thì mail cho admin , rồi cảm thấy được hay không admin sẽ trả lời cho các bạn. :d

nirvanainheaven
04-04-2003, 20:39
Bây giờ mình mới biết đến điạh chỉ này nên mới tham gia , dù diễn đàn đã có rất nhiều mod giỏi nhưng cũng muốn thử sức coi :
Họ tên: Trần Thanh Tùng.
Username: nirvanainheaven.
Mail: nirvanainheaven@yahoo.com.
Nghề nghiệp: Đang đi học Điện Tử Viễn Thông.
Muốn làm Mod của: Security Zone ;hệ điều hành Windows; English ( theo thứ tự đó để xét)

Lí do: Tin học VN đang phát triển nhưng nếu thiếu các diễn đàn để trao đổi và học hỏi lẫn nhau thì việc học Tin Học sẽ trở nên nhàm chán và ít hiệu quả. Do đó mình muốn tham gia đóng góp cho diễn đàn tin họ.
Truy cập internet tại: nhà và ngoài hàng NET.
Thời gian truy cập: 2-4 tiếng/ mỗi ngày.
Thời gian rảnh của mình là chủ yếu để lên mạng và đọc thông tin về bảo mật và CNTT.

Vậy thôi, có gì admin liên hệ với mình qua thư.

nirvanainheaven
09-04-2003, 19:50
Quên,tôi đã và đang có nhiều kinh nghiện làm mod về bào mật cho nhiều forum như hackervn.net và TTVN, ddth.com

michael_huan
10-04-2003, 21:16
Tôi không hiểu nirvanainheaven muốn nói điều gì.

nirvanainheaven
10-04-2003, 23:24
Nghĩa là có kinh nghiệm rồi thì tốt hơn là chưa có kinh nghiệm chứ sao huân.

KoK
16-04-2003, 22:11
Bây giờ mods với super mods đầy rẫy cả rồi, vikhoa coi dăng kí đến chán bây giờ hổng thèm vô box này nữa...! Khỏi đăng kí nữa đi, tổ làm cho mỏi tay mình thêm, nếu thấy được thì tui cũng đăng kí từ lâu rồi ( dù sao làm mod cũng sang hơn làm member... hì hì ), mấy mods tốt nhất là khoá cái box này lại ...!

yuna_admirer
16-04-2003, 23:30
Box này vẩn được Khoa và các SM monitor rất thường xuyên.

vikhoa
17-04-2003, 09:18
Bài viết được gửi bởi KoK
Bây giờ mods với super mods đầy rẫy cả rồi, vikhoa coi dăng kí đến chán bây giờ hổng thèm vô box này nữa...! Khỏi đăng kí nữa đi, tổ làm cho mỏi tay mình thêm, nếu thấy được thì tui cũng đăng kí từ lâu rồi ( dù sao làm mod cũng sang hơn làm member... hì hì ), mấy mods tốt nhất là khoá cái box này lại ...!

KOK nói vậy là không có căn cứ và cũng không hề đúng.

Vikhoa vẫn đang theo dõi các bạn đăng ký làm Mods. Đúng là hiện nay Mods cũng khá nhiều rồi nhưng vẫn chưa đủ đáp ứng vì thành viên cũng nhiều hơn trước. Vì vậy, vikhoa phải "chọn" tương đối kỹ để chọn được đúng người, đúng box.

Sau khi theo dõi hoạt động của các bạn trong thời gian qua, cũng như nội dung bài viết của các bạn, vikhoa xin trả lời :

1. it_email : Chấp thuận đề nghị của bạn.

2. nirvanainheaven : vikhoa đã gửi PM đến cho bạn rồi.

3. micheal_huan : Bạn sửa lại cách nói chuyện của bạn một chút thì mới có thể làm Mod được. Chúng ta là những người quản lý DDTH, chúng ta phải có 1 cách nói chuyện đứng đắn và nghiêm túc.

4. timdehoc : Chấp thuận đề nghị của bạn.

5. Yến Trang : Bạn được làm Mod của box Giao lưu và Tin học căn bản. Tôi thấy bạn có kiến thức tương đối về vấn đề này. Mục Tin học căn bản cần rất nhiều Mods vì nhu cầu của những newbie rất lớn.

Mong các bạn mới được làm Mod sẽ thực hiện tốt công việc của mình. Ngoài việc trả lời các câu hỏi, các bạn nên có thêm các bài viết, hướng dẫn v.v... cho mọi người.

Khi nào họp Mods thì cố gắng tham gia để làm quen với "đồng nghiệp" nhé :) SM & Mods của DDTH khi offline cũng quậy lắm đó, không "hiền" như khi online đâu.

KoK
17-04-2003, 10:13
Vậy hả, trách lầm, trách lầm, xin lỗi nha... hì hì, chắc tại vikhoa lười quá không ghi nổi câu" chờ 1 thời gian để tớ suy nghĩ đã " cho mấy lời yêu cầu, làm người ta sốt cả ruột nên suy nghĩ không đúng thôi... ! Hì hì hì ( cười nhận lỗi đó mà)

it_email
17-04-2003, 21:01
liệu anh Khoa có thể cho mọi người biết hiện giờ dđ chúng ta có bao nhiêu Mod và SM ko?

KoK
17-04-2003, 22:57
Ê, Huấn ok cái gì ở trên dzậy, hổng được làm mod là đúng rồi, toàn viết nhảm, không có mục đích.

nmthuan
18-04-2003, 00:06
Dạo này ddth có nhiều Mod quá, hichic... anh tài dạo này công nhận nhiều ghê. Hiện tại ở ddth hình như đã có khoảng chừng gần 90 người là Mod lẫn SM. Còn có thêm nữa thì không biết..hihi

yuna_admirer
18-04-2003, 08:07
ủa ?nhớ có cái thread cho mọi người xem là có bao nhiêu mod và SM mà ?

KoK
18-04-2003, 10:40
Làm gì có, hổng biết, hổng thấy, hổng tìm ra..... Thua

Maxx
18-04-2003, 11:39
http://diendantinhoc.com/showgroups.php bạn vô đây để coi nha

thanxx

bibee309
23-04-2003, 19:20
chùi ui mấy bạn tuyển mod mà ko coi có thằng nào nó flood box ni` kìa.Đúng là đáng ghét nhĩ.Cuontheochieugio á

duclee
23-04-2003, 21:18
Ho ten :
Username : duclee
E-mail : duclee_ltd@hotmail.com
Nghe nghiep : Sinh vien KHTN
Muon lam Mod cua box : Web/Portal/Forum
Tai sao ban lai muon lam Mod cho DDTH : Cung cấp kiến thức trong khả năng của mình và học tập kiến thức người khác để cung cấp tiếp cho người cần
Mot ngay ban online bao nhieu gio : 4h (co the tinh trung binh)

Vì một nỗi đam mê từ bé

từ năm lớp 4

Chơi bóng rổ & online

KHTN - CNTT _ năm 1

chẳng biết nữa, tự nhiên bắt gặp mà thôi !!!

Hy vọng nếu Admin còn tiếp nhận đơn thì xin đọc wa lá này !!!

Kar
24-04-2003, 15:31
Họ tên: Nguyen Kar
Username: Kar
Nghề nghiệp: KTV
Muốn làm Mod của box: Shockwave Flash hoặc là các box về đồ hoạ.
Lý do: chia sẻ kinh nghiệm, trao đổi thông tin...

Đam mê và thích cái gì có kỹ thuật một chút, giống như cái PC vậy đó...

Từ năm lớp 6.

Chơi bóng rổ, online và nghe nhạc.

Làm việc tại trường ĐHBK tp.HCM và KTV của một phòng net.

Search trong yahoo đó, tui search tất cả các trang về tin học để học hỏi kinh nghiệm.

CachepTrang
27-04-2003, 14:30
Huynh Vikhoa, box Sims của đệ chừng nào hoàn thành?
Cócần một bản tường trình của đệ không?

michael_huan
30-04-2003, 15:59
Bài viết được gửi bởi KoK
Ê, Huấn ok cái gì ở trên dzậy, hổng được làm mod là đúng rồi, toàn viết nhảm, không có mục đích.

KoK nhớ nói ta như vậy nha.. ha ha ha

" Tôi buồn tôi đi lang thang.. hha ha ha "

KoK là người thứ bao nhiêu rồi (tôi không biết ) đã khi dễ ta. .. ha ha ha.

quycoctu
30-04-2003, 20:33
Họ tên: Ngô Trần Hải An
Nick : Quycoctu
ĐH KHTN CĐTH

Muon lam Mod cua box : Tin học cơ bản,C/C++...
Trao đổi học tập kiến thức người khác.
Ban truy cap Internet tai : Nha hoặc ở ngoài (tuỳ mục đích)
Mot ngay ban online bao nhieu gio : 2h (co the tinh trung binh)

1. Ly do de ban den với Tin hoc ?
Trên cả sự đam mê, mỗi ngày không thể ngồi máy dưới 8 tiếng :-|

từ năm lớp 5
Chơi Cầu lông & ngồi máy.
ĐH KHTN - CĐTH _ năm 2 (trước đã học CĐ ở ĐHBK)

Nghe bạn bè giới thiệu

Truoc day minh da di day cho TTTH ĐHBK(chi nhánh 104 Nguyễn Văn Trỗi) ve (tin học văn phòng, cấu trúc dữ liệu,phần cứng...)
Bây giờ mình là phó chủ nhiệm CLB Tin học BGB cua Coso CĐTH LTV ĐH KHTN.
Thật sự mà nói mình đăng ký Mod cũng là sự đam mê trao đổi, học hỏi cùng mọi người.
Chào Khoa.

quycoctu
30-04-2003, 20:52
Xin lỗi trong mục Muốn làm Mod gì mình không ghi cụ thể nên port lại.
- Làm mod của Tin học cơ bản, phần mềm, phần cứng, C/C++,Windows
( một trong những thôi. Cái nào Khoa cảm thấy nên thêm người).
Trước đây đi làm nên không có thời gian online thường. Bây giờ thì thu xếp được rồi.
Chúc vui.

CachepTrang
04-05-2003, 17:05
Họ tên : Death Knight( Xin dùng tên thêm )
Username : Cacheptrang
E-mail : Cacheptrang@yahoo.com
Nghe nghiep : hoc sinh
Muon lam Mod cua box : Sims
Tai sao ban lai muon lam Mod cho DDTH : Hỗ trợ thêm cho các mod còn lại, gầy dựng lại thế giới Sim đã mất.
Mot ngay ban online bao nhieu gio : Khoảng 4 giờ/ngày

Cau hoi them
Tìm hiểu thêm thế giới thứ hai.
Lúc 8 tuổi
Nghe nhạc, chơi game, vọc máy
một trường PTTH
Tìm được khi dò bằng Google.com

Yuris_revenge
06-05-2003, 09:41
Ho ten : Yuris_Revenge
Username : Yuris_revenge
E-mail : yuris_revenge_love@yahoo.com
Nghe nghiep : Sinh VIen
Muon lam Mod cua box : Webportal/ forum
Tai sao ban lai muon lam Mod cho DDTH : học hỏi thêm và giúp đỡ các newbie
Ban truy cap Internet tai : Nha va` Dich vu
Mot ngay ban online bao nhieu gio : khoảng 8h

Niềm đam mê
Hix hix không nhớ
Ngồi trước computer
Sinh Vien DH KỸ Thuật Công Nghệ TP HCM
Không nhớ hi`hi`

pt2012
02-06-2003, 00:56
Em có thể đăng kí MOD được ko vậy anh Khoa.
Họ tên: Nguyễn Hoàng Phúc
username: pt2012
email: pt_2012@yahoo.com
Muốn làm MOD cho box: phần mềm.
Lí do: em rất khoái làm MOD cho DDTH để có thể gắn bó hơn, ở nhà em dùng rất nhiều phần mềm nên muốn chia sẻ nhiều hơn với các member khác và muốn thử thách mình nhiều hơn nữa.
Truy cập khoảng 3-5 giờ/ngày
Địa điểm truy cập: nhà
Đang là sinh viên.
Ly do de ban den voi Tin hoc ? rất thích
Ban hoc tin hoc tu khi nao ? chắc khoảng lớp 8
Ban thuong lam gi trong thoi gian ranh ? computer và cầu lông
Vi sao ban biet den DDTH.com ? hình như là search thấy trên google ( chẳng nhớ rõ)
Anh Khoa thấy em đủ tiêu chuẩn thì cho em làm.

michael_huan
02-06-2003, 12:01
Vi Khoa có thể xem xét đề nghị của tôi không ?.
Họ tên: JEL (Michael Huấn)
User Name: michael_huan
E-Mail: dien_thaihuan21@yahoo.com
Nghề nghiệp: ******X
Muốn làm MOD của Box: Pascal/Delphi/Kylix ;Windows ;Local Area Network;Xử lý phim/Âm thanh ;CNTT Việt Nam; Phần Cứng; Phần Mềm; Tin Học Căn Bản;CS-DF-SC-WC; Internetworking;
Truy cập Internet tại Dịch Vụ.
Một ngày Online khoảng 4 giờ.

Nicholaspopup
17-06-2003, 15:02
em nữa anh vikhoa ơi

Họ tên : Huỳnh Gia Nghĩa ( Neo )
User Name : Nicholaspopup
Email : neowilson2004@yahoo.com
Nghề nghiệp : Học Sinh
Muốn làm Mod của box : The Sims
Tại sao bạn muốn làm Mod cho DDTH : Như anh CaChépTrang muốn gầy dựng và phát triển box Sims ngày càng hay, bổ ích !
Online 1 ngày khoảng 3-5 giờ
Truy cập internet tại : Nhà
hiện nay đang nghỉ hè nên em có thể online cỡ 7 h 1 ngày

traixanha
18-06-2003, 09:33
Ho ten : Traixanha
Username : traixanha
E-mail : xin dửng bomb ;)
Tuoi : 22
Nghe nghiep : sutdent
Muon lam Mod cua box : Sever va Hệ thống - Mạng
Tai sao ban lai muon lam Mod cho DDTH : muốn đóng góp chut it thời gian cho ddth,va muốn học hỏi thêm.

Mot ngay ban online bao nhieu gio : 7-8 gio

tin học la dam mê của mình

từ năm lớp 7

lam webhost va online

university of minnesota (nam thu 2 ,nganh computer science)

ban be quang cáo

Hy vọng nếu Admin còn tiếp nhận đơn thì xin đọc wa lá này !!!

NHL(c)
18-06-2003, 10:24
Ui dzời ! Nhiều quá làm sao cạnh tranh nổi đây chứ.

SYMOS
18-06-2003, 21:48
tới phiên đệ
Ho ten :Vương Kiên Phúc
Username : SYMOS
E-mail :symosforyou@yahoo.com
Tuoi : 15
Nghe nghiep :học sinh
Muon lam Mod cua box : "CS-DF-SC-WC;the sims;truyện cười" hết
Tai sao ban lai muon lam Mod cho DDTH :học hỏi thêm kinh nghiệm của các gamer và fát triển cho box ^^
Mot ngay ban online bao nhieu gio :khoảng 14 tiếng/ngày

-năm lớp 5
-lên mạng hoặc chơi game
-Học thêm môn tin học
-bạn giới thiệu
---------rất mong anh Khoa duyệt cho em-----------------^_^

Nicholaspopup
18-06-2003, 23:46
To symos
Mong bạn nhường cái box The Sims cho N quản lý đi
Vì symos bận quản lý 2 box kia rồi nên chắc là bận lắm ---> có thể không hoàn thành tốt nhiện vụ đâu
còn N chỉ DA!M quản lý cái box the sims thôi vì mấy box khác N chỉ vào để học hỏi thôi
Mong anh khoa và symos xem lại ha

Thân

Nicholaspopup
18-06-2003, 23:52
ủa symos online gì mà tời 14h 1ngày hả ?????
----> ngủ 6 tiếng ăn cơm tắm rửa 2 tiếng còn 4 tiếng chơi games hả
N online 1 ngày nhiều lắm là 7 tiếng thôi
Sáng 2 tiếng Trưa 3 tiếng Tối 2-3 tiếng là quá nhiều rồi đằng này symos online 14 h ----> có bị ấm không hả :eek:

SYMOS
18-06-2003, 23:54
quản lì chung đi,hehe

Nicholaspopup
18-06-2003, 23:57
ai mà không biết llà quản lý chung nhưng mà trong box đã có quá trời mod rồi

SYMOS
19-06-2003, 00:08
đông vui chứ sao
đừng giành nữa

Nicholaspopup
19-06-2003, 00:12
Nè chưa biết anh khoa có cho làm không mà vô đanh tranh giành gì
Nhỡ anh khoa không cho làm thì sao chưa gì đã tưởng mình là mod rồi hả
Nhưng mà đừng kiếm chuyện gây sự nha từ box này qua box khá cvì trong đây có admin đó

DoanCongDanh
20-06-2003, 11:26
họ tên:Đoàn Công Danh
username:doancongdanh
E-mail:congdanhdoan@yahoo.com
nghề nghiệp:sản xuất phần mềm
muốn làm mod của box:VB

tại sao muốn làm mod cho DĐTH:Tôi muốn đóng góp hiểu biết của mình với các bạn.

truy cập intrenet:công ty
một ngày online:khoảng 2h
1.lí do đến với tin học
những gì mình tạo ra là của riêng mình. không lặp lại bước chân của kẻ khác.
2.học tin học từ 1994

vikhoa
20-06-2003, 23:23
Mấy chú Symos, Nicholas, Ngh làm Mod thì phải nói năng đàng hoàng, không chit chat, không post bài 1-2 dòng nữa. Chỉ cần vài lần vi phạm nữa thì sẽ bị cắt chức ngay và không bao giờ được làm Mods nữa.

To Michael_huan : Không thể chấp nhận bạn làm Mod cho tất cả các box như vậy, bạn sẽ không làm tốt được công việc của mình đâu.

Nis
21-06-2003, 00:07
Họ tên: Đinh Đại Ngàn
Username: Nis
E-mail: ekincheng@nis.zzn.com
Nghề nghiệp: học sinh
Muốn làm mod của box Tin học căn bản
Tại sao muốn làm mod cho DDTH:
Thứ nhất: muốn góp 1 fần công sức cho DDTH.
Thứ hai: cảm thấy mình có đủ khả năng và thì giờ để quản lý box đó.
Thứ ba: tại sao lại fải nói dối chứ, thực sự là làm mod cũng có oai.
Mình truy cập internet tại nhà.
Một ngày có thể online 4h và vào ban đêm là chính.
Lý do đến với tin học: hồi nhỏ chơi game ở cơ quan bố và dần dần thấy rất thích cái máy này và bây giờ thì ko thể xa nó.
Mình học tin học từ lớp 3, hồi đó học Pascal với Vietres, Dos nhưng mà pascal thì chơi ko nổi vì mới lớp 3, đang còn học + - x / thì pó tay với mấy thuật toán cao siêu.
Thời gian rảnh thì mình ngồi trên máy, tải mấy mini software, vào 1 số forum mình thích và xem phim.
Hiện nay đang học tại trường THPT Thăng Long - Đà Lạt.
Biết đến DDTH nhờ ông anh họ giới thiệu.

vikhoa
24-06-2003, 11:37
Chấp thuận đề nghị của Nis. Còn Huan thì hãy chọn 1-2 box thôi. List ra như vậy chắc đưa bạn làm ...admin luôn quá. Không thể chấp thuận làm Mod cho quá nhiều box như vậy.

michael_huan
27-06-2003, 20:40
Bài viết được gửi bởi vikhoa
Chấp thuận đề nghị của Nis. Còn Huan thì hãy chọn 1-2 box thôi. List ra như vậy chắc đưa bạn làm ...admin luôn quá. Không thể chấp thuận làm Mod cho quá nhiều box như vậy.

Hihi
Vậy Vi Khoa cho tôi làm Mod của Box: Local Area Network và CNTT Việt Nam. Cám ơn trước nha !

red_kitty
01-07-2003, 09:01
Ho ten : Thái Hà Mỹ Ái
E-mail : myai1i@lycos.com
Muon lam Mod cua box : CLB Webmaster, Thiết kế Web
Tai sao ban lai muon lam Mod cho DDTH : Vì diễn đàn này hoạt động quá mạnh rùi còn gì, nhiều thành viên và chắc chắn khi đó trình độ và con mắt mỹ thuật trong thiết kế web của mình sẽ tăng lên.
Ban truy cap Internet tai : nhà & dịch vụ
Mot ngay ban online bao nhieu gio : 2h

- Gia đình có "máu" tinh học
- Có nó làm gì cũng được và nhờ đó mình càng... thông minh hơn (chắc chắn rồi, không gian học tập quá rộng lớn)
2. Ban hoc tin hoc tu khi nao ? Năm lớp 5
Nghe nhạc, Design Web
4. Hien nay ban dang hoc/lam o dau ? Chuyên Toán PTTH Chuyên Bạc Liêu
5. Vi sao ban biet den DDTH.com ? Vì nó là diễn đàn tin học và mình thì mê tin học, khi vừa vào thấy hoạt động mạnh đến nổi... mê luôn. Chỉ tiết là học sinh thời gian viết bài thì ít, nhưng cái học hỏi được thì khá nhiều

red_kitty
01-07-2003, 09:04
Ho ten : Thái Hà Mỹ Ái
Username : (danh cho ai gui e-mail)
E-mail : myai1i@lycos.com
Muon lam Mod cua box : CLB Webmaster, Thiết kế Web
Tai sao ban lai muon lam Mod cho DDTH : Vì diễn đàn này hoạt động quá mạnh rùi còn gì, nhiều thành viên và chắc chắn khi đó trình độ và con mắt mỹ thuật trong thiết kế web của mình sẽ tăng lên.
Ban truy cap Internet tai : nhà & dịch vụ
Mot ngay ban online bao nhieu gio : 2h

- Gia đình có "máu" tinh học
- Có nó làm gì cũng được và nhờ đó mình càng... thông minh hơn (chắc chắn rồi, không gian học tập quá rộng lớn)
2. Ban hoc tin hoc tu khi nao ? Năm lớp 5
Nghe nhạc, Design Web
4. Hien nay ban dang hoc/lam o dau ? Chuyên Toán PTTH Chuyên Bạc Liêu
5. Vi sao ban biet den DDTH.com ? Vì nó là diễn đàn tin học và mình thì mê tin học, khi vừa vào thấy hoạt động mạnh đến nổi... mê luôn. Chỉ tiết là học sinh thời gian viết bài thì ít, nhưng cái học hỏi được thì khá nhiều

tranthanhtam
01-07-2003, 09:48
Tôi cũng muốn thử sức của mình nữa
Họ tên: Trần thanh Tâm
User name: tranthanhtam
Email:tranthanhtam@mail15.com
Nghề nghiệp : Sinh viên
Mình muốn thử sức ở box: Ebook hoặc Free Stuff nếu có thể thì box Windows cũng tốt nhỉ!!!!!
Tại sao à?. Vì mình rất thích khám phá tài nguyên trên net
Mình truy cập ở tại cơ quan và ở DV : trung bình khoảng 2h/ ngày
Mình đang là sinh viên khoa Tin Học, mình rất thích truy cập net trong thời gian rảnh nhưng mà khà khà sv mà cũng thích nhưng mà ít thôi
Tôi biết đến diendantinhoc qua một người bạn giới thiệu
Mong nhận hồi âm

vikhoa
01-07-2003, 10:50
Sẽ xem xét và trả lời sau cho 2 bạn.

vanlang
05-07-2003, 10:23
anh Khoa cho em mot tí quyền đủ để em delete mấy cái bài post nhầm chỗ trong room .NET thôi được không

IT-newcomer
08-07-2003, 19:56
Họ tên: Hàn Quân Khương
Username : (danh cho ai gui e-mail)
E-mail : vipiskhg@yahoo.com
Nghe nghiep : Sinh viên
Mong muốn được làm mod cho box phần cứng
Tai sao tôi lai muon lam Mod cho DDTH ?:
- Muốn được làm mốt việc gì có ích cho DDTH
- Muốn được góp chút kiến thức ít ỏi về phần cứng phục vụ mọi người.
Tôi truy cap Internet tai : Dich vụ là chủ yếu.
Mot ngay tôi online bao nhieu gio : khoảng 1h30 đến 2h
1. Ly do de tôi den voi Tin hoc : vì sự đam mê các lĩnh vực mới và một phần nhờ phụ thân khuyến khích
2. Ban hoc tin hoc tu khi nao : bắt đầu học từ năm lớp hai, học tin học căn bản với học vẽ.
3. Ban thuong lam gi trong thoi gian ranh: vọc máy vi tính, đọc truyện
4. Hien nay ban dang hoc/lam o dau : Sinh viên ngành cơ-tin Bach Khoa ( Cơ kĩ thuật)
5. Vi sao ban biet den DDTH.com: biết được do một lần tình cờ khi đang tìm tài liệu trên website lê hòan
Mong vikhoa chấp nhận lời đề nghị của tôi.

bestwestnmq
09-07-2003, 09:14
Ho ten :Nguyễn Minh Quang
Username : bestwestnmq
E-mail : bestwestnmq@yahoo.com
Nghe nghiep : Học Sinh
Muon lam Mod cua box : Games Club / Các game khác
Tai sao ban lai muon lam Mod cho DDTH : vì Mình muốn Mang những gì mà mình hiểu biết được về game đến cho mọi người( vì khi làm mod , trách nhiệm sẽ lớn hơn member)
Ban truy cap Internet tai : Nha&Dich vu
Mot ngay ban online bao nhieu gio : 1.5h(tuy theo luong thong tin mình cần tìm)
1. Ly do de ban den voi Tin hoc ? Vì tò mò và đó cũng chính là sở thích, niềm say mê của mình từ khi học lớp 6
2. Ban hoc tin hoc tu khi nao ? từ khi nhà mình mua máy tính lần đấu tiên (lúc 5,6 t, lúc đó chỉ biết họcsử dụng cơ bản NC và DOS từ anh mình thôi)
3. Ban thuong lam gi trong thoi gian ranh ? lên net lấy thông tin và tìm những bài tự học trên net)
4. Hien nay ban dang hoc/lam o dau ? mình đang học ở trường Marie Curie.
5. Vi sao ban biet den DDTH.com ? từ 1 người bạn giới thiuệu mình lên đây.

momng mình có thể góp 1 thứ gì đó cho ĐTH ngày càng Phát triển.

Dirty_Urgly_Cat
12-07-2003, 09:47
Cho em thử sức với vikhoa ơi!
Họ tên:Phan Thanh Thiện Đức
Username: Dirty_Urgly_Cat
Email:dirty_ugly_cat@yahoo.com
Nghề nghiệp:Học sinh
Muốn làm Mod của Box:3D World
Tạo sao bạn muốn làm Mod của DDTH:
-Giúp đỡ những người mới vào giống như các MOd đã từng giúp mình.
-Mong muốn được đứng cùng với các đàn anh trong box và ngăn chặn việc spam quá nhiều,không có lợi ích cho mọi người.
Truy cập internet tại:Nhà
Một ngày online: 2 giờ.
Cau hỏi:
1.Lý do đến với tin học:
-Do niềm say mê về tin học,giúp ích cho đời sống bằng các công nghệ của tin học đem lại.
-Bạn học tin học từ khi nào:học từ năm lớp 1(chính thức) còn làm quen với máy là từ hồi 5 tuổi.Năm lớp 6đã lấp bằng B tin học lập trình C++.
thời gian rãnh thường làm gì:viết tutorial cho box 3d,lên mạng trả lời câu hỏi.
Hiện đang học:THCS Lê Lợi Q3 TPHCM
Vì sao biết đến DDTH: được bạn bè giới thiệu và tìm hiểu.

heoconnho
12-07-2003, 20:02
Ho ten :nguyen tan phat
Username : heoconnho
E-mail : tinhcatheky2003@yahoo.com
Nghe nghiep : Lam NET
Muon lam Mod cua box : Web/Portal/Forum,Tin hoc can ban ,gop y giao luu
Nhung thu minh biet ve net hy vong minh se mang no den voi cac ban va minh cung hoc hoi ,minh muon ddth.com ngay cang lon manh hon nua ......với lại làm NET nhiều chuyện xảy ra lắm nên mình muốn đem những gì minh biết chia sẽ cùng cac bạn
Ban truy cap Internet tai : dich vu
Mot ngay ban online bao nhieu gio : 8h (co the tinh trung binh-vi minh lam net ma-ngoi ko chan lem lem )

Vì một nỗi đam mê từ bé,ngay bay giờ mình cũng muốn học về CNTT
Mình học từ năm lớp 9

Doc sach tin hoc ,thiet ke web

Lam net o nha trang

Được bạn bè giới thiệu

Mong anh khoa tra loi giup

fIREwALL57
20-07-2003, 09:02
Hiện tai admin VK đang cần Mod cho box chuẩn bi ra đời chuyên về lĩnh vực kinh tế tí xíu, tạm thời gọi tên là "Kinh doanh & CNTT" và box "CNTT Việt Nam". Có bạn nào cảm thấy mình có khả năng hãy ứng cử. Tôi đề xuất những người này : blackface, thinkfar, fIREwALL57, Alix, 7604. Mọi người thấy sao, cho ý kiến

Theo tui ra doi ra doi 2 BOX nay la hoi muon. Nhung muon con hon khong :)
Hoan nghe 2 tay va 2 chan . Tui nghi CPU cua tui tuong thich ca 2 box nay .
Than chao va mong som duoc hoi am !!!

vikhoa
20-07-2003, 11:13
Các bạn hãy cho vikhoa khoảng 1 tuần nhé. Tuần này bận rộn lắm, không có thời gian để ngồi xét Mods :)

Dirty_Urgly_Cat
20-07-2003, 17:21
vậy thì em rất mong thời gian của ADMIN đó.vì nhằm cải thiện tình hình MOD đang bận công chiuyện nhiều,không có thời gian giúp đỡ,phải có thêm một số Mod mới giúp đỡ các Mod cũ chứ.