PDA

View Full Version : sao máy em ko nhận được sound / volume

The_Phenomenal
15-07-2008, 18:07
vừa mở máy lên đc vài giây thì đột nhiên bật biểu tượng volume ko đc gì cả rồi thử ấn chuột phải để vào volume thì nó hiện lên cái bảng này

vậy cái đấy là lỗi gì ạ!!! hiện giờ máy em chỉ có lướt web là đc thôi chứ còn nghe nhạc + chơi game thì nó báo phải có sound mới khởi động đc!!! chỉ em bằng cách nào sửa đc nó ko ạ!!! xin cám ơn!!!

tái sinh
15-07-2008, 23:54
làm theo hướng dẫn của nó xem sao. hịc. không thì chụp cái device manager xem sao.

mt87
16-07-2008, 01:19
đấy mình cũng bị lỗi tuong tu nhu ban, ma` vẫn chưa giải quyết dc hic. Mà của mình cài lại driver sound rồi nhớ, cài xong thì nghe dc nhạc luôn, nhưng cứ tắt máy đi, sau bật lên, lại bị lỗi đó, chả hiểu j, hic. Xem trong device manage phần sound thì thấy nó báo là các thiết bị vẫn hoạt động bình thường. Hic. Help me

ruckus
16-07-2008, 02:52
Theo bảng thông báo thì hoặc là soundcard bị lỏng chân cắm (nếu xài card rời), hoặc là soundOnboard có vấn đề. Em chỉ biết có thế, fix ra sao thì ... các huynh đệ chỉ giáo giùm ^^..........

dienvinhcomputer
16-07-2008, 15:17
Ban Co Chac Chan Rang Da Cai Dung Driver Cho Sound Cadr Chua? Neu Nhan Sai Driver Thi No Khong Hoat Dong Duoc Dau.

thanhsoros
16-07-2008, 15:34
không nhận diện card sound , kiểm tra lại sự liên kết giữa CS và main, cài lại Driver 1 lần nữa xem sao lol

fvcuong80
17-07-2008, 07:07
don gian la cai lai suond device trong dia main board the la xong ,co the ban chua cai hoac cai nhung no chua chay,Uninstall sau do bo dia cai lai khi nao thay bieu tuong suond DV tren goc fai man hinh luc do no moi chhay dc .