PDA

View Full Version : 1 virus ko xoa duoc day ,xin giup tui voi

keepsmiling
13-09-2002, 09:40
xin chao cac Bac .
Hom truoc em co nhan duoc 1 email cua nguoi wen (ben USA),thong bao la em da bi di'nh virus tu email cua ho ,ma virus cua ho bi lay cua nguoi ban cua ho .
Va ho da chi em cach delete con virus nay.
Dac diem cua no la : file cua no ten la setdebug.exe hay jdbgmgr.exe. Kich thuoc cua no la 56KB
Bieu tuong cho file nay la` 1 con gau ma`u xa'm .
Du`ng tri`nh diet virus nhu anti hay bkav cung ko phat hien ra no nua .
Con delete thi ko duoc ,ko biet lam cach nao xoa duoc no bay gio.
May cao thu nao biet tr no thi giup em voi .
Con ai muon gui mau con nay thi xin cho em dia chi mail nha

lonestar
13-09-2002, 18:11
có chắc là bạn đã bị nhiễm virus hay không ?
hay là bạn bị lừa rồi

keepsmiling
13-09-2002, 19:59
bi nhiem ,co file do thiet ,xoa hoai ma ko mat .Xoa tu Dos den Win van ko duoc

lonestar
14-09-2002, 11:58
format lại ổ đi thôi

Enchanter
14-09-2002, 19:14
Chí phải, ko gì được giải quyết mau= format lollol

keepsmiling
14-09-2002, 21:25
Troi oi ,tui bi khoang 1 thang nay roi ,nhung theo doi no ,thay van ko co hai gi nen de thu . Chu format lai thi chet bac' oiiiii ,ngoi ma ca`i lai chac chet qua' .
Ko biet co ai cao thu ko ?De tui gui thu mau virus nay cho nghien cuu giu`m

Smilingface
14-09-2002, 22:02
Ban keepsmiling oi , day la mail cua tui ne nicholas_nqt@yahoo.com , co gi ban gui den di de tui nghien cuu thu coi. May cai nay tui cu~ng khong ranh lam nhung tui muon ti`m to`i them do ma. Ban co chac la no khong co hai chu ?

nhuquynh
14-09-2002, 23:07
Keepsmilling có thể gủi file đó đến cho Q được không? vnit@hotmail.com Q sẽ coi và tìm cách delete nó, please

hieunguyen
15-09-2002, 02:55
Thực ra máy của bạn không có virus.File JDBGMGR là một file sửa lỗi của Microsolf.Gần đây có nhiều người nhận đươc những lá thư như vậy,bạn đừng vội vàng tin vào nó.

kelangtri
11-07-2003, 11:17
du`ng f-prot coi thu~, khi run nho*' set che do. autodelete nha', neu ko no se ko del dau, con f-prot na`y cung co the~ ma^n` dc con DEFO, hic, toi so. nhat la` con nay`, nhu~ng ai la`m NET thi` nen chu y con nay` nghe, kinh khung~, zinh' 1 phat la` ca~ pho`ng may'bi., nhe. thi` ko co gi`, may' cai` mccafe thi` chi~ bao' la` co' virus trong memory cho*i cho*i thoi, va~N co`n chay. dc, co`n na(ng.thi`oi thoi, no' ga(m.cai' FAT lien`, hic, ma` chi~ can^` ca(m' chung cap' o~ cung' thi` chac chan cai o~ cung kia cung~len dg`, chi co diet. = CD boot thoi

ptran
12-07-2003, 04:59
đó là hoax thôi, không có gì cả . Ðừng có delete cái file đó . Tuy nhiên file đó vẫn có thể nhiễm virus khác (ví dụ như W32.Efortune.31384@mm virus tấn công vô file này). Riêng với cái email đó thì chỉ là giỡn chơi thôi không có gì phải lo .

Offor
13-07-2003, 01:02
Nếu bạn xóa file đó không được thì có 2 lý do :
- Đây là file cần thiết của Windows, hoặc của chương trình khác đang xài
- File này đã được nạp khi khởi động, nó thường trú trong bộ nhớ. Đây là cách mà các virus hay xài nhất.

Bạn có thể xử lý file này như sau :

1. Kiểm tra các khóa Registry sau (chạy regedit.exe) :
- HKEY_CURRENT_USER\Software\MicrosoftWindows\Curren tVersion\Run
- HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\MicrosoftWindows\Curre ntVersion\Run

Bạn xem trong các khóa này có value nào chứa đường dẫn đến file virus đó không. Nếu có thì xóa ngay.

2. Mở file win.ini, kiểm tra section Window xem mục Run và mục Load có chứa dường dẫn đến file virus đó không. Nếu có thì xóa đường dẫn đó đi.

3. Khởi động lại máy, bay giờ thì virus đó không được kích hoạt nữa. File virus bạn có thể xóa nó dễ dàng. Tuy nhiên, để đề phòng nó có thể là file Windows hay chương trình khác cần xài đến, bạn nên move nó qua một nơi khác. Nếu một thời gian sau mà máy vẫn hoạt động bình thường thì bạn có thể xóa nó