PDA

View Full Version : iphone version 1 và 2 ? chọn cái nào ?

rocknet
13-07-2008, 10:49
Em nghe nói iphone phiên bản đầu giá đắt hơn nhưng lại sử dụng "bình thường" n hư những điện thoại khác ở VN.
Còn iphone phiên bản 2 tuy giá rẻ (<200$) nhưng phải trả tiền thuê bao cho Apple và các phí dịch vụ hỗ trợ đúng ko các bác ???

Vậy nên chọn phiên bản nào nhỉ ???

travisnguyen
13-07-2008, 20:35
sử dụng bt như những chiếc điện thoại ở VN là gì.ko biết ngồi đó nói xàm.nói cho ma 2nghe nè, giá iphone đời đầu dành cho loại 8G ở VN là 8tr5, giá iphone 3G 8GB là 10tr5. mà 2 cái cũng na ná như nhau thôi

rocknet
14-07-2008, 12:06
tức là iphone 3G có sử dụng được các mạng Vina,mobile,viettel... ở VN ko ???
Đã Unblock được chưa ?? sử dụng có phải trải phí thuê bao ko cho Apple ko ???

linhtm
22-07-2008, 16:37
hình như là dùng được rồi hay sao ý bên GSM đã dùng cách ghép sim unlock thành công rồi thì phải >.<

keou
22-07-2008, 18:25
có không đó. đừng có ở đó mà nói liều

ijay
26-07-2008, 22:25
mình đọc báo thấy đã unlock bằng cách unlock iphone đời đầu đầu tiên đó là can thiệp phần cứng , banh con iphone ra rồi chọc ngoáy ...v.v , ghép lại rồi cài sim mobi vào , dùng ngon ( nghe nói là vậy )

The Old Man
26-07-2008, 23:04
Khi nào đã có cái iPhone trên tay rồi thì hảy nói với kinh nghiệm mình có. Còn chưa thì xin đừng "nghe nói", "hình như", "có thấy", "có nghe", "đọc báo" v.v.

Thử nghỉ có người vào dđ chỉ dẩn hay góp ý về IT, Tin học mà người đó chưa có hề sở hửu hay đụng tới một cái PC lần nào hết thì bạn có tin được hay không.

ijay
27-07-2008, 22:16
Khi nào đã có cái iPhone trên tay rồi thì hảy nói với kinh nghiệm mình có. Còn chưa thì xin đừng "nghe nói", "hình như", "có thấy", "có nghe", "đọc báo" v.v.

Thử nghỉ có người vào dđ chỉ dẩn hay góp ý về IT, Tin học mà người đó chưa có hề sở hửu hay đụng tới một cái PC lần nào hết thì bạn có tin được hay không. CẢm ơn Old man đã góp ý , theo bạn thì bao nhiêu người Việt nam có macbook pro , có iphone , có ô tô , có dàn máy high-end chơi được crysis , rainbow 6 vegas ... trong 50 phần trăm dân số trẻ của Việt Nam ?
Và nếu như ai tham gia tranh luận , góp ý , chia sẽ cũng có ý nghĩ như bạn thì tôi nghĩ otofun , macvn , VOZ ...không nhiều thành viên như thế đâu .

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

http://www.nld.com.vn/tintuc/cntt/233131.asp
http://kenh14.vn/home/20080724104917325_tm,7cat31/iphone-3g-duoc-unlock-thanh-cong-o-viet-nam.chn

-----> xin lỗi ko biết báo người lao động và kênh 14 là hai tờ báo có đăng tin và hình ảnh có người unlock bằng cách " banh ra " và " chọc ngoáy" ko biết có đáng tin ko