PDA

View Full Version : nhanh! nhanh! giúp em với các bác ơi!

minhdinh_mobile
15-07-2008, 01:54
em có 1 chú máy tính dùng để chạy phần mềm cho mobile. hiện tại máy em chạy rất chậm so với bình thường (máy của em là chip dual ). em nghĩ rằng do vius gây nên. mỗi lần mở foder ra thì 2 bản diệt virus của em ( symantec và BKAV ) đều báo có virus. giờ cho em hỏi là nếu khi em gosh ổ lại để khi nào máy " ngủ " hẳn thì bung nó ra thì file gosh đó có giá trị nữa không? tại sao em cho đĩa boot vào thì máy không thấy hiện lên chương trình gosh để em thực hiện nhỉ dể em thực hiện nhỉ ? ( em thấy ổ CD nhận đầu tiên rồi). khi khởi động ấn DEL , ESC đều không được . bác nào giúp em với.

cronocks
15-07-2008, 07:15
ấn DEL hay là F11, F10 là tùy từng main bạn à, cái này thì phải xem main của bạn là của hãng nào
Còn về file Ghost thì nếu như lúc bạn tạo file ghost mà máy tính của bạn chưa bị nhiễm virus thì khi bung ra máy bạn lại sạch virus ở ổ bạn tạo file ghost
Như máy của bạn thì mình thấy là virus đã lây ra cả ổ cứng rồi, tốt nhất là bạn nên mang ổ cứng sang máy nào sạch virus để quet trước đã rồi hãy bung file ghost ra.Chúc may mắn:D

The Old Man
15-07-2008, 08:34
em có 1 chú máy tính dùng để chạy phần mềm cho mobile. hiện tại máy em chạy rất chậm so với bình thường (máy của em là chip dual ). em nghĩ rằng do vius gây nên. mỗi lần mở foder ra thì 2 bản diệt virus của em ( symantec và BKAV ) đều báo có virus. giờ cho em hỏi là nếu khi em gosh ổ lại để khi nào máy " ngủ " hẳn thì bung nó ra thì file gosh đó có giá trị nữa không? tại sao em cho đĩa boot vào thì máy không thấy hiện lên chương trình gosh để em thực hiện nhỉ dể em thực hiện nhỉ ? ( em thấy ổ CD nhận đầu tiên rồi). khi khởi động ấn DEL , ESC đều không được . bác nào giúp em với.

Máy đã bị virus te tưa rồi mà đòi Ghost lại làm gì. Ghost ỗ đĩa rổi bung ra với virus trong đó thì cũng như không.
Thay vì tìm cách cứu gở mất thời giờ, hảy cài lại windows cho thật sạch rồi sau đó Ghost lại 1 bản tốt để dành.

xuanlanvu
15-07-2008, 12:52
đúng như bác Tom nói, người ta chỉ ghost khi vừa cài máy sau, chưa sử dụng, máy sẽ ko bị virus, ko bị những file thừa gây nặng máy. còn giờ bị virus rồi thì cài lại chứ ghost làm gì.

tùy từng máy mà khi khởi động mún vào cmos nhấn các phím khác nhau. thông thường máy ráp noname hay nhấn Del để vào cmos. tốt nhất là nhìn màn hình khi máy khởi động nó sẽ cho mình bít thông tin nhấn nút nào để vào cmos. nghe nói có một số laptop còn ko được vào để khai lại cmos.

cho đĩa CD boot vào, sau đó phải chọn phần clone partition rồi mới vào những chương trình con ở trong, ở đó sẽ có chương trình ghost, chứ ko phải tự động nó hiện sẵn nhé.