PDA

View Full Version : Làm sao để vào lại được internet?

tim_vo_be
15-07-2008, 10:39
Các bạn cho mình hỏi, có cách nào lấy internet ra khỏi máy tính không cho người ta lên mạng và tải những thứ linh tinh về máy, và khi lấy internet ra khỏi máy rồi thì làm sao cài lại được để đến khi mình cần kiểm tra e-mail thì mình có thể vào internet được. (không phải bằng cách uninstall rồi lại install).
Xin cảm ơn.

hattieu189
15-07-2008, 21:15
Các bạn cho mình hỏi, có cách nào lấy internet ra khỏi máy tính không cho người ta lên mạng và tải những thứ linh tinh về máy, và khi lấy internet ra khỏi máy rồi thì làm sao cài lại được để đến khi mình cần kiểm tra e-mail thì mình có thể vào internet được. (không phải bằng cách uninstall rồi lại install).
Xin cảm ơn.
ui trời, làm j` có ai mà lấy internet ra đc hả bạn,họa chăng là rút dây module là khỏi có mạng miếc gi` hết.^^!:D:D í bạn là trình duyệt web đó hả? nếu dùng trình IE thì đặt pass cho riêng mình bạn sử dụng thôi.

tái sinh
16-07-2008, 00:05
hic lấy đc internet ra ah? hịc khó nhỉ. disable cái cạc mạng đi, khi nào dùng thì Enable nó lên. không thì rút dây mạng, power,... hôm nào em tìm 1 tải internet về dùng

babyphu
16-07-2008, 00:20
đơn giản nhất, không cho xài net thì gỡ cái modem ra cất vào tủ, muốn xài thì lấy ra gắn lại..........................

ng2van
16-07-2008, 05:56
Chào bạn,
Có nhiều phần mềm hạn chế truy cập internet, nhưng rất phiền phức và cũng chỉ ngăn được những người không chuyên thôi. Mình chỉ xin góp ý với bạn 2 cách đơn giản sau:
- Thiết lập khóa modem (xem LBMVT số 258).
- Sửa đổi IP address trong Network connection, khi muốn truy cập lại thì sửa lại cho đúng.
Tuy nhiên các cách này cũng không ngăn nổi các pro. Thân.

ngondensang2007
16-07-2008, 09:27
các tốt nhất theo tôi biết thì thay đổi user và pass trong modem là ổn áp
pác cứ để modem đó cho xài thoái mái nhưng không biết pass hoặc user thì làm sao mà vào được khi nào cần xài thì bạn chỉ việc điền user và pass cho modem là ổn thôi
cần thay đổi một trong hai cái là được tốt nhất là thay đổi pass cho nó an toàn vì cho dù có là pro đụng vào cũng chẳng biết đường nào mà lần bạn chỉ việc bảo do lỗi đường truyền internet là xong chưa gọi hãng cung cấp đến sửa cho bạn được

tái sinh
16-07-2008, 09:34
đơn giản nhất, không cho xài net thì gỡ cái modem ra cất vào tủ, muốn xài thì lấy ra gắn lại..........................

ờ hén, cách này hay nhất. pro như thế nào cũng không vào đc, hi. hiệu quả đấy, nếu lười cất modem bạn có thể cất Adapter, hay dây mạng cũng đc

tim_vo_be
16-07-2008, 09:59
disable cái cạc mạng đi, khi nào dùng thì Enable nó lên. không thì rút dây mạng, power,...

Disable và enable cái mạng như thế nào, xin các bạn chỉ giúp. Vì mình biết người dùng chung máy với mình không phải là dân pro. Nếu rút dây mạng hoặc cất modem thì dễ bị mất lòng nhau quá.
Xin cám ơn.

hattieu189
16-07-2008, 21:04
Disable và enable cái mạng như thế nào, xin các bạn chỉ giúp. Vì mình biết người dùng chung máy với mình không phải là dân pro. Nếu rút dây mạng hoặc cất modem thì dễ bị mất lòng nhau quá.
Xin cám ơn.

bạn thấy cái biểu tượng 2 cái máy tính chồng lên nhau ở dưới góc trái màn hình đó.click chuột phải, chọn disable, còn muốn enable thì click chuột phải, rồi chọn enable. thế là xong.mà cách này chỉ cho áp dụng đc với người ko rành về máy tính thôi.hjhjhj:D:D:D

tái sinh
16-07-2008, 22:36
click chuột phải vào "My Network Places" chọn propeties (cuối) tháy nó hiên ra Local Area conection. bạn click chuột phải vào đó chọn Disable. còn khi mở lại thì chọn Enable

XichBich
17-07-2008, 11:02
click chuột phải vào "My Network Places" chọn propeties (cuối) tháy nó hiên ra Local Area conection. bạn click chuột phải vào đó chọn Disable. còn khi mở lại thì chọn Enable

Cách đơn giản hơn, tắt modem

freeman04
17-07-2008, 11:22
Đúng, muốn bật máy lên mà không vào được internet, tốt nhất là bạn đừng bật modem lên. Khi nào cần dùng thì bật

hattieu189
18-07-2008, 23:04
Đúng, muốn bật máy lên mà không vào được internet, tốt nhất là bạn đừng bật modem lên. Khi nào cần dùng thì bật

ng` ta đã ko muốn dùng cách này vì ko muốn mất hòa khí rồi mà các bác cứ nói hoài là răng [-( :D:D:D