PDA

View Full Version : regedit làmregedit làm sao thay đồi thông tin cpu

lahootrung2001
12-07-2008, 20:10
regedit làm sao thay đồi thông tin cpu
muốn tái hoái lòe bạn bè choi...có lần mình đọc được đâu đó trên này cách thay đổi thông tin hiển thị của CPU trong sýtem properti.....nhưng seard hoài kô ra....... ví dụ máy mình p3 700mhz @ biến cái thành core2due 2.66ghz ...hì kô biết seo nửa...các titan IT chỉ mình sao thay đồi thông tin cpu

BeatOfAngle
12-07-2008, 20:20
ặc làm dc sao !!!!!!!

windows_xp2
12-07-2008, 20:26
regedit làm sao thay đồi thông tin cpu
muốn tái hoái lòe bạn bè choi...có lần mình đọc được đâu đó trên này cách thay đổi thông tin hiển thị của CPU trong sýtem properti.....nhưng seard hoài kô ra....... ví dụ máy mình p3 700mhz @ biến cái thành core2due 2.66ghz ...hì kô biết seo nửa...các titan IT chỉ mình sao thay đồi thông tin cpu
HKEY_LOCAL_MACHINE\HARDWARE\DESCRIPTION\System\Cen tralProcessor\0
Thay đổi giá trị của ProcessorNameString từ PIII 700Mhz thành Core 2 Duo 2.66 Ghz

lahootrung2001
12-07-2008, 21:04
HKEY_LOCAL_MACHINE\HARDWARE\DESCRIPTION\System\Cen tralProcessor\0
Thay đổi giá trị của ProcessorNameString từ PIII 700Mhz thành Core 2 Duo 2.66 Ghz

thay đổi giá tri nào vay Bro ? đã thư het cac valua...nhưng kô thấy tác dụng

BeatOfAngle
12-07-2008, 21:23
phải log off mới có tác dụng,mà thay đổi value của ProcessorNameString thôi,đừng thay đổi linh tinh lại hỏng máy đó lol

lahootrung2001
13-07-2008, 12:11
Cảnh báo mấy tay chơi trung hoa anh hùng
Xin Mod 1 ngày....thanks nhiều nhiều

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

cằm 1 cái laptop lại gạ bán laptop có 1 tem logo win Vista home ready! @@....1 cái tem core2due E7200 ^^! hix ...thêm cái mạc Ram 4gb ..nó đồi bán 500$ usd nhé...Ặc sao mà rẻ we' ....tưởng bở ...bạn mình kiểm tra cấu hình máy ...WoW ....đúng y chang cấu hình nó ghi ngoài mấy con tem...và đượccách đây 2 tuần , tại cửa hàng dtdd của bạn mình có 1 thằng cha trung quốc cài hdd 250gb nửa mời ghê chứ......nhưng có điều chay win xp mà sao chậm vậy?>...chạy như con p4 2ghz desktop của mình ..hĩ hĩ...mà nhìn máy bề ngoài xấu xí đen thui có điểu còn mới cở 85% ...mà dẩy cợm như cái vali màn hình thì có 15"...no buôn bán DTDD ...củng biết mây chiêu hàng thuốc của anh em đồng nghiệp gần xa...còn cái vu vi tình nó kô rành...nhưng đâm nghi nó Alo cho mình chạy Qua...hĩ...Qua tới nơi...thì khi nhìn thấy em core2due này hơi bị ghê ...nó đìch thực là 1 e, Cel 600mhz ram 128mb ....mình thấy nó trên mạng...( vì củng đang tìm hiểu các model để mua bàn vo82i anh em.....hên ^^).....Nhưng với hiểu biết Nong cạn của mình khi hiểm tra máy trong win ...vẩn bó tay...dxdiag vẩn báo đúng thông số như mấy con tem ...hix...sýtem properti..củng báo như thề...Mặc dù biết Đây là hàng thuốc...nhưng thật sụ khâm phục Mấy anh Tàu Này Hay Tuyệt...làm seo đổi được chọn ven thông tin trong win Vậy cà......lên mạng seard ...chọn 1 đêm vẩn chỉ dừng lại thay đổi được thông tin cpu thôi...ví dụ cel cùi 500mhz thành core2due ẽtreme luôn...hix...khời động lại mất tiêu.....Vậy Anh em nào biết làm Điều đó như anh ầyy kô?....kô lể mình thua thằng tàu lao ah...Tức we'.......AH` TIỆN ĐÂY CẢNH BAÓANH EM BIẾT ĐỂ PHÒNG HỜ TRƯỜNG HỢP TRÊN....THẤY TRÊN MẠNG NHIỀU NGƯỜI CỦNG BI OÀI.....LÀM ƠN SEND CHO LIST CỦA BẠN BÈ MÌNH ĐỂ ĐƯỢC "VIỆT NAM CHUNG SỨC" ....ah` số phne của mình là 098.888.3717 YH! : lahootrung2001 ..có thêm thông tin xin cho em biềt với nhé..@all thanks

ruckus
13-07-2008, 12:16
báo cáo các đồng chí là thay đổi dược, nhưng chỉ một thời gian thôi, sau đó mọi thứ lại như cũ T_T